logo-jauto
หน้าแรกเกี่ยวกับเราราคาติิดตั้งแก๊สรถตัวอย่างราคาอุปกรณ์สาระน่ารู้webboardสอบถาม/แผนที่
เจ ออร์โต้แก๊สFacebook

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
หน้า: [1]   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: CRV G2 ขอสอบถามก่อนการติดแก๊สหน่อยครับ  (อ่าน 4228 ครั้ง)
junglaiman
Newbie
*

« เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 02:27:00 pm »

ตัว CRV G2 ครับ พอดีผมจะได้รถเดือนหน้าจากคนรู้จัก รายละเอียดเท่าที่ทราบคือเข้าศูนย์เช็คตลอดไม่เคยซ่อมอู่นอก วิ่งมาประมาณ 200000 โล ถ้าผมจะนำมาติดแก๊สขอสอบถามหน่อยครับ
1. ก่อนนำไปติดแก๊สต้องตรวจสอบสภาพรถส่วนไหนเป็นพิเศษก่อนมั่งครับ
2. สนใจติดหัวฉีด keihin ใช้ถังโดนัท แล้วแบบนี้จะวางโต๊ะหลังรถได้เหมือนเดิมรึเปล่าครับ
3. สนนราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
J-Autogas
Administrator
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 03:56:25 pm »

1. ก่อนนำมาติดตั้งแก๊ส  หากมีอู่ซ่อม หรือ ศูนย์ ที่สะดวก แนะนำ  ปรับตั้ง วาล์ว  และเปลี่ยนหัวเทียน มาใหม่ด้วย จะทำให้  ระบบแก๊ส ทำงานได้สมบูรณ์ดียิ่งขึ้นครับ
2. ตัวหัวฉีด เลือกได้ทั้งสองแบบ  ใช้งานได้ดีเหมือนกัน   รับประกันสองปี เท่ากัน ครับ  อัตราสิ้นเปลืองทำได้ ไม่หนีกันครับ  กล่อง ควบคุมทุกอย่างตัวเดียวกันทังหมด  ครับ

โต๊ะวางด้านหลัง จะสูงนูนขึ้นมา ทางร้าน มีแนะนำ ในการ ตียกพื้นใหม่ครับ
3. ราคาหัวฉีด europegas กับถังโดนัท ขนาด 51 lite ราคา อยู่ที่  33,000 บาท

ถ้าเป็นหัวฉีด keihin อยู่ที่  40,000 บาท ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

line ID: jautogas
juggle
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 02:17:22 pm »

มาให้ข้อมูลประกอบในฐานะที่ติดแก๊สที่คุณเจ และใช้รุ่นนี้อยู่ เพราะก่อนติดก็หาข้อมูลอยู่นาน

ผมติดไปตอนเดือนเมษายนที่ผ่านมา ถึงปัจจุบันวิ่งดีไม่มีปัญหา

แก๊สกับน้ำมันไม่รู้สึกแตกต่างครับ วิ่งต่างจังหวัดก็เร่งได้ตามปกติ

ตอนนี้ที่บ้านติดกับคุณเจไป 2 คันแล้ว ครับ
BALL
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 06:06:55 pm »

G2 เหมือนกัน ตอนนี้วิ่งแก๊สมา 65000 โล ครบ 200000 โล ยังปกติดีครับ
junglaiman
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 02:55:22 pm »

ขอบคุณมากครับทุกคนที่ช่วยให้ข้อมูล อยากขอคำแนะนำอู่ที่จะปรับตั้งวาล์ว หัวเทียน และซ่อม g2 เซียนๆหน่อยครับ แพงหน่อยไม่ว่ากันแต่ซ่อมแล้วจบไม่หลอกฟันหัวแบะก็พอ เอาในกทมน่ะครับ โซนไหนก็ได้ ถ้าเป็นแถวฝั่งธนจะดีมากเลยครับ ขอบคุณมากครับ
J-Autogas
Administrator
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 04:08:31 pm »

แนะนำ. ช่างก่ำ. Autoway ครับ

line ID: jautogas
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์