logo-jauto
หน้าแรกเกี่ยวกับเราราคาติิดตั้งแก๊สรถตัวอย่างราคาอุปกรณ์สาระน่ารู้webboardสอบถาม/แผนที่
เจ ออร์โต้แก๊สFacebook

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
หน้า: [1]   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามช่างเจ รอบเดินเบาสั่นครับ และเกจ์ค้างนาน (เกิดอุบัติเหตุ ระบบแก๊สปลอดภัย)  (อ่าน 11365 ครั้ง)
ESronal
Full Member

New scion TRD 2011

« เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 10:33:21 am »

สอบถามช่างเจ อีกครั้งครับ

New vios 2008 ติด Europe OBD + Majic ชุด 30000 เดือน 9/2010 ครับ วิ่งไป 15000 โล

1. ช่วงออกจากบ้านแรกๆ หลังจากตัดเป็นแก๊สแล้ว รถติดไฟแดง เวลาเคลื่อนตัวช้าๆ รถจะมีอาการสั่น แต่ไม่ดับ พอวิ่งไปเรื่อยๆ เครื่องร้อนพอสมควร อาการออกตัวสั่นจะหายไป แต่ก็มีบางครั้งกลับมาสั่นในขณะเครื่องร้อนเหมือนกัน   ลองโหมดน้ำมัน และเทสเหมือนกัน ไม่พบปัญหาเลยครับ

ผมลองจูนใหม่ หลายครั้ง และปรับอุณหภูมิตัดแก๊ส ให้สูงขึ้น อาการก็ยังไม่หายครับ ต้องแก้ไขในเบื้องต้น อย่างไรบ้างครับ ช่วงสงกรานต์ต้องใช้รถออกต่างจังหวัดยาวๆ ว่างอีกครั้งก็หลังสงกราต์ เลยครับผม

2. เกจ์แก๊ส หลังจากที่ลองเปลี่ยนมาหลายตัวก็พบอาการเหมือนเดิมครับ คือปรับที่ดีที่สุดแล้ว ได้ เม็ด 4 ดับที่ 120  เม็ด 3 ดับที่ 190  เม็ด 2 ดับที่ 200  และเม็ดแดงค้างตลอดจนแก๊สหมด   หลังสงกรานต์ผมจะเข้าไปปรึกษา และให้พี่เจ ช่วยหาทางแก้ให้นะครับ  

ส่วนปัญหารถอืด มีเสียงดัง กินแก๊สมากขึ้น ผมจะเข้าไปปรึกษาหลังสงกราต์ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 05, 2011, 02:39:48 pm โดย ES » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
J-Autogas
Administrator
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 10:35:33 pm »

1 ตอนเช้าๆ มีอาการ ออกตัว สั่น แต่ พอร้อน อาการ ปกติ   ลอง เอารถมาให้ผม ตรวจสอบ โปรแกรมจูน  แรงดัน หม้อต้ม ระยะเวลาการฉีด ให้ใหม่ ทั้งระบบ อีกครั้ง ครับ

2 เรื่องเกจ วัด  ถ้าหาก ดวงสุดท้าย  ค้างนานเกินไป และต้องการให้ ค่าเฉลี่ย ออกมาเท่ากับ ดวงอื่น คงต้องรื้อ วาล์ว  ออกมา ปรับตั้งให้ ได้ตามมาตรฐาน เดิม  แล้วให้ วาล์วตัดการเติมที่ 80 % น่าจะทำให้ การบอกค่า ทำได้  แม่นยำ มากกว่านี้ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

line ID: jautogas
ESronal
Full Member

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 10:26:35 am »

1 ตอนเช้าๆ มีอาการ ออกตัว สั่น แต่ พอร้อน อาการ ปกติ   ลอง เอารถมาให้ผม ตรวจสอบ โปรแกรมจูน  แรงดัน หม้อต้ม ระยะเวลาการฉีด ให้ใหม่ ทั้งระบบ อีกครั้ง ครับ

2 เรื่องเกจ วัด  ถ้าหาก ดวงสุดท้าย  ค้างนานเกินไป และต้องการให้ ค่าเฉลี่ย ออกมาเท่ากับ ดวงอื่น คงต้องรื้อ วาล์ว  ออกมา ปรับตั้งให้ ได้ตามมาตรฐาน เดิม  แล้วให้ วาล์วตัดการเติมที่ 80 % น่าจะทำให้ การบอกค่า ทำได้  แม่นยำ มากกว่านี้ครับ

วันเสาร์ 30/4/11 จะเข้าไปเช็ค 20000 โล และให้ช่างเจ ตรวจสอบให้นะครับ

เวลา 10.00 โมง สะดวกหรือเปล่าครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
J-Autogas
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 07:51:44 pm »

เป็นช่วง  13.00 น.เป็นต้นไป  สะดวกกว่าครับ

ESronal
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 02:33:13 pm »

ขอบคุณช่างเจ มากนะครับ ที่ติดตั้งให้อย่างดีเยี่ยม ปลอดภัย เกิดอุบัติเหตุเมื่อ 3/5/11 ชนหนัก คว่ำ ไฟไม่ไหม้ ไม่ระเบิด แก๊สไม่รั่ว คนขับและคนข้างๆ เจ็บนิดหน่อยครับ ปลอดภัยดีครับ รถคงซ่อมไม่ได้แล้ว

เจอกันคันหน้านะครับ ที่ร้านช่างเจแน่นอน คงเอากระบะครับ ช่างเจ มีตัวแนะนำไมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 08, 2011, 12:13:37 am โดย ES » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
J-Autogas
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 11:55:59 am »

แสดงความเสียใจเรื่องรถ   ด้วยครับ   เพิ่งเอารถเข้ามาเช็ค เมื่อวันก่อนนี่เอง 

แต่ ก็ดีใจ ที่ทุกคนในปลอดภัยครับ 

กระบะ เบนซิน อยากให้ ลองศึกษา ฟอร์ด  เครื่องยนต์ เบนซินโฉมใหม่ ที่กำลังจะออก ดูครับ

ลองเข้าไปคุย กับเพื่อนๆ ใน คลับนี้ดูครับ  คุณ  ออโต้  ประธาน เว็บ   มีความรู้ เรื่อง รถ กระบะ เบนซิน ในเมืองไทย เป็นอย่างดีครับ

http://www.weekendhobby.com/offroad/toyota2700club/weblist.asp

ESronal
Full Member

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 06:57:34 pm »

แสดงความเสียใจเรื่องรถ   ด้วยครับ   เพิ่งเอารถเข้ามาเช็ค เมื่อวันก่อนนี่เอง 

แต่ ก็ดีใจ ที่ทุกคนในปลอดภัยครับ 

กระบะ เบนซิน อยากให้ ลองศึกษา ฟอร์ด  เครื่องยนต์ เบนซินโฉมใหม่ ที่กำลังจะออก ดูครับ

ลองเข้าไปคุย กับเพื่อนๆ ใน คลับนี้ดูครับ  คุณ  ออโต้  ประธาน เว็บ   มีความรู้ เรื่อง รถ กระบะ เบนซิน ในเมืองไทย เป็นอย่างดีครับ

http://www.weekendhobby.com/offroad/toyota2700club/weblist.asp

ขอบคุณครับ ช่างเจ ศึกษาแล้วเจอกกันคันหน้าครับผม
ESronal
Full Member

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2011, 12:11:01 am »

,
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 08, 2011, 12:12:54 am โดย ES » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
J-Autogas
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2013, 05:48:29 pm »

รถทุกคันที่เราติดตั้งออกไป   เราคำนึงถึงความปลอดภันของลูกค้าผู้ใช้งานเป็นหลัก   ตำแหน่งการติดตั้งที่ตำแหน่งต่างๆ  หากเราเห็นว่า ไม่ปลอดภัย  อันตรายตอนเกิดอุบัติเหตุ   เราปรับแก้ การติดตั้งใหม่ทันที

เน้นเรื่อง ความปลอดภัยของลูกค้าเป็นอันดับหนึ่ง

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์