logo-jauto
หน้าแรกเกี่ยวกับเราราคาติิดตั้งแก๊สรถตัวอย่างราคาอุปกรณ์สาระน่ารู้webboardสอบถาม/แผนที่
เจ ออร์โต้แก๊สFacebook

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
หน้า: [1]   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ติด LPG กับ Innova  (อ่าน 5597 ครั้ง)
psmbkk
Newbie
*

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2010, 12:03:47 pm »

สวัสดีครับคุณ เจ
ได้เข้ามาอ่านพอสมควรแล้วครับ ไม่ติดใจเรื่องที่ว่าจะติดแก๊สระบบไหน แต่ผมกังวนการติดตั้งถังแก๊สนะครับ กำลังจะออกรถ Innova แต่ติดอยู่ตรงที่ว่าผมไม่อยากติดถังไว้ใต้ท้องรถนะครับ คำถาม
1 ถ้าต้องติดหลังเบาะที่ 3 แล้ว จะต้องใช้ถังขนาดเท่าไหร่ได้บ้างที่สามารถจดทะเบียนผ่าน
2 ถ้าติดหลังเบาะที่ 3 ได้ ทางร้านสามารถออกแบบและติดตั้งโครงเหล็กป้องกันถังกรณีโดนชนท้ายได้หรือไม่ครับ

ตอนนี้ขอ 2 คำถามก่อนนะครับ
ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
J-Autogas
Administrator
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2010, 01:20:51 pm »

สวัสดีครับคุณ เจ
ได้เข้ามาอ่านพอสมควรแล้วครับ ไม่ติดใจเรื่องที่ว่าจะติดแก๊สระบบไหน แต่ผมกังวนการติดตั้งถังแก๊สนะครับ กำลังจะออกรถ Innova แต่ติดอยู่ตรงที่ว่าผมไม่อยากติดถังไว้ใต้ท้องรถนะครับ คำถาม
1 ถ้าต้องติดหลังเบาะที่ 3 แล้ว จะต้องใช้ถังขนาดเท่าไหร่ได้บ้างที่สามารถจดทะเบียนผ่าน
ติดตั้งบนรถ  ขนาดถังที่สามารถติดตั้งและจดผ่าน แนะนำเป็น ขนาด 42lite multivalve  ถังทรงผอมยาว ระยะห่างได้ตามกฏหมายกำหนด

2 ถ้าติดหลังเบาะที่ 3 ได้ ทางร้านสามารถออกแบบและติดตั้งโครงเหล็กป้องกันถังกรณีโดนชนท้ายได้หรือไม่ครับ ปกติ ถ้าติดตั้งถังบน  ถังจะอยู่สูง กว่า กันชนท้าย  การออกแบบเหล็กเสริม  ถ้าหากไม่ได้ซ่อนอยู่ในกันชน  ต้องดูอีกที ว่าจะออกแบบ แบบไหน ครับ

ตอนนี้ขอ 2 คำถามก่อนนะครับ
ขอบคุณครับ

จริง อยาก แนะนำ 42 lite ติดตั้งแทนยางอะไหล่ นะครับ ลงตัวมากกว่า ไม่ต้องตัดคาน  และ สามารถติดตั้งเหล็ก กันชน เสริมด้านใน ได้ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

line ID: jautogas
psmbkk
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2010, 01:33:46 pm »

ขอบคุณครับคุณเจ เอาไว้ได้รถแล้วเดือนมีนา จะเข้าไปปรึกษาและนัดวันครับ
psmbkk
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2010, 08:59:57 am »

สวัสดีครับคุณ J

ตอนนี้ได้รถมาแล้วและได้วิ่งแล้วประมาณ 3000 กม และได้ทำการนัดกับคุณน้องผู้หญิงไว้ว่า วันอาทิตย์นี้ 9 พค 53 จะเข้าไปติดตั้งครับ ขอถามรายละเอียดอีกนิดครับว่าอุปกรณ์ในการติดตั้งทั้งหมดเป็นของยี่ห้ออะไรบ้างครับ
J-Autogas
Administrator
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2010, 03:18:00 pm »

อุปกรณ์ที่ติดตั้งทั้งชุด เป็น  หัวฉีด  europegas ครับ

หม้อต้ม  magic III 250 hp
รางหัวฉีด  magic jet 
กล่อง ecu gas  oscar obd can 

แบบเดียวกับ คันในลิงค์ด้านล่างครับ

http://www.iwebgas.com/smf/index.php?topic=2248.0

line ID: jautogas
psmbkk
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2010, 03:26:29 pm »

ขอบคุณมากครับคุณ J แล้วเจอกันวันอาทิตย์ที่ 9 พค นี้นะครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์