logo-jauto
หน้าแรกเกี่ยวกับเราราคาติิดตั้งแก๊สรถตัวอย่างราคาอุปกรณ์สาระน่ารู้webboardสอบถาม/แผนที่
เจ ออร์โต้แก๊สFacebook

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Mazda2 Sedan 1.5 ติดตั้งหัวฉีด Europegas ถังแคปซูน 58ลิตร  (อ่าน 25051 ครั้ง)
J-Autogas
Administrator
Hero Member

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 11:22:42 pm »

ขอถามอีกนิสครับ เรื่องปั๊มติ๊กอ่ะครับ ต้องตัดด้วยไหม๊ครับ เพื่อนๆในคลับมาสด้าบางคนบอกว่าตัด บางคนก้อบอกว่าไม่ต้องตัด ผมละงงมาก ไงขอคำชี้แนะอีกครั้งนะครับ

ตัวปั้มติก   การตัด   กับ ไม่ตัด  ไม่ได้ มีผล ให้อายุการใช้งาน ได้ยืนยาวขึ้น แต่อย่างใด 

การชำรุด ของปั้มติก มีหลายสาเหตุ เช่น  ถ้ารถ ไม่รองรับการใช้น้ำมัน แก๊สโซฮอล แล้วเรา เติมน้ำมัน แก๊สโซฮอล  น้ำมัน  ก็จะกัดยางปั้มติก เสียหาย ทำให้ปั้มติก ชำรุดขึ้นมา

แต่ ถ้ารถ รองรับน้ำมันแก๊สโซฮอล อยู่แล้ว  น้ำมันที่เราเติม  ก็เป็นแก๊สโซฮอล  ก็ไม่ได้มีปัญหาทำให้ปั้มติกเสียหายครับ

กับ  mazda 2 mazda 3 ที่ทางร้านติดตั้งไป ทั้งหมด ก็ไม่ได้ตัดปั้มติก  ทุกคันก็ยังใช้งานได้ปกติ  ไม่มีคันใด  ปั้มติก ชำรุด แต่อย่างใด ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

line ID: jautogas
l3all_Mastel2
Newbie
*

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 11:50:04 pm »

ตัวปั้มติก   การตัด   กับ ไม่ตัด  ไม่ได้ มีผล ให้อายุการใช้งาน ได้ยืนยาวขึ้น แต่อย่างใด 

การชำรุด ของปั้มติก มีหลายสาเหตุ เช่น  ถ้ารถ ไม่รองรับการใช้น้ำมัน แก๊สโซฮอล แล้วเรา เติมน้ำมัน แก๊สโซฮอล  น้ำมัน  ก็จะกัดยางปั้มติก เสียหาย ทำให้ปั้มติก ชำรุดขึ้นมา

แต่ ถ้ารถ รองรับน้ำมันแก๊สโซฮอล อยู่แล้ว  น้ำมันที่เราเติม  ก็เป็นแก๊สโซฮอล  ก็ไม่ได้มีปัญหาทำให้ปั้มติกเสียหายครับ

กับ  mazda 2 mazda 3 ที่ทางร้านติดตั้งไป ทั้งหมด ก็ไม่ได้ตัดปั้มติก  ทุกคันก็ยังใช้งานได้ปกติ  ไม่มีคันใด  ปั้มติก ชำรุด แต่อย่างใด ครับ

คอนเฟรมครับ ไม่มีปัญหาอะไร
วันแม่ที่ผ่านมา ผมขับจากปทุมธานีไปสุราษฎร์ธานี ใช้ความเร็วที่120-130 รอบไม่เกิน4000 รอบ ถัง58ลิตรเติมก่อนลงไป51ลิตร วิ่งไปเติมอีกทีที่ทับสะแก แล้วซัดยาวถึงสุราษฎร์เลย ครับ
ตอนกลับขึ้น กทม. เติมอีก 215บาท ซัดยาวถึงปรานบุรี แล้วเติมอีกเต็มถัง ยาวถึง กทม.ครับ ประหยัดมากครับ เหลืออีก 1658กม. เข้าเช็ค 5000 กม.ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
sui
Newbie
*

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 27, 2012, 11:10:12 pm »

ตั้งแต่ผมศึกษาเรื่องร้านติดตั้งแก๊สมา ผมว่าร้านพี่เจงานเนี๊ยบสุดแระครับ (อันนี้พูดตามความจริงเลยนะครับ) แล้วมาเจอคนขับมาสด้าconfirm เรื่องระบบที่ติดตั้งแล้วไม่ทำให้เครื่องสะดุดอีก ยิ่งทำให้ผมเชื่อมั่นมากเลยครับ
เห็นด้วยครับ งานที่ออกมาเนี้ยบขึ้นเรื่อยๆ ผมติดไป 2ปีกว่า งานยังไม่เนี้ยบเท่าปัจจุบันเลย พัฒนาไม่หยุดจริงๆครับ
l3all_Mastel2
Newbie
*

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2013, 04:18:30 pm »

ตอนนี้รถวิ่ง 80000/3ปี แล้วครับระบบแก๊สไม่มีปัญหาอะไรครับ เรียบร้อยดีครับผม
J-Autogas
Administrator
Hero Member

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2013, 07:25:05 pm »

หายไปนานเลยครับ

ว่างๆ มาทดสอบระบบใหม่  จ่ายแก๊ส 2 ทาง  เพิ่มประสิทธิภาพจาก ระบบเดิมครับ

line ID: jautogas
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์