logo-jauto
หน้าแรกเกี่ยวกับเราราคาติิดตั้งแก๊สรถตัวอย่างราคาอุปกรณ์สาระน่ารู้webboardสอบถาม/แผนที่
เจ ออร์โต้แก๊สFacebook

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
หน้า: [1]   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาก้านลูกลอยในถังดังโดนัทเสียงดัง  (อ่าน 7999 ครั้ง)
spoon580
Newbie
*

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 08:18:49 am »

อ้างอิงกระทู้ http://jautogas.com/board/index.php?topic=2405.30

เสียงยังไม่หายดังเลยอ่ะครับช่างเจ  ลองไปนั่งรถเพื่อนเป็นJazz ติดถังโดนัท ก้อไม่ได้ยินเสียงแบบนี้    ตอนที่เอาเค้าไปดูครั้งแรก ช่างเจแจ้งว่าต้องให้ก้านลูกลอยมันขยับไปซักพักก้อจะหายเอง  แต่ตอนนี้ก้อนานมากแล้วครับ ไม่มีทีท่าว่าเสียงจะเบาลงเลย  รำคาญเสียงมากๆอ่ะครับ เอี้ยดๆอ้าดๆ ตลอดเลย  อย่างไรถ้าจะขอเครมชุดวาล์วนี้เลยได้มั้ยครับ จะได้วิ่งแก๊สให้หมดถังแล้วเอารถเข้าไปเลยครับ  ขอบคุณมากครับ 

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
J-Autogas
Administrator
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 07:47:08 pm »

เดี่ยว ตรวจเช็ค   ปรับแก้ให้ครับ

วาล์ว เป็น   tomasetto  แกะ ออกจาก กล่อง มาติดตั้ง  ไม่ได้  ปรับแต่ง วาล์ว ใดๆ  ปกติ  วาล์วถังโดนัท  กำหนดให้ตัดการเติม ที่ 80 %

ปัญหาเสียงดัง เวลา ก้านลูกลอย  เคลื่อนตัว  เสียดสี กับ แกนจุดหมุน    ถอด  วาล์ว   ออกมาดู   ก็จะ เห็น สุดสัมผัส ที่ทำให้เกิดเสียงดัง    และ ทำการ แก้ปัญหา ในจุดนั้น  ปัญหาเสียงดัง   ก็น่าจะหายไป

ปล.  กับ เคส  ปัญหา  วาล์ว เคลื่อนตัว  แล้วมีเสียงดัง  อี๊ดอาด   ปัญหานี้ ทางร้าน ยังไม่เคยเจอ กับรถลูกค้า คันอื่นมาก่อน จากที่ติดตั้งมาก่อน ทั้งหมด    ดังนั้นทางร้าน  จะใช้ วิธีการแก้ปัญหา ก่อน   หาก แก้ปัญหา แล้ว ไม่หาย  ทางร้าน จึงจะ เคลมวาล์ว ให้ในครั้งต่อไปครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

line ID: jautogas
spoon580
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 03:01:21 pm »

ขอบคุณช่างเจมากๆครับ เด้วจะหาเวลาเข้าไปนะครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์