logo-jauto
หน้าแรกเกี่ยวกับเราราคาติิดตั้งแก๊สรถตัวอย่างราคาอุปกรณ์สาระน่ารู้webboardสอบถาม/แผนที่
เจ ออร์โต้แก๊สFacebook

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
หน้า: [1]   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามถึงยี่ห้อเเก๊สคับ  (อ่าน 2264 ครั้ง)
Kong_)
Newbie
*

« เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 12:24:58 am »

สวัสดีคับคุณเจ
 พอดีผมสนใจอยากจะเอาวีโก้ไปติดเเก๊สมันยังป้ายเเดงอยู่เลยคับทีนี้ผมมีข้อสงสัยอยู่หลายข้อ รบกวนคุณเจช่วยทีคับ

- ผมอยากติดเเบบใต้ท้องโดยที่ไม่เสียยางอะไหล่เเบบที่ต้องเเปลงท่อไอเสียด้วยน่ะคับ คุณเจยังมีทำอยู่ไหมคับ?
- ติดของอะไรดีคับ พอดีลูกชายผมเค้าติด Europegas ของคุณเจมาไม่มีปัญหาอะไรเลยดีคับทีเดียวจบ ผมก็สนใจเเต่ติดตรงที่ผมไม่เเน่ใจว่าคุณเจจะรับติดเเบบใต้ท้องรถไหม (เเบบที่ไม่เสียยางอะไหล่น่ะคับ)
- เเต่ผมก็มีดูอีกที่มาเค้ายอมทำใต้ท้องเเบบไม่เสียยางอะไหล่ เเต่ร้านเค้ากลับไม่ติด Europegas เเต่เค้ารับติด 3 ยี่ห้อนี้คับ AG / Versus / Energy Reform
จึงอยากจะลองถามคุณเจดูว่าถ้าเกิดคุณเจไม่รับติดเเบบใต้ท้องรถ (เเบบไม่เสียยางอะไหล่) คุณเจช่วยเลือกหน่อยคับ 3 ยี่ห้อนี้ผมควรติดอันไหนดี ผมอยากให้เเบบทีเดียวจบไม่จุกจิกน่ะคับ เพราะรถผมวิ่งตจว. เกือบทุกวัน ยางอะไหล่มันก็เลยจำเป็นมาก เเล้วถ้าติดในตัวรถก็กลัวจะเสียพื้นที่น่ะคับ เลยอยากได้เเบบข้างใต้มากกว่าเเบบที่ยังมียางอะไหล่อยู่เหมือนเดิม รบกวนคุณเจจิงๆคับ

ขอบคุณมากคับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
J-Autogas
Administrator
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 07:27:26 am »

1 toyota vigo ติดตั้งถังแบบ แทนหม้อพักท่อไอเสีย ตอนนี้ทางร้านไม่ได้รับติดตั้งแล้วครับ (เหตุผลขาดช่างติดตั้งครับ) แต่ติดตั้งแบบนี้ ก็ใช้งานได้ปกติ ไม่มีปัญหาอะไรครับ
2 รุ่นนี้ ถ้าทางร้านรับติดตั้งจะเป็นแบบ ถังแคปซูล แทนยางอะไหล่ ขนาด 58 lite ราคา อยู่  34,000 บาท
และแบบโดนัท แทนยางอะไหล่ ขนาด 51lite หรือ  71 lite แทนยางอะไหล่ ราคาอยู่  35,000 บาท ครับ
3 ส่วน  ยี้ห้อ อุปกรณ์แก๊ส  ผมแนะนำ ถ้าเป็นที่อื่น  ให้พี่  เลือกตามทางร้าน จัดให้   และบอกเขาว่า  เอาแบบใช้งานได้ดี ไม่มีปัญหา  หากมีปัญหา ทางร้าน ก็แก้ไข ได้เร็ว  และใช้งานได้ดี  วิ่งเหมือนน้ำมันครับ

เพราะอุปกรณ์แก๊ส  ถ้าทางร้านติดตั้งมีอยู่ใช้หลายยี้ห้อ  แล้วให้เราเลือก  เกิดยี้ห้อ ที่เราเลือก  เวลาติดตั้งไป แล้วใช้งานมีปัญหา  ทางร้าน ติดตั้ง ก็จะอ้างได้ว่า   ยี้ห้อ นี้ก็เป็นแบบนี้แหละ  คันอื่นเขาก็เป็น กัน     

ดังเป็นแบบนี้ หมายความว่า  พี่ต้องทนใช้รถ  ในสภาพที่คิดว่า  ไม่ปกติ ก็ได้ครับ  เพราะทางร้าน เขาก็แก้ไข  เต็มที่ให้ได้เพียงแค่นั้นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 01, 2012, 07:31:28 am โดย เจ คนติดก๊าซหัวฉีด » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

line ID: jautogas
Master_PinG
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 01:34:07 pm »

ขอบคุณคับพี่เจ ผมบอกพ่อผมแล้วแต่เค้าอยากถามเพื่อความแน่ใจฮ่าๆ
แต่เค้าก็อยากให้ช่างเจช่วยเปรียบเทียบ 3 ยี่ห้อที่ว่านี้ AG / VERSUS / ENERGY REFORM
เพราะถามทางร้านเค้าก็บอกเหมือนกันทุกยี่ห้อคับ ไม่มีอะไรแตกต่าง แล้วแต่ชอบเลย มันเลยทำให้ผมไม่รู้
ข้อแตกต่างของแต่ล่ะตัวเป็นอย่างไร ถ้าเกิดพี่เจพอมีข้อมูลของ 3 ยี่ห้อนี้รบกวนแนะนำทีคับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์