logo-jauto
หน้าแรกเกี่ยวกับเราราคาติิดตั้งแก๊สรถตัวอย่างราคาอุปกรณ์สาระน่ารู้webboardสอบถาม/แผนที่
เจ ออร์โต้แก๊สFacebook

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
หน้า: [1]   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามช่างเจหน่อยคับ  (อ่าน 6084 ครั้ง)
warn033
Newbie
*

« เมื่อ: มีนาคม 30, 2014, 01:16:08 pm »

พอดีอยากติดแก๊ส honda city 2013 น่ะคับ จึงเรียนขอถามช่างเจตามนี้นิดคับ
1.รถรุ่นนี้เหมาะกับชุด แก๊สของ europegas obd s.a.s  มั้ยคับ
2.ค่าใช้จ่าของชุดแก๊สดังกล่าว 32000 บ. แล้วต้องมีจ่ายค่าอุปกรณ์เสริมอะไรเพิ่มอีกมั้ยคับ (อุปกรณ์เสริมของรถรุ่นนี้ควรต้องมีอะไรบ้างคับ)และเป็นระบบแก๊ส 2ทางใช่มั้ยคับ
3.ถ้าเลือกชุดแก๊สนี้ เป็นหัวฉีดรางของhana ใช่มั้ยคับ ปกติแล้วทางร้านถอดจะถอดท่อไอดีมาเจาะข้างนอกให้เลยใช่มั้ยคับ หรือเราต้องบอกทางร้านเพิ่ม
4.ควรต้องตัดปั๊มติ๊กด้วยมั้ยคับ
5.ในความเห็นของช่างเจ ควรอัพหัวฉีดเป็น keihin มั้ยคับ หรือhana ก็พอแล้ว (ลักษณะการใช้งานของผม ขับใช้ความเร็วประมาณ 60-100เท่านั้น ขับส่วนใหญ่ในเมืองคับ นานๆถึงจะออกต่างจังหวัดสักครั้งขับไม่เกิน120-140คับ)
6.ปกติช่างเจจะเป็นผู้ตรวจเช็คความเรียบร้อยหลังการติดตั้งทุกคันเลยมั้ยคับ

รบกวนสอบถามช่างเจเพียงเท่านี้คับ ขอบคุณมากคับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
J-Autogas
Administrator
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 30, 2014, 02:00:15 pm »

1. เหมาะสมดีครับ ติดตั้งใช้งานได้ดี อัตราเร่งดี อุปกรณ์เกรด สูง ทนทาน มีปัญหาน้อย กล่องเชื่อมต่อ obd มีระบบปรับจูนอัตโนมัติ
2. ใช่ครับ อุปกรณ์เสริม วงจร รีเซ็ต ติดตั้งให้ฟรี วงจรตัดปั้ม ถ้าลูกค้าต้องการติดตั้งแจ้งทางช่างได้ มีแถมกระเป๋าใส่ยางอะไหล่ให้ด้วยครับ
3. set นี้ได้เป็นหัวฉีด hana ครับ ท่อร่วมไอดี new city เป็นท่อ อลูมิเนี่ยม ทางร้านรื้อออกมาเจาะด้านนอกให้ทุกคันครับ
4. ตัดปั้ม หรือไม่ตัด ตรงนี้แล้วแต่ลูกค้าเลือกครับ แต่ปกติ กับ new city ไม่ต้องตัดครับ
5. ใช้หัวฉีด hana ก็เพียงพอแล้วครับ แต่ ราคา หัวฉีด keihin ทุกวันนี้ก็ไม่ได้แพงมาก เพิ่ม 4,000 บาท ก็ถือว่าคุ้มค่มากครับ
6. รถติดตั้งทุกคัน ทางช่างจะติดตั้งตามมาตรฐานที่ทางผมกำหนดไว้ทั้งหมด ยกเว้นรถรุ่นใหม่ที่ไม่เคยติดตั้ง ผมจึงจะแนะนำ เรื่องการติดตั้งให้ทางช่างก่อน

แต่ กับรถทุกคันที่เคยติดตั้ง  ทางช่างจะติดตั้งตามมาตรฐานที่ผมกำหนดไว้ใหม่ล่าสุดทุกคัน ในวันติดตั้ง หากผมอยู่ที่ร้าน ก็จะดูงานติดตั้งให้ทุกคันครับ

หากวันไหน ผมไม่อยู่ ติดภาระกิจด้านอก ทางช่างก็จะปฎิบัติงานตามมาตรฐานเดิมครับ  ระบบทุกอย่าง ถูกวางไว้ทั้งหมดแล้วครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

line ID: jautogas
warn033
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 02, 2014, 01:07:44 pm »

สอบถามเพิ่มอีกนิดนะคับ ช่างเจ
ชุด europegas 35000บ (ชุดหัวฉีดkeihin วาล์ว brc และหม้อต้ม megic IIIนั้น)
1.หัวฉีด keihin การทำงานจะมีเสียงดังกว่าของhana หรือเปล่าคับ
2.ระหว่างมัลติวาล์วที่ถังระหว่างของBRC กับ tomasato อันไหนเวิร์คกว่ากันคับ
3.ถ้าเลือกชุด35000 แต่ขอเปลี่ยนหม้อต้มเป็น tomaseto รุ่น at13 ได้มั้ยคับ และต้องจ่ายเพิ่มเท่าไหร่คับ

ขอบคุณมากคับ
J-Autogas
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 02, 2014, 02:55:46 pm »

1. ใช่ครับ ตามชุด โปรโมชั่น หัวฉีด keihin ขนาด 53 cc. สีฟ้า หม้อต้ม magic gold  มัลติวาล์ว BRC ครับ

2. หัวฉีด keihin เสียงดังกว่า hana เล็กน้อยเท่านั้นครับ นั่งในรถไม่ได้ยินเสียงหัวฉีด  แม้แต่นิดเดียวครับ ตรงนี้การันตี ครับ
3. มัลติวาล์ว BRC และ tomasetto ในอนาคต อะไหล่ ของ Tomasetto มีเปลี่ยนซ่อมไม่ยาก แต่ของ BRC หากเสีย ต้องเปลี่ยนวาล์วใหม่ทั้งตัว งานคุณภาพจาก italy เหมือนกัน ตรงนี้ เลือกได้ตามความชอบครับ แต่ถ้าที่ร้าน ทางร้านแนะนำ tomasetto ก็ไม่มีปัญหาครับ
4. เปลี่ยนหม้อต้มเป็น tomasetto AT13 เพิ่มเงิน 1,000 บาทครับ รวมเบ็ดเสร็จ  36,000 บาทครับ

warn033
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 09, 2014, 03:13:28 pm »

ช่างเจคับ รบกวนอีกนิดคับ
1.Honda city 2012-2013 นี้ รองรับกับระบบ obd can และ s.a.s ของeurope gas ได้แล้วใช่มั้ยคับ (โดยไม่ต้องใช้ตัวแปลง)
2.เห็นทางร้านมีการลงราคาของAC ด้วยน่ะคับ แสดงว่าทางร้านรับติดตั้งของAC ด้วยใช่มั้ยคับ
3.ระหว่าง europe gas oscar obd s.a.s กับ AC 300pemium อัพหัวฉีดเป็น hana ช่างเจว่าอันไหนเหมาะกว่า และปัญหาที่อาจเกิดขึ้นหลังการติดตั้งอันไหนจะน้อยกว่ากันคับ

ยังไงรบกวนช่างเจด้วยนะคับ (ยังลังเล2ตัวนี้อยู่คับ แต่ตั้งใจจะไปติดที่ร้านช่างเจแน่นอนคับ)

ขอบคุณมากคับ
J-Autogas
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 09, 2014, 03:53:16 pm »

1. ใช่ครับ เชื่อมต่อ 100 เปอร์เซ็่นต์ไม่ต้องใช้กล่องแปลงใดๆครับ
2. ใช่ครับรับติดของ AC ด้วยเหมือนกันครับ
3. ปัญหาไม่มีด้วยกันทั้งคู่ครับ  แต่ Europegas obd  hana  toma AT13 380 hp โดนัท 42 ราคา   32,000 บาท

AC premium   32,000 บาท เพิ่มhana 2000 เพิ่ม toma AT13   2,000  ราคาจะอยู่ที่  36,000 บาท ตรงนี้ลูกค้าเลือกได้เลยครับ   อุปกรณ์ หัวฉีด  หม้อต้ม เหมือนกัน วิ่งดีเหมือนกันแน่นอน

แต่ ถ้าอีกชุด หม้อต้ม ด้อยกว่า  ก็วิ่ง ด้อยกว่า กัน แน่นอน ครับ   กล่อง Ecu gas ไม่ได้ช่วยอะไร เลย  อยู่ที่ หัวฉีด กับ หม้อต้มเป็นหลัก ครับ

warn033
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 20, 2014, 04:15:59 pm »

สอบถามเพิ่มเติมคับช่างเจ
1.คิวติดตั้งวันที่ 30เมษากับ1พฤษภานี้พอมีคิวว่างมั้ยคับ(แล้วช่างเจอยู่ร้านในวันดังกล่าวมั้ย ไหนๆจะติดแล้วก็อยากให้หมอใหญ่ได้ดูแลในการติดตั้งหน่อยน่ะคับ 555)
2.ถ้าเลือกติดชุดac stac300premiumอัพหัวฉีดhana การรับประกันของทางร้านและทางacเป็นอย่างไรคับ
3.ถ้าติดชุดของacกับทางร้านคุณเจ สมมุติว่าหลังติดตั้งแล้วอาจพบปัญหาการใช้งาน ทางร้านช่างเจก็ยินดีดูแลใช่มั้ยคับ (หรือต้องไปติดต่อกับตัวแทนของacโดยตรงคับ)
4.ปกติในชุดของacจะมีคู่มือการใช้งานกับสมุดbook serviceเช็คตามระยะ เหมือนของทาง europe gas หรือเปล่าคับ

ขอบคุณอย่างสูงคับ
J-Autogas
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 20, 2014, 05:18:06 pm »

1. คิวติดตั้งยังว่างครับ โทรมาจองล่วงหน้าได้ครับ. ปกติผมอยู่ร้านทุกวันครับ. ยกเว้นติดงานด่วนภายนอกครับ
2. ประกันตาม ac ตามปกติครับ. Ac รับประกัน 2 ปี ผมก็ 2 ปีเหมือนกันครับ
3. งานติดตั้ง. อุปกรณ์ มีปัญหา.  เคลมได้ตามปกติครับ.  ปกติทางร้านติดตั้ง ac มาก่อน europegas   จุดนี้ดูตามปกติ. ติดตั้งที่ร้าน. แก้ไข.  เคลมที่ร้านทั้งหมดครับ
4. ชุดของ ac มีสมุด เช็คระยะทุกอย่างมาให้พร้อมเหมือน europegas ครับ

warn033
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 22, 2014, 11:37:31 pm »

สุดท้ายคับช่างก่อนเลือกวันเข้าไปติดตั้งคับ
1.ชุดของac ที่ติดตั้งเป็นแบบเดี่ยวหรือแบบรางคับ
2.ชุดของacสามารถทำเป็นแก๊ส2ทางได้เหมือนของชุดeurope gas หรือเปล่าคับ

ขอบคุณคับ
J-Autogas
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 23, 2014, 09:56:00 am »

1. ชุดติดตั้งที่ร้าน AC จะติดตั้งแบบราง ให้เท่านั้นครับ  แบบหัวฉีด เดี่ยวทางร้าน เจอปัญหาเรื่องหัวฉีดตัน เนื่องจาก ตัวหัวฉีดไม่มีไส้กรองในตัว ทำให้หัวฉีดแก๊ส เสียเร็ว ทางร้านยกเลิก การติดตั้งแบบหัวฉีดเดี่ยวไป ประมาณ 2 ปี ได้แล้วครับ

2. ชุด AC สามารถทำจ่าย 2 ทางได้ครับ  ค่าใช้จ่ายเพิ่ม 700 บาท ครับ

warn033
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 23, 2014, 01:17:17 pm »

รบกวนสรุปราคาให้นิดนะคับ
ชุด ac stac300 premuim อัพหัวฉีดhana + ทำแก๊ส2ทาง + ตัวรีเช็ตน้ำมัน เท่าไหร่คับ (ขอราคาทั้งที่เป็นหม้อต้มเดิม toma at09กับอัพหม้อต้มtoma at13น่ะคับ)

ส่วนการอัพหม้อต้มจำเป็นมากมั้ยคับกับcity ตัวนี้ เพราะปกติผมไม่ใช่คนขับเร็ว ขับในกทม.เป็นส่วนใหญ่คับ
J-Autogas
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 23, 2014, 10:32:32 pm »

ac stag 300 premium ถังโดนัทขนาด 42 lite มัลติวาล์ว tomasetto  เพิ่มรางหัวฉีด hana  เพิ่ม 2,000 บาท  เพิ่มหม้อต้ม Tomasetto  AT 13 เพิ่ม  2,000 บาท รวม วงจร รีเซ็ตน้ำมันเรียบร้อยแล้ว

หากไม่เพิ่มหม้อต้ม ก็หักออก 2,000 บาท

ตัวหม้อต้ม หากใช้หม้อต้ม AT13 อัตราเร่งจะจัดกว่า หม้อต้มตัวเดิมครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์