logo-jauto
หน้าแรกเกี่ยวกับเราราคาติิดตั้งแก๊สรถตัวอย่างราคาอุปกรณ์สาระน่ารู้webboardสอบถาม/แผนที่
เจ ออร์โต้แก๊สFacebook

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
หน้า: [1]   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Mitsubishi space wagon ปี 2011 ติดแบบไหนจบ  (อ่าน 2134 ครั้ง)
ton30
Newbie
*

« เมื่อ: ตุลาคม 20, 2014, 10:59:23 pm »

1. สนใจ ac stag gofast ติดแล้วไฟengine โชว์ไหม มีการตัดการทำงานของปัีมเชื้อเพลิงป่าวครับ และการใช้งานแตกต่างกันมากไหม ระหว่าง europe obd เมื่อเปรียบเทียบกับราคาติดตั้ง
2. ถ้าติดถังแคบซูล มีแบบถังสลิมไหม ความจุกี่ลิตรครับ แล้วตรวจผ่านไหม (อยากเหลือพื้นที่เอนเบาะแถว 3 บ้าง)
3. ราคาหน้าเวป รวมค่าใช้จ่ายทุกอย่างแล้วใช่ไหม หรือต้องเพิ่มเงินอีกป่าวครับ สำหรับ spacewagon 
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
J-Autogas
Administrator
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2014, 10:47:04 am »

1. AC gofast ติดตั้งได้ครับ  ไฟเครื่องไม่โชว์ AC gofast ตัดปั้มติก ใช้กล่องตัดปั้มแยกภายนอก ติดตั้งเพิ่มเข้าไป ถ้าเป็น Europegas OBD มีฟังก์ชั่นตัดปั้มมาภายในกล่อง ECU GAS เลย

Europegas OBD มีฟังก์ชั่น S.A.S จูนอัตโนมัติ จูนเข้าหาน้ำมันตลอดเวลา แต่ AC gofast ไม่มี หากแก๊สหนา  แก๊สบางต้องมาจูนใหม่  Europegas OBD จูนให้อัตโนมัติ  วิ่งดีกว่า  ลื่นกว่า ประหยัดแก๊สกว่าครับ

Eg  obd หม้อต้ม แรงม้าสูง  AC  Gofast  หม้อต้มเล็ก วิ่งอืดกว่าชัดเจน ถ้าใช้กับเครื่องยนต์โตกว่า 1,500 cc.  AC ถ้าจะให้วิ่งดี เทียบเท่า Eg ต้องใช้หม้อต้ม kme silver ครับ

2. ถังแคปซูลแบบผอม มี ขนาด 42 lite แบบยาวครับ

3. ราคาหน้าเว็บ อุปกรณ์ตามภาพ รวมทุกอย่างหมดแล้วครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

line ID: jautogas
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์