logo-jauto
หน้าแรกเกี่ยวกับเราราคาติิดตั้งแก๊สรถตัวอย่างราคาอุปกรณ์สาระน่ารู้webboardสอบถาม/แผนที่
เจ ออร์โต้แก๊สFacebook

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
หน้า: [1]   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามการติดแก๊สของ Accord กับ Camry โฉมล่าสุด  (อ่าน 3207 ครั้ง)
Thebirdimm
Newbie
*

« เมื่อ: ธันวาคม 11, 2017, 09:37:06 pm »

สวัสดีครับ ผมเคยเป็นลูกค้าเก่าของพี่เองครับ แต่ครั้งก่อนผมติด กับ City ไปใช้งานดีมากไม่เคยมีปัญหาจุกจิก
คราวนี้ผมอยากรบกวนปรึกษาพี่หน่อยครับ พอดีอยากออกรถมือ 2 ซักคัน เล็งไว้ Accord กับ Camry โฉมปัจจุบัน ประมาณ ปี13-14
รบกวนปรึกษาว่า
-  สองยี่ห้อนี้อันไหนน่าซื้อมือสองมาติดแก๊ส ใช้ทน ปัญหาน้อยกว่ากันครับ
-  ระหว่างเครื่อง 2.0 กับ 2.4 อันไหนน่าเอามาติดกว่าครับ
-  ราคาค่าติดเท่าไหร่ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
J-Autogas
Administrator
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2017, 09:14:24 am »

1. สองยี้ห้อนี้ โตโยต้าและ ฮอนด้า ติดตั้งแก๊สได้ดีทั้งคู่ไม่มีปัญหาครับ ถ้าเครื่อง 2,000 Toyota ใช้งานวิ่งทางไกลจะดีมาก แต่ถ้าใช้งานในเมือง เครื่อง 2,000 ของ Honda จะขับคล่องตัว ออกตัว  คล่องกว่า Toyota ครับ ส่วนปัญหาของเครื่องยนต์ Honda จะปรับตั้งวาล์วตามระยะ ทุก 40,000 km. อย่างอื่นไม่มีปัญหาอะไร แต่ โตโยต้า  วาล์วจะยัน ยากกว่าของ hona แต่ ก็ปรับตั้งได้ไม่ยากเหมือนกันครับ
2. ได้ทั้งคู่ครับ ถ้าชอบขับรถเร็วก็เลือก 2.4 ครับ
3. ราคาค่าติดตั้งแก๊ส 25,000 บาทครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

line ID: jautogas
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์