logo-jauto
หน้าแรกเกี่ยวกับเราราคาติิดตั้งแก๊สรถตัวอย่างราคาอุปกรณ์สาระน่ารู้webboardสอบถาม/แผนที่
เจ ออร์โต้แก๊สFacebook

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
หน้า: [1]   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามรายละเอียดการติด NGV  (อ่าน 3059 ครั้ง)
diaw_O2
Newbie
*

« เมื่อ: มิถุนายน 14, 2010, 07:56:39 am »

สวัสดีครับ คุณเจ ผมชื่อเชษฐ์

คือผมสนใจที่จะติด NGV กับทางร้าน แต่ผมกำลังตัดสินใจอยู่ระหว่างถัง 70 ลิตร กับ 100 ลิตร

ผมมีคำถามอยู่ว่า ระหว่างสองขนาดนี่มีน้ำหนักต่างกันอยู่ที่เท่าไหร่ครับ แล้ว Diameter ของถังต่างกันมากมั้ยครับ คือผมไม่อย่ากเสียพื้นที่ไปมากอ่ะครับ

และถ้าผมใช้บัตรเรดิต ทางร้านจะชาร์ต 3% หรือปล่าวครับ

แล้วผมจะจองคิวได้วันไหนบ้างครับ(ว่างวันเสาร์-อาทิตย์)

ลืมบอกไปรถผมเป็น NEW CITY  ครับ

อีกเรื่องครับเกจน้ำมันไม่ตรงแก้หายหรือยังครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
J-Autogas
Administrator
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2010, 07:49:16 pm »

1  ขนาดและ น้ำหนัก ของถัง ตามลิงค์ ที่ผม สั่งซื้อถัง ด้านล่าง  ครับ

http://www.ngv-system.com/Th/cy_type1.php?cyID=1

ถังขนาด 70 ลิตร(น้ำ) ขนาดเส้นผ่านศูนย์กลาง 365 มิลลิเมตร จุดก๊าซได้ประมาณ 15 กิโลกรัม

ถังขนาด 100 ลิตร(น้ำ) ขนาดเส้นผ่านศูนย์กลาง 409 มิลลิเมตร จุดก๊าซได้ประมาณ 20 กิโลกรัม

2  กับ new city  สามารถติดตั้งได้ทั้ง ถังขนาด 100 lite และ 70 lite  ครับ

3  เรื่อง บัตรเครดิต ทางร้านผม ยังไม่ได้รับครับ

4 new city  ใช้เวลาในการติดตั้ง ngv  2 วันเต็มครับ

5 ราคาติดตั้งเบ็ดเสร็จ   ไม่รวม timming advance (timming advance กับ รถรุ่นนี้ ยังไม่มีครับ) 54,000 บาท กับ ถังขนาด 70 lite  ถ้าเป็น  ถัง 100 lite เพิ่มเงิน 2,000 บาท

6  เกจ น้ำมัน new city มีปัญหา ทางร้านผม มีวงจร รีเซ็ต กลับมา บอกระดับ จริง ทุกครั้ง ที่ สตาร์ท

7. คิวการติดตั้งสะดวก วันไหน โทรมาจอง ล่วงหน้าได้ครับผม

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

line ID: jautogas
diaw_O2
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 12:24:51 pm »

ขอบคุณครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์