logo-jauto
หน้าแรกเกี่ยวกับเราราคาติิดตั้งแก๊สรถตัวอย่างราคาอุปกรณ์สาระน่ารู้webboardสอบถาม/แผนที่
เจ ออร์โต้แก๊สFacebook

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
หน้า: [1]   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อัตราการสิ้นเปลืองก๊าซ สำหรับ G3 แต่ละรุ่น 2.0  (อ่าน 2502 ครั้ง)
buraphadragon
Newbie
*

« เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 07:30:09 am »

รบกวน เรียน สอบ ถาม คุณ เจ

ผม ขอทราบรายละเอียด ข้อมูลทางด้านอัตรา การสิ้นเปลิง หลังจาก ติดตั้ง LPG หัวฉีด + โดนัท และ คำถาม บางคำ ถาม ครับ (พอดี กำลังจะเปลี่ยน จาก G2 เป็น G3 ครับ)

1) G3 ขับเคลื่อน 2 ล้อ (2.0 S) อัตราการ สิ้นเปลือง LPG กี่กิโล/ลิตร ครับ?
       2) G3 ขับเคลื่อน 4 ล้อ (2.0 E) อัตราการ สิ้นเปลือง LPG กี่กิโล/ลิตร ครับ?
       3) ที่ร้านของ คุณ เจ สามารถ Service เรื่อง ปรับเซ็ต วาวล์ ได้ เลย ใช่หรือไม่? (One stop service)
       4) สำหรับ Package การ ติด ก็าซ ของ G3 ทางร้าน มีถัง น้ำมัน หล่อเลี้ยง วาว์ล ด้วยหรือไม่?
       5) อ้างอิง จาก G2 ที่ผม ติดอยู่นะครับ (ตอนเครื่องยนต์ ผ่อน ระบบ พยายามจะ ตัด เป็น น้ำมัน จะ มี เสียง ตัด ดัง "แต๊ก" แต่ ช่างที่ติด ให้ ผม ตัด ระบบ การดึงน้ำมัน ออก ครับ ไม่ ทราบว่า ยังมีเสียง อย่างนี้ หรือไม่? (ไม่ได้หมายถึง ตอน สลับเป็น ก๊าซ ตอนแรกๆ นะครับ ตอนนั้น ปกติ จะดังอยู่แล้ว)
       6) ถังโดนัท ขนาดใด ที่ สามารถ ออกใบ วิศว ได้ในตอนนี้ ครับ?
       7) ตอนนี้ ปัญหา เก น้ำมัน ลดลง ตาม ก๊าซ ยัง มีอยู่ หรือไม่? (เห็นจาก ข้อมูล ตาม Wed board นะครับ จริงหรือเปล่า ที่ บางที่ติดกล่องหลอก แล้ว หายครับ)
       ที่ร้านมีถุงหิ้ว ใส่ ยาง อะไหล่ ขาย หรือไม่ (กรณี ติด โนัท) ? ถ้ามี ราคา เท่าไร?
      9) ถ้า จะติด เวลา 1 วัน เสร็จหรือไม่ ? ผมอยู่ระยอง ครับ (9:00 - 17:00)
     10) ทั้งเซต สำหรับ G3 หัวฉีด + ถังโดนัท (ที่สามารถ ตรวจ ใบ วศบ ได้) + ค่าปรับเซ็ต วาว์ล + ถุง ยาง อะไหล่ (ถ้ามี) รวม ทั้งสิ้น เท่าไร ครับ (และ อุปกรณ์ ติดตั้ง เป็น ของ ประเทศ อะไร? เป็น หัวฉีด แยก หรือ ราง ครับ?)

ขอขอบพระคุณล่วงหน้า มาก ครับ (เพื่อเป็นข้อมูลประกอบการตัดสินใจครับ)

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์