logo-jauto
หน้าแรกเกี่ยวกับเราราคาติิดตั้งแก๊สรถตัวอย่างราคาอุปกรณ์สาระน่ารู้webboardสอบถาม/แผนที่
เจ ออร์โต้แก๊สFacebook

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
หน้า: [1]   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Altis 1.6 E ปี 05 วิ่งประมาณ 300,000 ติดแก็สได้ไหมคับ  (อ่าน 3802 ครั้ง)
็Hao 6
Newbie
*

« เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 01:19:13 am »

Altis 1.6 E ปี 05 วิ่งประมาณ 300,000 ซื้อมือ 2 มา ติดแก็สได้ไหมคับ 
  - เครื่องยังปกติ อัตราการกินน้ำมันประมาณ 14-15 โล/ลิตร  (90-120 km/hr)
  - แนะนำติดรุ่นไหนครับ
  - วิ่งมาเยอะอย่างนี้ จะเป็นปัญหาไหมครับ และหากติดแล้วจะใช้ไปได้อีกนานไหมครับ หรือไม่ควรติด ควรเปลี่ยนเครื่องก่อน  อย่างไหนคุ้มกว่ากันครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
J-Autogas
Administrator
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 09:18:43 pm »

เครื่องเดิม ก็ติดตั้งได้ไม่มีปัญหาครับ

แต่ ก่อนติดตั้ง อยากแนะนำให้เปลี่ยน  คอล์ยจุดระเบิดใหม่  4 ตัวก่อนครับ งบประมาณ 5 พัน บาท นิดๆ  และ หัวเทียนใหม่ 

ถ้าเป็นไปได้  ขอ  ออกซิเจนเซ็นเซอร์ อีก 2 ตัว   เพื่อตัดปัญหา เรื่องไฟ เตือนเครื่องยนต์ที่อาจโชว์ขึ้นมา ได้ หลังติดตั้ง 

แค่นี้  ก็นำมาติดตั้งแก๊ส  ได้อย่างสบายใจ แล้วครับ

แนะนำ europegas  oscar obd can  ราคาติดตั้ง 30,000 บาท ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

line ID: jautogas
็Hao 6
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 11:01:29 pm »

ขอบคุณมากคับสำหรับคำแนะนำ 

อยากถามอีกนิดครับว่า คอล์ยจุดระเบิด   ออกซิเจนเซ็นเซอร์ และหัวเทียน มีจำหน่ายที่ร้านไหมคับ 

จริงๆอยากไปติดแก็สเลย  แต่ติดตรงไม่มีเงินสด เลยต้องเก็บตังก่อน   
หวังอยู่ลึกๆว่าทางร้านจะรับบัตรเครดิต ในเร็วๆนี้ๆ จะได้ไปติดเร็วขึ้นคับ  น้ำมันแพงจนจะไม่ไหวแล้วคับ
J-Autogas
Administrator
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 11:12:31 pm »

จริง ๆ อุปกรณ์พวกนี้ ค่อยเปลี่ยนตอนมีอาการ หลังติดตั้งก็ได้ครับ  แต่ แนะนำไว้ก่อน  อุปกรณ์พวกนี้แนะนำเป็นอะไหล่ แท้ที่ศูนย์ บริการครับผม

อาการ ที่แสดง โชว์ ความผิดปกติ  ออกมา ทางผมจะ สามารถวิเคราะห์และแนะนำ ในภายหลังได้ครับ   

ส่วนการรับบัตร ทางร้าน ยังไม่ได้รับ ครับ

สนใจ ติดตั้งหาร้าน  ไกล้บ้าน ที่ มั่นใจ ได้เลยครับ

มีปัญหาอะไร สอบถาม ทางผมได้ครับ ยินดีให้คำแนะนำ ครับ

พอดีทางร้าน  ก็ติดตั้งแก๊ส ได้ในจำนวนที่จำกัด ด้วยครับ  ไม่ได้มีกำลังติดตั้งได้มากมายนักต่อวัน   ก็ถือหลักว่า ติดตั้งออกไปมาก  ก็ต้องดูแล มากตามไปด้วย  แบ่งๆ ให้ร้านติดตั้งอื่น  ช่วยดูแล  ลูกค้าจะได้  รับบริการที่ทั่วถึง ดีกว่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 08, 2011, 11:14:38 pm โดย เจ คนติดก๊าซหัวฉีด » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

line ID: jautogas
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์