logo-jauto
หน้าแรกเกี่ยวกับเราราคาติิดตั้งแก๊สรถตัวอย่างราคาอุปกรณ์สาระน่ารู้webboardสอบถาม/แผนที่
เจ ออร์โต้แก๊สFacebook

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
หน้า: [1]   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยู่ต่างจังหวัด แต่อยากติดแก๊ส ที่ J Autogas เช็คระยะที่ใกล้ๆได้ไหม  (อ่าน 2674 ครั้ง)
็Hao 6
Newbie
*

« เมื่อ: มีนาคม 15, 2011, 08:51:06 pm »

ผมอยู่ต่างจังหวัด ห่างประมาณ 250 km แต่อยากติดแก๊สกับช่างเจ เนื่องจากร้านรับติดที่จังหวัดที่ผมอยู่ (มีเพียงร้านเดียว)  มีข่าวไม่ดี ไม่ค่อยรับผิดชอบงานหลายราย เช่น รถเครื่องเดินไม่เรียบ สะดุด บางรายถึงขั้นใช้การไม่ได้ เขาบอกว่าเป็นที่รถเอง ไม่ได้เป็นที่ช่าง  ผมขอรบกวนสอบถามว่า
       ถ้าผมติดกับช่างเจแล้ว  เช็คระยะกับอู่ใกล้บ้าน (เครือ Europe gas เหมือนกัน ผมเห็นมีรายชื่อร้านใน web ของ Europe gas )  ปกติเขาจะรับเช็คระยะไหมครับ 
       ค่าใช้จ่ายในการ check ระยะ ของ europegas เขาเป็นมาตรฐานเดียวกันทุกที่หรือเปล่าครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
J-Autogas
Administrator
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 15, 2011, 10:36:09 pm »

จริงๆ การติดตั้งแก๊ส จากทางร้าน  หากเป็นรถ รุ่นที่ทางร้าน ติดตั้งเป็น ประจำ  เช่น  new altis  new city  new vios  กลุ่มรถเหล่านี้ จะมีความสมบูรณ์ในการติดตั้ง ตั้งแต่ วันแรก หลังจากติดตั้ง  การปรับจูน  การปรับค่า ทุกอย่าง  ค่อนข้างจะเป็น มาตรฐาน ที่รถทุกคันใช้งาน กัน ตามปกติ  และ หากเป็นรถ ที่มาจากไกล ๆ  ผมจะ ตรวจเช็ค ซ้ำ ก่อน ส่งมอบอีกเที่ยวครับ

หัวฉีดของทางร้าน ตอนนี้ จะมีการเช็คครั้ง แรก  1,000 km ปกติ  ถ้าไม่มีปัญหาอะไร จะเป็น การตรวจเช็ค การรั่วซึม  ทั่วไป และสอบถามการใช้งาน

และ เช็คครั้งต่อไปที่  40,000 km พร้อม เปลี่ยนไส้กรองไอแก๊ส ครับ ผม

การตรวจเช็ค ตามระยะ ค่าใช้จ่าย แต่ละศูนย์ อาจแตกต่างกันบ้าง  ครับ  แต่ อยู่ในระดับที่ไกล้ เคียงกันครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

line ID: jautogas
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์