logo-jauto
หน้าแรกเกี่ยวกับเราราคาติิดตั้งแก๊สรถตัวอย่างราคาอุปกรณ์สาระน่ารู้webboardสอบถาม/แผนที่
เจ ออร์โต้แก๊สFacebook

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: CRV G2 อยากติดแก๊สครับ  (อ่าน 19798 ครั้ง)
by_boy
Newbie
*

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 10:39:09 pm »

พี่เจครับขอสอบถามนิดนึงก่อนเข้าไปติดอาทิตย์นี้ จะเข้าศูนย์ไปเปลี่ยนหัวเทียน , ปรับตั้งวาล์ว ตามที่พี่เจแนะนํา รวมถึงถ่ายนํ้ามันเครื่อง ปรกติจะเปลี่ยนแบบกึ่งสังเคราะห์แบบ 10,000 กิโล คราวนี้พี่เจแนะนําให้เปลี่ยนเป็นแบบเดิมหรือต้องนํ้ามันเครื่องเป็นแบบอื่นครับ.       แล้วถังโดนัดทางร้านพี่พอหาให้ได้หรือยังครับ ขอบคุณมากครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
J-Autogas
Administrator
Hero Member

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 10:49:04 pm »

ถังโดนัท ตอนนี้ ผมได้ขนาด 51 lite มาเก็บไว้ให้แล้วครับ

น้ำมันเครื่อง รถพี่ วิ่งมาแล้ว  160,000 km

แนะนำ เป็นน้ำมันเครื่องยนต์ เกรดเดิม   เบอร์เดิม  ไม่จำเป็นต้องเป็นสังเคราะห์ 100 % ก็ได้ครับ

เพราะ ถ้าเป็น สังเคราะห์ น้ำมันเครื่อง จะใส มาก เหมาะกับรถใหม่ ครับ

จริงๆ ของพี่ แนะนำ เป็น เบอร์  5w-40 เหมาะสมกว่าครับ เปลี่ยนเบอร์ให้หนืด ขึ้นหนึ่งเบอร์   เบอร์เดิม น่าจะเป็น   5w-30   ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

line ID: jautogas
by_boy
Newbie
*

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 11:42:45 am »

พี่เจครับ ขอสอบถามหน่อยนะครับ
พอดีรถเกิดอุบัติเหตุไปชนกับรถคันหน้ามา (อุปกรณ์ที่เสียหายดูจากตาเปล่าน่าจะมีแค่หม้อน้ำ,รังผึ้งแอร์,กันชนหน้า,ไฟหน้า) อยากสอบถามดังนี้ครับ
1.ต้องเปลี่ยนหม้อน้ำใหม่ ต้องให้อู่เติมน้ำยาหล่อเย็นหรือเปล่าครับหรือใช้น้ำเปล่าอย่างเดียวได้ แล้วถ้าเกิดอู่เติมน้ำยาหล่อเย็นให้ไม่เต็มจะเติมน้ำเปล่าลงไปเพิ่มได้ไหมครับ
2.ช่วงด้านหน้ามีอุปกรณ์แก๊สหรือเปล่าครับจะได้ให้อู่เช็คอีกทีหรือหลังจากซ่อมรถเสร็จแล้วผมต้องนำรถไปให้พี่เจเช็ค
    ดีกว่าไหมครับแต่ดูจากตาเปล่าอุปกรณ์แก๊สไม่น่าเสียหาย

ขอบคุณมากครับ
J-Autogas
Hero Member

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 11:55:38 am »

ให้ ทางอู่ซ่อม เติมน้ำเปล่า ลงไปก่อนก็ได้ครับ แล้ว เราค่อยเอารถเข้าศูนย์ แล้ว เปลี่ยนถ่ายใหม่ เป็นของทางศูนย์ ก็ได้ครับ

หรือ ไม่อย่างนั้น  ก็ซื้อน้ำยาไปให้ทางอู่เขาเลย ก็ได้ครับ

ส่วน ระบบแก๊ส  หากรถเสร็จแล้ว  นำเข้ามาให้ทาง ร้านผม ตรวจสอบให้อีกครั้ง  ดีกว่าครับ

by_boy
Newbie
*

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 12:19:19 pm »

เมื่อกี้โทรไปให้อู่ซื้อน้ำหล่อเย็นมาเติมให้แล้วครับ ส่วนระบบแก๊สทางร้านบอกว่าไม่เป็นไร(สงสัยช่างเค้าพอดูออกมั้งครับ)
เดี๋ยวได้รถสิ้นเดือนจะลองมาขับดูไม่น่าจะเป็นไรเพราะตอนโดนชนยังขับไปที่อู่ไม่มีปัญหาครับ หรือถ้ามีผ่านไปจะขับไปให้พี่เจดูนะครับ

by_boy
Newbie
*

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 02:59:36 pm »

พี่เจครับ เดี๋ยววันอาทิตย์นี้ (29/5/11) ประมาณ 9 โมงเช้า ผมรบกวนนำรถเข้าไปให้พี่เจดูหน่อยนะครับที่ไปชนมาอ่ะครับ
modza
Newbie
*

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 03:31:25 pm »

ขอถามพี่เจต่อหน่อยครับหลังจากที่ตัดต่อท่อน้ำแล้วทางอู่พี่เจใช้น้ำเปล่าเติมให้หรือเติมน้ำยาหล่อเย็นสีชมพูเติมคืนให้ครับ
เผื่อจะได้ซื้อน้ำหล่อเย็น ไปให้เติม ถ้าอู่พี่ไม่มี
J-Autogas
Hero Member

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 08:05:55 pm »

ปกติ การตัดต่อ ท่อน้ำ ร้อน วิธีการ ของทางร้าน จะสูญเสีย น้ำหล่อเย็น  ออกจาก ระบบเครื่องยนต์น้อยมาก หรือ แทบไม่เสียเลย

ดังนั้นเวลาเติม ที่ร้าน จะให้เป็นน้ำเปล่า เพียงเล็กน้อยครับ

หาก สะดวก ซื้อมาเอง ก็จะดีมากครับ

by_boy
Newbie
*

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2011, 08:29:06 pm »

พี่เจครับผมซื้อนํ้ายาหล่อเย็นของ Honda มาแล้วเดี๋ยวไม่พรุ่งนี้บ่ายก็วันจันทร์เช้าเข้ายปให้พี่เจเช็คให้หน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์