logo-jauto
หน้าแรกเกี่ยวกับเราราคาติิดตั้งแก๊สรถตัวอย่างราคาอุปกรณ์สาระน่ารู้webboardสอบถาม/แผนที่
เจ ออร์โต้แก๊สFacebook

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่เจ ผมจะ ขับ ลงไปสุราษ ช่วงกลางคืน อันตรายไหมครับ  (อ่าน 11964 ครั้ง)
Sun
Full Member

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 16, 2013, 09:28:43 pm »

ประมาณ 1800 กิโลอ่ะครับ

เติมไป 580+560+300+320 = 1760 บาท ครับ

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
J-Autogas
Administrator
Hero Member

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 16, 2013, 09:34:13 pm »

พวก fortuner  vigo ดีเซล  ขับแบบนี้  ผมเคยเจอ มาแล้วครับ

ขับช้าๆ  รถไหลๆ  หรือ  ช่วงออกจากไฟแดงนี่  โชว์ step กันน่าดู  ไล่จี้ คันหน้า ทำเป็นขับเร็ว  แต่ ถ้า ทางโล่งๆ ยาว วิ่งแช่ ขวา เรื่อยเปื่อย ไม่เห็น จะขับเร็วตลอดทางกันเลย

ส่วนการขับรถ  แล้วคันอื่น  แซงขึ้นไป   แล้วตัวเอง  เร่งไป ปิดทาง ไม่ให้คันอื่น  แทรกเข้าได้   แบบนี้ ถือ ว่า ไร้มารยาท  และ ไร้น้ำใจมากครับ  เจอ  แบบนี้เข้าไป  เราต้องระมัด ระวังครับ

เป็นไปได้  เจอรถ เหล่านี้  รวมทั้งรถตู้  รถกระบะ    วิ่งอยู่ ข้างหน้า  ผมจะ พยามขับห่างๆ  ไม่ชิดมากครับ  เพราะ รถ พวกนี้สูง  เราขับตาม  มองไม่เห็นทางข้างหน้า   ทำให้กะ ระยะเบรคได้บำบาก  ตาม ห่างๆ   มีจังหวะ  แซงได้  จะแซง ทันที  

ของคุณ ton  นี่    แซง ทีเดียว 2 เลย      ทำให้ ลำบากเพิ่ม ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

line ID: jautogas
J-Autogas
Hero Member

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 16, 2013, 09:40:49 pm »

อีก  อย่าง ขับแบบนี้  ทั้งที่ ตัวเองเป็นรถสูง  มองข้างหน้า ก็เห็น ว่ามีรถ วิ่งสวนมา   เจตนา แกล้งชัดๆ

วันหน้า   เจอ กับตนเอง   แซงเลนท์ สวนขึ้นไป     ถ้ามีรถสวนมา    แล้วเขา   ใจถึงมากกว่า   ไม่หลบ   วันนั้น  เขา จะซึ้งใจเองครับ

ว่า บนถนน   ไม่ได้มีแค่   กำลังของรถ    แต่ ต้องมี น้ำใจ  กันด้วยครับ

Sun
Full Member

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 16, 2013, 09:51:12 pm »

อีก  อย่าง ขับแบบนี้  ทั้งที่ ตัวเองเป็นรถสูง  มองข้างหน้า ก็เห็น ว่ามีรถ วิ่งสวนมา   เจตนา แกล้งชัดๆ

วันหน้า   เจอ กับตนเอง   แซงเลนท์ สวนขึ้นไป     ถ้ามีรถสวนมา    แล้วเขา   ใจถึงมากกว่า   ไม่หลบ   วันนั้น  เขา จะซึ้งใจเองครับ

ว่า บนถนน   ไม่ได้มีแค่   กำลังของรถ    แต่ ต้องมี น้ำใจ  กันด้วยครับ

อันนี้จริงครับ

Sun
Full Member

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 16, 2013, 09:58:11 pm »

กลับมาคุยกับ น้าๆ เค้าบอก เออ ช่างมันเหอะ นานๆออกไปที ปล่อยไป

ไปซื้อ ฟอจูนเนอร์มาจริง และ อัลติส มัน ต่างกันอยู่ละ ไอวิ่งมันแน่นอน แต่มัน จะไม่ประหยัดเหมือน อัลติสเนี้ยละ ทำตัวให้ชินสัก

J-Autogas
Hero Member

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 16, 2013, 10:18:01 pm »

ได้อย่าง  เสีย อย่างครับ

เอา กลางๆ  ดีแล้ว   เอาที่ได้ใช้งาน บ่อยสุด   คุ้มสุด ครับ

ประเภท  ซื้อมา จอด นานๆ  ออกต่างจังหวัดที     ไมล์ได้ ไม่เท่าไหร่   โฉมใหม่  ออกอีกแล้ว    ซื้อตามไม่ทันครับ

BANK
Full Member

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 17, 2013, 09:55:51 am »

สายใต้ ที่ผมเบื่อที่สุด ก็คือ พวกช้าแช่ขวาครับ

พวกรถทัวร์ รถพ่วง รถกระบะต่อคอกสูงๆ
แช่ขวายาว ที่ 70-80 กม./ชม.
ไม่ว่าเราจะทำอย่างไร พวกท่านก็ไม่ยอมหลบแน่นอน

ทำให้ต้องรูดหลุมเลนซ้ายอยู่เกือบตลอดทาง
จริงๆที่ถนนพังๆ ก็เพราะพวกนี้แหละครับ

เช้ามาแชร์บ้างครับ ฮิๆ 

New ALTIS 1.8@LPG by J Autogas
Sun
Full Member

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 17, 2013, 10:38:41 am »

สายใต้ ที่ผมเบื่อที่สุด ก็คือ พวกช้าแช่ขวาครับ

พวกรถทัวร์ รถพ่วง รถกระบะต่อคอกสูงๆ
แช่ขวายาว ที่ 70-80 กม./ชม.
ไม่ว่าเราจะทำอย่างไร พวกท่านก็ไม่ยอมหลบแน่นอน

ทำให้ต้องรูดหลุมเลนซ้ายอยู่เกือบตลอดทาง
จริงๆที่ถนนพังๆ ก็เพราะพวกนี้แหละครับ

เช้ามาแชร์บ้างครับ ฮิๆ 

ไม่ว่ารถเก่ง หรือรถอะไร ถ้าวิ่ง ขวา ผมก็จะไม่ บีบแตร หรือ กระพริบไฟ
ดูจังหวะดีๆหลุมน้อยๆ พอไปได้ ผมก็ แซงซ้ายครับ ปล่อยให้เค้าวิ่งขวาต่อไปครับ

บ้างที เห็น เราเปิดไฟเลี้ยวจะออกซ้าย  กำลังจะขึ้นเลย เค้าเพิ่งนึกได้หรือยังไงเนี้ย จะหลบให้  เจอแบบนี้ เซ็งครับ เรากำลังไหลมาเรื่อย ต้องมาเบรค แล้ว เร่งใหม่ ครับ
Sun
Full Member

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 18, 2013, 02:32:44 pm »

ได้อย่าง  เสีย อย่างครับ

เอา กลางๆ  ดีแล้ว   เอาที่ได้ใช้งาน บ่อยสุด   คุ้มสุด ครับ

ประเภท  ซื้อมา จอด นานๆ  ออกต่างจังหวัดที     ไมล์ได้ ไม่เท่าไหร่   โฉมใหม่  ออกอีกแล้ว    ซื้อตามไม่ทันครับ

โปรเจ็ค ที่เคย ปรึกษา พี่คราวที่แล้ว ผมเลย ต้องเฉยๆ ไปครับ ใช้อัลติส สัก 7ปี ถ้ามีปัญหาน้อย แก้ไขหาย ก็ใช้ต่อไป ถึงที่สุดแล้ว ค่อยว่ากันไหม ครับ

แล้ว เศรษฐกิจแบบนี้ด้วย เก็บตังค์ไว้ก่อนดีกว่า อนาคตเป็นยังไง ก็ยังไม่มีใครรู้   (อยู่แบบพอเพียงดีกว่า )

ผมก็ เก็บ เบ็นw123 ไว้เหมือนเดิมละครับ ถึงกินกว่า อัตติสหน่อย ก็ ถือว่า ดีกว่าไปเสียเงินเป็น แสนๆ

ถึงเวลานั้น ค่อยว่ากันใหม่ครับ
J-Autogas
Hero Member

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 18, 2013, 02:39:07 pm »

ใช่ครับ  เรื่องรถ   ต่อให้มีเงินมากแค่ไหน  แต่ ถ้าเล่นรถ  เล่นไม่จบ ครับ

ดังนั้น  อาศัยใช้งานได้ดี  เดินทางปลอดภัย  วางแผนการเดินทางดีๆ   หาเวลา  ว่าง เหมาะๆ  เดินทางท่องเที่ยว ใน ช่วงที่ คนเดินทางไม่เยาะ  จะได้ไม่ต้องเจอ  ภาวะที่รถเยาะ  รถเดิมๆ  ก็วิ่ง ท่องเที่ยวได้ทั่วไทยครับ

ผมซื้อรถมาใช้งานหลายคัน   แต่ คันที่ใช้งานได้คุ้ม  และ ใช้มากที่สุด  กลายเป็นรถคันแรก   ae 110  5a-fe ซื้อมา  200,000 บาท.    วิ่งได้ไมล์ มากสุด  150,000 up 

ส่วนคันอื่นที่มา ตอนหลัง   แพงกว่าคันแรก  หลายเท่า ตัว  แต่ไม่มีเวลาขับเลยครับ   fd วิ่งได้ 40,000 km ก็ ปล่อยไปแล้ว  ใช้สองปี  ขาดทุน สองแสน บาท ครับ

Sun
Full Member

« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 18, 2013, 02:47:27 pm »

ใช่ครับ  เรื่องรถ   ต่อให้มีเงินมากแค่ไหน  แต่ ถ้าเล่นรถ  เล่นไม่จบ ครับ

ดังนั้น  อาศัยใช้งานได้ดี  เดินทางปลอดภัย  วางแผนการเดินทางดีๆ   หาเวลา  ว่าง เหมาะๆ  เดินทางท่องเที่ยว ใน ช่วงที่ คนเดินทางไม่เยาะ  จะได้ไม่ต้องเจอ  ภาวะที่รถเยาะ  รถเดิมๆ  ก็วิ่ง ท่องเที่ยวได้ทั่วไทยครับ

ผมซื้อรถมาใช้งานหลายคัน   แต่ คันที่ใช้งานได้คุ้ม  และ ใช้มากที่สุด  กลายเป็นรถคันแรก   ae 110  5a-fe ซื้อมา  200,000 บาท.    วิ่งได้ไมล์ มากสุด  150,000 up 

ส่วนคันอื่นที่มา ตอนหลัง   แพงกว่าคันแรก  หลายเท่า ตัว  แต่ไม่มีเวลาขับเลยครับ   fd วิ่งได้ 40,000 km ก็ ปล่อยไปแล้ว  ใช้สองปี  ขาดทุน สองแสน บาท ครับ

อ้าวววว................FD ปล่อยไปแล้วเหรอพี่ วิ่ง40000เอง ทำไม วิ่งน้อยจังครับ
เหมือนผมเคย เห็น มาสด้า2 ของที่ร้านปะครับ
J-Autogas
Hero Member

« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 18, 2013, 03:20:53 pm »

mazda 2 รถแฟน ครับ

Sun
Full Member

« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 19, 2013, 01:28:05 pm »

mazda 2 รถแฟน ครับ

ครับ

หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์