logo-jauto
หน้าแรกเกี่ยวกับเราราคาติิดตั้งแก๊สรถตัวอย่างราคาอุปกรณ์สาระน่ารู้webboardสอบถาม/แผนที่
เจ ออร์โต้แก๊สFacebook

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
หน้า: [1]   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: new suzuki swift eco สนใจจะติดแก็สมีข้อสงสัยครับ  (อ่าน 5987 ครั้ง)
โปร_99
Newbie
*

« เมื่อ: สิงหาคม 02, 2013, 02:51:29 pm »

รถ suzuki swift eco อายุหกเดือนวิ่งมา20,000โล สนใจจะติดแก็สระบบ EUROPEGAS S.A.S OBD มีข้อสงสัยดังนี้ครับ
1.ระบบนี้ถ้าติดแบบธรรมดาจ่ายแก็สทางเดียว กับแบบสองทางตามสูตรของช่างเจ กับรถรุ่นนี้แบบไหนเหมาะกว่ากันครับ
2.ระบบแก็สรุ่นนี้สามารถเชื่อมต่อOBDกับรถรุ่นนี้ได้อย่างสมบูรณ์หรือเปล่าครับ
3.ถ้าใช้ถังโดนัทขนาด 38 ลิตร จะจดผ่านหรือเปล่าครับ ไม่อยากได้ถัง33ลิตร อยากได้ถังใหญ่ที่สุดที่ใส่ได้และจดผ่านด้วยครับ วิ่งทางไกลเกือบ200โลทุกวัน
4.รถรุ่นนี้ได้ถอดท่อไอดีไปเจาะข้างนอกหรือเปล่าครับ
5.อยากเข้าไปติดวันเสาร์ที่17สิงหานี้ ทางร้านยังมีคิวว่างอยู่หรือเปล่าครับ
ขอบคุณมากครับ ถ้าโอเคเดี๋ยวจะคอนเฟริ์มไปอีกทีนะครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
J-Autogas
Administrator
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2013, 05:15:46 pm »

1. แนะนำ สูตร 2 ทาง อัตราเร่งดีกว่า ครับ ชัดเจน ตอนขึ้นทางชัน  แรงบิดของเครื่องยนต์ตอนเป็นแก๊ส ไม่ตก 

2. obd can s.a.s สามารถเชื่อมต่อ ระบบ obd กับ suzuki swip eco ได้โดยตรงครับ

3. แนะนำ 33 lite เหมาะสมกว่าครับ  ถังไทย มาตรฐาน มอก. มัลติวาล์ว tomasetto  made in italy  ครับ

4. ถอดออกมาเจาะข้างนอก ได้ครับ

5. คิว โทรมา ลงไว้ล่วงหน้าได้เลยครับ คิวยังไม่เต็ม ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

line ID: jautogas
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์