logo-jauto
หน้าแรกเกี่ยวกับเราราคาติิดตั้งแก๊สรถตัวอย่างราคาอุปกรณ์สาระน่ารู้webboardสอบถาม/แผนที่
เจ ออร์โต้แก๊สFacebook

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: city 04 อยากขอนัดวันเข้าไปติดตั้งครับ(update ติดตั้งแล้วครับ)  (อ่าน 10128 ครั้ง)
เบียร์ สระบุรี
Newbie
*

« เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 03:11:35 pm »

รบกวนคุณเจครับ จะขอนัดวันติดตั้งครับ

1.ไม่ทราบว่าวันเสาร์ อาทิตย์ ที่ 26-27 มิ.ย. หรือ 3-4 ก.ค. ไม่ทราบว่าคิวว่างมั้ยครับ ถ้ายังว่างผมขอจองเลยครับ

2.และถ้าวันเสาร์อาทิตย์ที่ผมขอไม่ว่าง ผมขอคิววันธรรมดา ระหว่าง 28 มิ.ย. -2 ก.ค. ครับ

3.ขอราคาพิเศษอีกนิดได้มั้ยครับ

รบกวนด้วยครับพอดีอยากได้คิววันเสาร์ อาทิตย์น่ะครับ จะสะดวกมากกว่าวันธรรมดา
แต่ถ้าไม่มีก็เป็นวันธรรมดาก็ได้ครับ พอดีอยากให้จบภายในเดือนนี้ครับ

ข้อมูลรถผมนะครับ
city 04 v-tec ทะเบียน ษว-3875 ปกติเติมโซฮอล์ 91 ครับ และก่อนไปติดตั้งต้องเตรียมเครื่องยนต์อย่างไรบ้างครับ เห็นต้องใช้91ก่อนไปติดตั้งน่ะครับ

รบกวนแจ้งกลับด้วยครับ ขอบคุณครับ

เบียร์ ที่เคยโทรมาปรึกษาน่ะครับ
เบอร์ติดต่อครับ 085-1675295
e-mail: khunbeer_samo48@hotmail.com
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 06, 2010, 10:22:50 am โดย เบียร์ สระบุรี » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
J-Autogas
Administrator
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 05:46:57 pm »

รายละเอียดการติดตั้ง และ วันติด เดี่ยวผม โทรไปแจ้งรายละเอียดให้ทราบครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

line ID: jautogas
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 05:53:23 pm »

ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2010, 03:47:37 pm »

คุณเจครับ วันนี้ผมโทรเข้าไปนัดกับพี่ผู้หญิงแล้วนะครับ

วันที่ 3 ก.ค. ครับ รายละเอียดตามที่เคยคุยกับพี่นะครับ
เป็นถัง 42 lt. ครับพี่ แล้วผมจะเข้าไปแต่เช้าแหละนะครับ

เบียร์ครับ
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2010, 09:32:47 am »

จะได้ติดตั้งแล้วครับ พรุ่งนี้เจอกันครับ city 04 ษว-3875

J-Autogas
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2010, 10:21:58 pm »

เดินทางปลอดภัยนะครับ 

แล้วจะดูแล งานติดตั้งให้เป็นอย่าง ดีครับ

Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2010, 09:42:05 am »

สวัสดีคับคุณเจ รายงานผลหลังจากติดตั้งไปเมื่อวันเสาร์ครับผม
อาการกระตุกเดิมที่เคยเป็น ดีขึ้นครับ หลังจากเปลี่ยนหัวเทียน

ส่วนเรื่องอัตราเร่งก็ ดีอย่างที่ว่าไว้จิงๆๆ เครื่องวิ่งได้เหมือนน้ำมันมาก เรียบ ไม่มีอาการอื่น
จังหวะตัดเป็นแก๊ส นิ่งเรียบ ดีครับ

หลังจากออกจากร้านก็เติมแก๊สเต็มถังเลยครับ ความเร็วที่ใช้ก็ 100-120 กม./ชม.
ยิงยาวจาก ร้านคุณเจ -->พัทยา-->วังน้อย(เติมแก๊สขากลับ)

ค่าแก๊สเติมเต็มถังที่วังน้อย 260 บาท 23.66 ลิตร
ระยะทางที่ใช้ เก็บระยะแก๊สประมาณ 8 กม.+ ระยะทางที่ไปพัทยารวม 360 =368 กม.

อัตราสิ้นเปลือง กม./ลิตร : 368/23.66 = 15.55 กม./ลิตร
อัตราสิ้นเปลือง บาท/กม. : 260/368   = 0.71 บาท/กม.
+/- น่าจะไม่มาก

เดิมก่อนติดแก๊ส ก็อยู่ประมาณ 15 กม./ลิตร อยู่ก่อนแล้ว
แต่พอติดแก๊สก็ยังได้อยู่เท่าเดิมไม่กินมากกว่าเดิม ผมพอใจมากๆๆ ครับ
แม่บ้านก็แฮบปี้ไปด้วย ไปพัทยา จ่ายค่าแก๊ส 260 บาท
แต่อาจจะต้องเก็บข้อมูลอีกซักนิด เพราะนี่เพิ่งถังแรก (แต่โดนใจไปแล้ว)

จะเหลือก็เรื่องการดูแลรักษา
น้ำมันเครื่องเห็นหลายกระทู้ คุณเจ แนะนำเป็น สังเคราะห์ ใช่มั้ยคับ
ระยะทางในการดูแล ก็เร็วกว่าเดิม มั้ยคับ
เรื่องเกย์น้ำมัน มันจะเพี้ยนมั้ยคับ รุ่นนี้ แต่ถ้าที่สังเกตุก็ยังไม่ตกคับ เพราะถ้าไปพัทยา จิงๆๆ ต้องตกไปแล้วคับ
คุณเจมีเรื่องอื่นแนะนำอีกมั้ยคับ ในการดูแลรักษา

หลังจากนี้ก็น่าจะพบกัน ตอนเช็ค 1000 กม. ครับผม

สำหรับเพื่อนๆๆที่กำลังหาข้อมูล ผมขอบวกให้ เจ ออโต้แก๊ส ครับ
ไม่ผิดหวังในเรื่องติดตั้ง และบริการหลังการติดตั้งครับ
เพราะปริมาณการติดตั้งวันละ 2 คัน ทำให้คุณภาพการติดตั้งดี
แถมยังมีเวลาเซอร์วิสลูกค้าเก่าได้ด้วยครับ

อัตราสิ้นเปลือง ลดลง แต่ระยะทางจะเพิ่มขึ้นแน่ๆเลยครับ เพราะไปได้ไกลกว่าเดิม
สรุปติดแก๊ส ค่าใช้จ่ายเท่าเดิม เพราะเที่ยวเพลินคับผม 555

ขอบคุณมากครับผม
2828
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2010, 11:15:34 am »

อ้าว คุณเบียร์ ..........ติดตั้งแล้วก็วิ่งฉิวเลยนะครับ

ส่วนของผม New Vios 2010 คันที่มาติดพร้อมกับคุณเบียร์ครับ..........
คุณเจครับ..งานติดตั้งของผมเรียบร้อยดีครับ แต่ช่วงสตาร์ทรถ บางครั้งรู้สึกว่ามีอาการสะอึกนิดหน่อย แต่เข้าใจว่าเป็นเรื่องปกติใช่มั้ยครับ ? สำหรับรถที่เพิ่งติดตั้งใหม่

ป.ล. เดี๋ยวผมใช้แก๊สหมดถังแรกแล้ว ผมจะนำรถไปให้คุณเจตั้งค่าความจุของถังแก๊สใหม่นะครับ ตามที่คุยกันไว้

+ 1 อีกเสียงสำหรับผลงานที่ดีเยี่ยมของทีมงานคุณเจครับ
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2010, 11:54:38 am »

คับผม ลองซะเลย  ไปเที่ยวหาเพื่อนกับพี่ ที่พัทยาน่ะคับ

ถ้าเป็นน้ำมันไม่กล้าไปหรอกคับพี่ ตอนนี้91 มันราคา 35.64 บาทอ่ะคับ
ตก กม.ละ 2.3 บาทอ่ะคับ กับแก๊ส 0.71 บาท พลิ้วเลยคับทีนี้ อิอิ

ถ้าแก๊สเต็มถังแล้ววิ่งจนหมด ผมคงจะวิ่งได้ราวๆๆ 500 กม. / ถัง กันเลยทีเดียว

ถัง 42 ก็พอแล้วครับอย่างนี้

ผมก็ขอให้พี่ขับรถอย่าเพลินมากนะคับ ระวังไมล์รถมันจะเยอะน่ะคับ อิอิ

มีความสุขกับการใช้แก๊สที่ J AUTOGAS

อัพให้พี่เค้าหน่อยคับ

nip
Full Member

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2010, 01:24:49 pm »

คุณ2828 ติดตั้งแล้วเป็นอย่างรัยบ้างครับ มีอาการอะไรผิดปกติหรือเปล่า อัตตราการกินแก๊สอยู่ที่ประมาณเท่าใดครับ พอดีของผมก็ นิว วีออส 2010 เหมือนกัน(ป้ายแดง)จะเข้าไปติดตั้ง วันเสาร์ที่ 10 นี้อยากทราบข้อมูลหน่อย  แต่ผมก็แวะไปคุยกับคุณเจแล้ว ผมว่าน่าจะ O.K. น๊ะ ดูรถที่กำลังติดตั้งอยู่งานเรียบร้อยดีมากเลย  เดี๋ยวติดเสร็จแล้วจะมาแชร์ข้อมูลให้ครับ
J-Autogas
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2010, 05:35:38 pm »

เรื่อง น้ำมันเครื่อง กับ รถที่ติดตั้งแก๊ส

ถ้าได้ น้ำมันเครื่อง สังเคราะห์  ย่อม ดีกว่า แบบ กึ่งสังเคราะห์ แน่นอน

แต่ ถ้าเป็น สังเคราะห์ ก็ต้องเป็น สังเคราะห์แท้  คุณภาพ สูง  อย่าง ในที่ขายในศูนย์ ย่อม ดี และแท้แน่นอน

แต่ ที่ขาย กันข้างนอก  บางที ผมว่า มันก็เสี่ยงเกินไป   และยิ่งกับ รถใหม่ๆ  แล้ว ยิ่ง ได้ไม่คุ้มเสีย

ผมจึงจะแนะนำใหม่ว่า

รถติดตั้งแก๊ส หากเป็นรถใหม่ ไมล์น้อย  ถ้า สังเคราะห์ ของศูนย์ แพงเกินไป  แนะนำ  เปลี่ยนเกรด น้ำมันเครื่องเดิม ที่เป็น กึ่งสังเคราะห์อยู่ อย่าง  นิวอัลติส  นิววีออส  ให้เปลี่ยนเป็น  กึ่ง สังเคราะห์เหมือนเดิม   แต่  ให้เพิ่มค่า ความ หนืด เพิ่มขึ้น 

ค่าความหนืด ที่เพิ่มขึ้น ให้ดูเลข ตัวหลัง  เช่น  เบอร์น้ำมันเครื่องเดิม  10w-30   ก็ให้เปลี่ยนเป็น   10w-40

สาเหตุที่ให้เพิ่ม ค่าความหนืด  เพิ่มขึ้น   เพื่อ ชดเชย กับความร้อน ของเครื่องยนต์ ที่เพิ่มขึ้น จากรถใช้แก๊ส 

ถ้าหากใช้น้ำน้ำมัน เครื่องเบอร์ เดิม  บางคัน เวลาใช้แก๊ส  จะเจอ อาการเครื่องยนต์ เวลาเร่ง  มีเสียงดัง กว่าตอนที่ใช้น้ำมัน   

แถม ราคา  ก็ยังไม่แพง  เหมือนสังเคราะห์อีกด้วย

สำหรับ รถที่ไมล์ วิ่ง มามากแล้ว เช่น  7-80,000 km  ก็ให้ใช้ น้ำมันเครื่องแบบ เดิม  แต่ เพิ่ม เบอร์ความหนืด เพิ่มขึ้นครับ

J-Autogas
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2010, 05:42:14 pm »

อ้าว คุณเบียร์ ..........ติดตั้งแล้วก็วิ่งฉิวเลยนะครับ

ส่วนของผม New Vios 2010 คันที่มาติดพร้อมกับคุณเบียร์ครับ..........
คุณเจครับ..งานติดตั้งของผมเรียบร้อยดีครับ แต่ช่วงสตาร์ทรถ บางครั้งรู้สึกว่ามีอาการสะอึกนิดหน่อย แต่เข้าใจว่าเป็นเรื่องปกติใช่มั้ยครับ ? สำหรับรถที่เพิ่งติดตั้งใหม่

ป.ล. เดี๋ยวผมใช้แก๊สหมดถังแรกแล้ว ผมจะนำรถไปให้คุณเจตั้งค่าความจุของถังแก๊สใหม่นะครับ ตามที่คุยกันไว้

+ 1 อีกเสียงสำหรับผลงานที่ดีเยี่ยมของทีมงานคุณเจครับ

ตอนเช้า สตาร์ทแล้วเครื่องยนต์ มีอาการสบัดตัว ผิดปกติ  ตรงนี้แก๊สที่จ่ายอยู่ตอนนี้ อาจยังหนาไป นิดหน่อย  ทำให้ กล่อง ควบคุม สั่งจ่ายน้ำมัน เวลาสตาร์ท พลอยผิดพลาดไปด้วย  ทำให้ เวลาสตาร์ท เครื่องยนต์ ติดแบบผิดจังหวะ    แก้ไข โดยการปรับจูนแก๊ส ใหม่ ให้สมบูรณ์ ยิ่งขึ้น  อาการจะ ปกติ ครับ

2828
Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2010, 08:12:39 pm »

1. โอเคครับคุณเบียร์...........ก็หวังจะไม่ขับเพลินครับ แต่แฟนผมเค้่าวางแผนไปเที่ยวต่างจังหวัดแล้วสิ้นเดือนนี้ ^ 0 ^
2. ได้ครับคุณ nip ...... แต่ขอทดสอบอีกระยะหนึ่่งแล้วจะมารายงานผล
3. คุณเจครับ แล้วผมจะแวะเข้าไปให้ตรวจสอบครับ

Newbie
*

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2010, 08:53:24 am »

เรื่อง น้ำมันเครื่อง กับ รถที่ติดตั้งแก๊ส

ถ้าได้ น้ำมันเครื่อง สังเคราะห์  ย่อม ดีกว่า แบบ กึ่งสังเคราะห์ แน่นอน

แต่ ถ้าเป็น สังเคราะห์ ก็ต้องเป็น สังเคราะห์แท้  คุณภาพ สูง  อย่าง ในที่ขายในศูนย์ ย่อม ดี และแท้แน่นอน

แต่ ที่ขาย กันข้างนอก  บางที ผมว่า มันก็เสี่ยงเกินไป   และยิ่งกับ รถใหม่ๆ  แล้ว ยิ่ง ได้ไม่คุ้มเสีย

ผมจึงจะแนะนำใหม่ว่า

รถติดตั้งแก๊ส หากเป็นรถใหม่ ไมล์น้อย  ถ้า สังเคราะห์ ของศูนย์ แพงเกินไป  แนะนำ  เปลี่ยนเกรด น้ำมันเครื่องเดิม ที่เป็น กึ่งสังเคราะห์อยู่ อย่าง  นิวอัลติส  นิววีออส  ให้เปลี่ยนเป็น  กึ่ง สังเคราะห์เหมือนเดิม   แต่  ให้เพิ่มค่า ความ หนืด เพิ่มขึ้น 

ค่าความหนืด ที่เพิ่มขึ้น ให้ดูเลข ตัวหลัง  เช่น  เบอร์น้ำมันเครื่องเดิม  10w-30   ก็ให้เปลี่ยนเป็น   10w-40

สาเหตุที่ให้เพิ่ม ค่าความหนืด  เพิ่มขึ้น   เพื่อ ชดเชย กับความร้อน ของเครื่องยนต์ ที่เพิ่มขึ้น จากรถใช้แก๊ส 

ถ้าหากใช้น้ำน้ำมัน เครื่องเบอร์ เดิม  บางคัน เวลาใช้แก๊ส  จะเจอ อาการเครื่องยนต์ เวลาเร่ง  มีเสียงดัง กว่าตอนที่ใช้น้ำมัน   

แถม ราคา  ก็ยังไม่แพง  เหมือนสังเคราะห์อีกด้วย

สำหรับ รถที่ไมล์ วิ่ง มามากแล้ว เช่น  7-80,000 km  ก็ให้ใช้ น้ำมันเครื่องแบบ เดิม  แต่ เพิ่ม เบอร์ความหนืด เพิ่มขึ้นครับ

ขอบคุณคับคุณเจ  ที่แนะนำรถผม 140000 km. ไปแล้ว ส่งสัยต้องดูแลกันดีหน่อยคับ อิอิ
Newbie
*

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2010, 09:05:38 am »

คุณเจครับ

เกจ น้ำมัน ตัววงจรรีเซ็ต ตอนสตาร์ทนี่ ซิตี้ของผมสามารถติดได้หรือป่าวครับ
ต้องไปติดเพิ่มครับ หรือ พี่ติดมาให้แล้วครับ

เกจของผมเริ่มตกแล้วครับ เลยไม่แน่ใจเรื่องเกจน้ำมันน่ะคับ

รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ
เบียร์
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์