logo-jauto
หน้าแรกเกี่ยวกับเราราคาติิดตั้งแก๊สรถตัวอย่างราคาอุปกรณ์สาระน่ารู้webboardสอบถาม/แผนที่
เจ ออร์โต้แก๊สFacebook

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม crv g.3 โฉม 2007 หน่อยครับ  (อ่าน 13928 ครั้ง)
J-Autogas
Administrator
Hero Member

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2014, 09:08:34 am »

หัวฉีด hana. หม้อต้ม tomasetto. At13 380hp
ถังโดนัท สูงสุด 60 ลิตร ครับ. แต่ต้องเพิ่มเงินอีก 1,000 บาท

รวม 33,000 บาทครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

line ID: jautogas
7GeaR
Full Member

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2014, 10:18:49 am »

ตามที่พี่เจแจ้งครับ อิอิ แต่ตอนนำรถไปติดผมเปลี่ยนเป็นถังโดนัทขนาด 51 ลิตรแทนครับ เนื่องจากพี่เจแนะนำว่าถ้าติดถังแคปซูลมันจะทำให้รถแบกน้ำหนักมากขึ้นเยอะ เพราะยางอะไหล่ของ CR-V มันเป็นแม๊กเหมือนยางที่ใช้ปกติและยางมีขนาดใหญ่น้ำหนักเยอะอยู่แล้ว ถ้าหากติดกับแคปซูลก็จะทำให้น้ำหนักมากเกินไปในสภาวะปกติ ถ้ายางเกิดรั่วก็ใช้วิธีที่พี่เจลงไว้ในเวปอ่ะครับ อิอิ ผมว่าขั้นตอนการทำเร็วกว่าการเปลี่ยนยางอะไหล่แน่นอน เพราะผมเคยเปลี่ยนยางอะไหล่ด้วยตัวเองมาแล้วครับ กว่าจะขันตัวแม่แรงให้ยกล้อข้างที่จะเปลี่ยนขึ้นสูงเหนือพื้นนี่ เล่นเอาเหงือนซิกๆๆ เลยคับ 555+  ทำแบบพี่เจรีวิวดีกว่า สอดๆ จิมๆ ดึงๆ เป่าๆ เสร็จ 555+

ปล.พี่เจครับ ต้องขอโทษอีกครั้งครับที่เลือนเวลาครั้งที่สองแล้วไม่ได้ไป T_T  confirm วันศุกร์ที่ 9 นี่ครับ 100% ครับ ช่วงสายๆ ครับ มืดมนมาหลายคืนละ

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
J-Autogas
Hero Member

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2014, 11:56:20 am »

ชุดปะยาง ตามที่ผมรีวิว ไว้ด้านบน ผมทดลองใช้งานแล้ว  ใช้งานได้ปกติ ปะอยู่  ลมไม่รั่ว  หลังปะ  ใช้งานได้ปกติเลยครับ

7GeaR
Full Member

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2014, 08:13:17 am »

พี่เจครับ สอบถามหน่อยครับ พอดีวันนี้เพิ่งสังเกตเห็น
คือพอดับเครื่องรถแล้วเกจวัดแก๊สมันยังสว่างอยู่เลยครับ มันผิดปกติหรือป่าวครับ เพราะน้องตี้พอดับเครื่องเกจวัดก็ดับไปด้วย(ถึงแม้จะยังไม่เปลี่ยนไปใช้น้ำมัน) ผมเลยไม่แน่ใจครับว่ามันปกติหรือไม่ แนบรูปมาให้ดูด้วยครับ

Update เกจวัดครับ เติมเต็มถังปั๊มตัดที่ประมาณ 41ลิตร หลังจากนั้น เกจก็วัดได้เต็ม 4ดวง วิ่งไปถึงบ้าน 25กิโล ดับเครื่องปกติ พอรุ่งเช้า ขับออกมา เกจวัดลงมาดวงที่3 วิ่งๆไปสักพัก ขึ้นมาเต็ม4ดวง สักพักลงไป3 อีก รู้สึกว่ามันค่อยข้างสวิงไม่นิ่งเหมือนเกจตัวเก่า(ของน้องตี้ไม่มีสวิงลดเนียนๆ) พอจะมีวิธีแก้ป่าวครับ
ขอบคุณครับ เดววันศุกร์นี้เอาเข้าไปให้แก้ทีเดียวเลย  _/\_
J-Autogas
Hero Member

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2014, 09:31:27 am »

ไฟสวิตซ์ ถ้าเป็น  crv  รุ่นนี้ ไฟสวิตซ์จะค้าง อยู่ช่วงหนึ่ง  ถ้าเรา เปิดรถ ออกไป แล้ว ล๊อกรถ ระบบไฟ ทั้งหมด  ก็จะตัดให้โดยอัตโนมัติ

แต่ถึง ไฟจะติด  แต่ ระบบแก๊ส ตัดการทำงานไปแล้ว สังเกต ถ้าไฟสีส้ม  ไม่ติด  ค้าง  คือระบบแก๊ส ไม่ทำงานแล้วครับ   ติกแก๊ส  ไม่เปิด  หัวฉีดแก๊ส ปิด  ไม่จ่ายแก๊ส

7GeaR
Full Member

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2014, 09:44:30 am »

อ๋อ โอเคร ครับ หมดห่วงไป งั้นก็เหลือให้พี่เจช่วยดูระบบไฟอย่างเดียว

ขอบคุณครับ *0*
7GeaR
Full Member

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2014, 02:57:07 pm »

พี่เจครับ Update ครับ

วิ่งถังที่สอง เติมเต็ม ประมาณ 41.15 ลิตร (80% ของถังแป๊ะๆ ^^) 530บาท  วิ่งทดสอบในสภาพรถติดๆตลอดถัง ได้ 362โล
ตกโลละ 1.46 บาท โอหรือไม่โอ ครับพี่เจ

แล้วผมต้องเอาเข้าไปเช็ค ครั้งแรกประมาณกี่โลครับพี่เจ

ขอบคุณครับ
J-Autogas
Hero Member

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2014, 04:29:35 pm »

อัตราสิ้นเปลืองถือว่าอยู่ในเกณฑ์ปกติ ในเมือง ประมาณนี้ครับ ต่างจังหวัด จะประมาณ  1.3- 1.4 บาท ต่อม กม. ครับ

7GeaR
Full Member

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2014, 07:47:10 pm »

อัตราสิ้นเปลืองถือว่าอยู่ในเกณฑ์ปกติ ในเมือง ประมาณนี้ครับ ต่างจังหวัด จะประมาณ  1.3- 1.4 บาท ต่อม กม. ครับ

รับแซ่บ คับพี่เจ ^^
kom_oo
Newbie
*

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2014, 12:23:00 pm »

พี่เจครับเกิดปัญหาเล็กน้อยครับ คือระบบไฟส่องสว่างในรถมันใช้ไม่ได้ครับ เลื่อนสวิทซ์ไปทางไหนไฟก็ไม่ติด ก่อนนำมาติดแก๊สยังใช้งานได้ปกติอยู่ครับ
คาดว่าน่าจะเกิดจากตอนที่ทำระบบไฟอะครับ มาทราบอีกทีก็ตอนมืดๆ เพราะผมใช้แบบพอดับเครื่องดึงกุญแจออกไฟก็ติดอะครับ
วันศุกร์ที่ 2 นี้ผมขอเอารถเข้าไปให้แก้ไขนะครับ มืดๆไฟไม่ติดมองอะไรในรถไม่เหงเลยครับ งิงิ

เรื่องไฟเพดาน crv (honda)  เวลาทำงานเปิดประตูค้าง  ควรปิดได้ก็ดี (ถ้าไม่ลืม) ไฟค้าง ร้อนจัด  ทำให้พลาสติคละลายมาปิดสวิทซ์

เคยมีอาการ > เข้าศูนย์ บอกทิ้งไว้ 1 วัน รอตรวจสอบ    ผมเลยจัดการเอง  รื้อมาขูดๆๆ ก็ใช้งานได้เหมือนเดิม   แต่งัดฝายากหน่อย (แน่นมาก)

หลังๆๆ ผมสลับจากด้านหลัง ใช้งานน้อย เอี่ยมๆ สว่างดีด้วย   มาแทนช่องกลาง   เหมือนขับรถใหม่ป้ายแดงเลย  5555  

ใช่ครับ ผมเอาเข้าไปให้ร้านแบตเช็คดูเค้าบอกว่า เหงมีมาให้ดูหลายคันแล้วอาการแบบนี้ เค้าก็แงะๆ ออกมาแล้วก็คงจะขูดๆ เช็ดๆ อย่างที่ท่านว่าเลยครับ ใช้งานได้แจ่มเลย อิอิ

ขอบคุณมากครับที่เข้ามาอัพเดทให้ทราบ ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 23, 2014, 10:54:00 pm โดย 7GeaR » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
J-Autogas
Hero Member

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2014, 03:30:47 pm »

เรื่องไฟเพดาน crv (honda)  เวลาทำงานเปิดประตูค้าง  ควรปิดได้ก็ดี (ถ้าไม่ลืม) ไฟค้าง ร้อนจัด  ทำให้พลาสติคละลายมาปิดสวิทซ์

เคยมีอาการ > เข้าศูนย์ บอกทิ้งไว้ 1 วัน รอตรวจสอบ    ผมเลยจัดการเอง  รื้อมาขูดๆๆ ก็ใช้งานได้เหมือนเดิม   แต่งัดฝายากหน่อย (แน่นมาก)

หลังๆๆ ผมสลับจากด้านหลัง ใช้งานน้อย เอี่ยมๆ สว่างดีด้วย   มาแทนช่องกลาง   เหมือนขับรถใหม่ป้ายแดงเลย  5555 
ขอบคุณมากครับพี่ kom    คนใช้ CRV G3 ตัวจริงมาเลย ข้อมูลแม่นยำแน่นอนครับ

7GeaR
Full Member

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2014, 10:56:40 pm »

เรื่องไฟเพดาน crv (honda)  เวลาทำงานเปิดประตูค้าง  ควรปิดได้ก็ดี (ถ้าไม่ลืม) ไฟค้าง ร้อนจัด  ทำให้พลาสติคละลายมาปิดสวิทซ์

เคยมีอาการ > เข้าศูนย์ บอกทิ้งไว้ 1 วัน รอตรวจสอบ    ผมเลยจัดการเอง  รื้อมาขูดๆๆ ก็ใช้งานได้เหมือนเดิม   แต่งัดฝายากหน่อย (แน่นมาก)

หลังๆๆ ผมสลับจากด้านหลัง ใช้งานน้อย เอี่ยมๆ สว่างดีด้วย   มาแทนช่องกลาง   เหมือนขับรถใหม่ป้ายแดงเลย  5555  

ใช่ครับ ผมเอาเข้าไปให้ร้านแบตเช็คดูเค้าบอกว่า เหงมีมาให้ดูหลายคันแล้วอาการแบบนี้ เค้าก็แงะๆ ออกมาแล้วก็คงจะขูดๆ เช็ดๆ อย่างที่ท่านว่าเลยครับ ใช้งานได้แจ่มเลย อิอิ

ขอบคุณมากครับที่เข้ามาอัพเดทให้ทราบ ^^

โทษที่ครับ เลือก Option ผิด เลยตอบแบบมั่วๆ แหะๆ
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์