logo-jauto
หน้าแรกเกี่ยวกับเราราคาติิดตั้งแก๊สรถตัวอย่างราคาอุปกรณ์สาระน่ารู้webboardสอบถาม/แผนที่
เจ ออร์โต้แก๊สFacebook

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
หน้า: [1]   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องการ เดินสายหัวฉีด  (อ่าน 3794 ครั้ง)
gunvonic
Newbie
*

« เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 08:35:29 pm »

พอดีเพิ่งไม่ติด Europgas oscar กับ new vios ที่ร้านแห่งหนึ่ง มาครับ
พอไปติดมาแล้วเห้นการเดินสายเข้าหัวฉีด และการวางหัวฉีด ติดกับแท่นเครื่องเลย (แนบรูป)
จะถามว่า การติดตั้งแบบนี้จะมีความเสี่ยงอย่างไรบ้างครับ
และปกติ สายระหว่างหัวฉีดถึง Nozzle ควรยาวเท่าไร และ แต่ละหัวฉีดควรจะยาวเท่ากัรรึเปล่า

อีกอย่าง ตอนเเครื่องเย้นขับไปประมาณ 5 กิโล ถึงจะตัดเข้าแก้สผมว่ามันนานเกินไป

* newvios.jpg (103.69 KB, 640x480 - ดู 632 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 08, 2010, 08:37:48 pm โดย gunvonic » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
J-Autogas
Administrator
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 09:34:02 pm »

หากติดตั้ง แล้วไม่ ระมัดระวังให้ดี   ก็อาจจะเป็นเช่น กระทู้ด้านล่าง ได้ครับ

http://www.iwebgas.com/smf/index.php?topic=2057.0

จุดสำคัญ สายไฟ ของเครื่องยนต์ เดิม โดนกดทับ ด้วย รางหัวฉีด หรือไม่

ความจริง อีกข้อ  หัวฉีด ทำงาน ด้วยระบบ สนามแม่เหล็ก  ร้อนน้อย หรือไม่ค่อยร้อน ทำงานได้ดี 

ยิ่งร้อนมาก  แม่เหล็ก เสื่อม

คุณ อาจจะแย้ง ว่า ทีหัวฉีด น้ำมันไม่เห็นเป็นไร   

หัวฉีด น้ำมัน มีน้ำมัน เบนซิน หล่อเย็น อยู่ตลอดเวลา   ทำให้ หัวฉีด ไม่ร้อน  อย่างที่เข้าใจ 

เรื่อง สายหัวฉีด   ความยาว ดูตามความเหมาะสม     อย่าให้ท่อแก๊ส พับ หรือ  ทำให้แก๊ส  ไหลไม่สะดวก  ก็เป็นอันใช้ได้ 

สั้นยาว  ไม่เท่า กัน    ไม่มีปัญหาครับ  ผมทดสอบมาแล้ว   ตรงนี้ แค่ หลักทฤษฎี  ปฎิบัติ จริง อีกอย่าง ครับ

แต่ เรื่อง สนามแม่ เหล็ก  ยิ่งร้อน  ยิ่งเสือม   ยิ่งเย็น ยิ่งดี ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

line ID: jautogas
gunvonic
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 10:48:20 pm »

ขอบคุณมากครับคุณเจ ผมเพิ่งติดมาเมื่อ 6 มีค นี้เอง และผมได้อ่านลิ้งค์ข้างบน ก่อนไปติดด้วยนะ แต่ลืมว่าเป้นเรื่องของการวางหัวฉีด
ไม่คิดว่าจะเจอกับตัวเอง โอ้ยเครียด ถ้าผมกลับไปให้ที่ร้านเขาแก้ เขาจะยอมมั้ยเนี่ย หรือผมคงต้องเพิ่มเงิน   
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์