logo-jauto
หน้าแรกเกี่ยวกับเราราคาติิดตั้งแก๊สรถตัวอย่างราคาอุปกรณ์สาระน่ารู้webboardสอบถาม/แผนที่
āđ€āļˆ āļ­āļ­āļĢāđŒāđ‚āļ•āđ‰āđāļāđŠāļŠFacebook

āļŦāļ™āđ‰āļēāđāļĢāļ   āļŠāđˆāļ§āļĒāđ€āļŦāļĨāļ·āļ­ āļ„āđ‰āļ™āļŦāļē āđ€āļ‚āđ‰āļēāļŠāļđāđˆāļĢāļ°āļšāļš āļŠāļĄāļąāļ„āļĢāļŠāļĄāļēāļŠāļīāļ  
āļĒāļīāļ™āļ”āļĩāļ•āđ‰āļ­āļ™āļĢāļąāļšāļ„āļļāļ“, āļšāļļāļ„āļ„āļĨāļ—āļąāđˆāļ§āđ„āļ› āļāļĢāļļāļ“āļē āđ€āļ‚āđ‰āļēāļŠāļđāđˆāļĢāļ°āļšāļš āļŦāļĢāļ·āļ­ āļĨāļ‡āļ—āļ°āđ€āļšāļĩāļĒāļ™

āđ€āļ‚āđ‰āļēāļŠāļđāđˆāļĢāļ°āļšāļšāļ”āđ‰āļ§āļĒāļŠāļ·āđˆāļ­āļœāļđāđ‰āđƒāļŠāđ‰ āļĢāļŦāļąāļŠāļœāđˆāļēāļ™ āđāļĨāļ°āļĢāļ°āļĒāļ°āđ€āļ§āļĨāļēāđƒāļ™āđ€āļ‹āļŠāļŠāļąāđˆāļ™
āļŦāļ™āđ‰āļē: [1]   āļĨāļ‡āļĨāđˆāļēāļ‡
  āļŠāđˆāļ‡āļŦāļąāļ§āļ‚āđ‰āļ­āļ™āļĩāđ‰  |  āļžāļīāļĄāļžāđŒ  
āļœāļđāđ‰āđ€āļ‚āļĩāļĒāļ™ āļŦāļąāļ§āļ‚āđ‰āļ­: สอบถาเรื่องปัญหาเรื่อง gas ครับ  (āļ­āđˆāļēāļ™ 3823 āļ„āļĢāļąāđ‰āļ‡)
0 āļŠāļĄāļēāļŠāļīāļ āđāļĨāļ° 1 āļšāļļāļ„āļ„āļĨāļ—āļąāđˆāļ§āđ„āļ› āļāļģāļĨāļąāļ‡āļ”āļđāļŦāļąāļ§āļ‚āđ‰āļ­āļ™āļĩāđ‰
jackieman
Newbie
*
āļāļĢāļ°āļ—āļđāđ‰: 6

« āđ€āļĄāļ·āđˆāļ­: āļĄāļĩāļ™āļēāļ„āļĄ 31, 2011, 11:04:05 pm »

ผมได้ติด gas กับอีกร้านนึงไว้อ่ะครับ แต่มีปัญหาเรื่องการใช้งาน แล้วเคยคุยกับช่างที่ติดให้แล้วครับ เค้าปฎิเสธการแก้ไขให้ครับ
ผมติด euro gas obd can bus หัวฉีด magic jet รถผม new vios ครับ
 1.ตอนใช้ gas รอบเบา ได้ยินเสียง ตั๊กๆๆๆ นี้ใช่เสียงหัดฉีดเปล่าครับ
 2.ผมอยากให้ตัด gas ที่ 2000 รอบจากเดิม 1400 รอบ แล้วตัดเป็นน้ำมันตอนรอบสูงได้หรือไม่ครับ
 3.เวลาเปลี่ยนจาก gas เป็นน้ำมัน แล้วเครื่องวูบ เคยถามช่างเค้าบอกว่าเกิดจากการตัดปั๊มติ๊ก แบบนี้แก้ไขได้ไหมครับ
 4.ผมติดถัง 42L ครับเติมแก๊สได้น้อยนี้แก้ไขได้ไหมครับ
 5.ถ้าผมจะเปลี่ยนหัดฉีด จาก magic jet เป็นชุด KEIHIN INJECTOR  คุณเจจะสามารถเปลี่ยนให้ได้ไหมครับ

ทั้งหมดนี้คุณเจสามารถแก้ไขให้ได้ไหมครับ ขอบคุณครับ
« āđāļāđ‰āđ„āļ‚āļ„āļĢāļąāđ‰āļ‡āļŠāļļāļ”āļ—āđ‰āļēāļĒ: āļĄāļĩāļ™āļēāļ„āļĄ 31, 2011, 11:19:37 pm āđ‚āļ”āļĒ jackieman » āđāļˆāđ‰āļ‡āļĨāļšāļāļĢāļ°āļ—āļđāđ‰āļ™āļĩāđ‰āļŦāļĢāļ·āļ­āļ•āļīāļ”āļ•āđˆāļ­āļœāļđāđ‰āļ”āļđāđāļĨ   āļšāļąāļ™āļ—āļķāļāļāļēāļĢāđ€āļ‚āđ‰āļē
J-Autogas
Administrator
Hero Member
āļāļĢāļ°āļ—āļđāđ‰: 10695

āđ€āļ§āđ‡āļšāđ„āļ‹āļ•āđŒ
« āļ•āļ­āļš #1 āđ€āļĄāļ·āđˆāļ­: āđ€āļĄāļĐāļēāļĒāļ™ 01, 2011, 12:12:43 am »

1 ตอนเดินเบา ถ้า ฟังเสียงจากในห้องเครื่องยนต์ได้ยินเสียง ตั๊กๆ นี่เป็นเสียงหัวฉีดแก๊ส ปกติ ครับ แต่ เสียงต้องไม่ดังเข้าไปในห้องโดยสาร ครับผม หากดัง ถือว่า อาจมีบางจุด ติดตั้ง ผิดวิธี  แก้ไข นิดหน่อย  ก็จบ แล้วครับ
2  ตรงนี้ปรับตั้งในโปรแกรมได้ครับ
3  ถ้าตัดจากแก๊ส  เป็นน้ำมัน แล้วเครื่องวูบ ทดลองต่อตรง วงจร ปั้มน้ำมัน แล้ว ลองดูอาการใหม่ ได้ครับ ว่าอาการหายเป็นปกติ หรือไม่ แต่ ปกติ ทางร้าน ผม ไม่ได้ตัดปั้ม ครับ

รายการที่  1-3 ทางร้าน ตรวจสอบแล้วแก้ไข ให้ได้ครับ

4  ติดตั้ง ถัง 42 lite เติมได้น้อย ทางร้านไม่สามารถแก้ไข งานให้ได้ครับ เนื่องจาก ค่อนข้างเสียง เรื่องการรื้อประกอบวาล์วถังแก๊ส ครับ
5  เปลี่ยนจาก magic jet  เป็น keihin แนะนำ ติดต่อ ทางผู้นำเข้าจะดีกว่าครับ เพราะทางร้าน รับต่อ จาก ผู้นำเข้ามาอีกทอด หนึ่งครับ ดังนั้นจะมีผล เรื่องต้นทุน  ครับ
« āđāļāđ‰āđ„āļ‚āļ„āļĢāļąāđ‰āļ‡āļŠāļļāļ”āļ—āđ‰āļēāļĒ: āđ€āļĄāļĐāļēāļĒāļ™ 01, 2011, 12:44:09 am āđ‚āļ”āļĒ āđ€āļˆ āļ„āļ™āļ•āļīāļ”āļāđŠāļēāļ‹āļŦāļąāļ§āļ‰āļĩāļ” » āđāļˆāđ‰āļ‡āļĨāļšāļāļĢāļ°āļ—āļđāđ‰āļ™āļĩāđ‰āļŦāļĢāļ·āļ­āļ•āļīāļ”āļ•āđˆāļ­āļœāļđāđ‰āļ”āļđāđāļĨ   āļšāļąāļ™āļ—āļķāļāļāļēāļĢāđ€āļ‚āđ‰āļē

line ID: jautogas
jackieman
Newbie
*

« āļ•āļ­āļš #2 āđ€āļĄāļ·āđˆāļ­: āđ€āļĄāļĐāļēāļĒāļ™ 01, 2011, 08:39:09 am »

āļ‚āļ­āļšāļ„āļļāļ“āļĄāļēāļāļ„āļĢāļąāļšāļ„āļļāļ“ āđ€āļˆ āļœāļĄāļ•āđ‰āļ­āļ‡āļ™āļąāļ”āļ„āļīāļ§āđ€āļžāļ·āđˆāļ­āđ€āļ‚āđ‰āļēāđ„āļ›āļ•āļĢāļ§āļˆāđ€āļŠāđ‡āļ„ āļŦāļĢāļ·āļ­āđ€āļ›āļĨāđˆāļēāļ„āļĢāļąāļš āļŦāļĢāļ·āļ­āļ§āđˆāļēāļŠāļēāļĄāļēāļĢāļ–āđ€āļ‚āđ‰āļēāđ„āļ›āđ„āļ”āđ‰āđ€āļĨāļĒāļ„āļĢāļąāļš
āđāļˆāđ‰āļ‡āļĨāļšāļāļĢāļ°āļ—āļđāđ‰āļ™āļĩāđ‰āļŦāļĢāļ·āļ­āļ•āļīāļ”āļ•āđˆāļ­āļœāļđāđ‰āļ”āļđāđāļĨ   āļšāļąāļ™āļ—āļķāļāļāļēāļĢāđ€āļ‚āđ‰āļē
J-Autogas
Administrator
Hero Member
āļāļĢāļ°āļ—āļđāđ‰: 10695

āđ€āļ§āđ‡āļšāđ„āļ‹āļ•āđŒ
« āļ•āļ­āļš #3 āđ€āļĄāļ·āđˆāļ­: āđ€āļĄāļĐāļēāļĒāļ™ 01, 2011, 10:21:28 am »

āļ™āļąāļ”āļ„āļīāļ§āļ—āļēāļ‡āļ­āļĩāđ€āļĄāļĨāļĨāđŒāđ€āļ‚āđ‰āļēāļĄāļēāļāđˆāļ­āļ™āļ„āļĢāļąāļš
āđāļˆāđ‰āļ‡āļĨāļšāļāļĢāļ°āļ—āļđāđ‰āļ™āļĩāđ‰āļŦāļĢāļ·āļ­āļ•āļīāļ”āļ•āđˆāļ­āļœāļđāđ‰āļ”āļđāđāļĨ   āļšāļąāļ™āļ—āļķāļāļāļēāļĢāđ€āļ‚āđ‰āļē

line ID: jautogas
jackieman
Newbie
*

« āļ•āļ­āļš #4 āđ€āļĄāļ·āđˆāļ­: āđ€āļĄāļĐāļēāļĒāļ™ 01, 2011, 03:06:40 pm »

āļ„āļļāļ“āđ€āļˆ āļœāļĄāļŠāđˆāļ‡āđ€āļĄāļĨāđŒāđ„āļ›āđāļĨāđ‰āļ§āļ™āļ°āļ„āļĢāļąāļš
āļŦāļ™āđ‰āļē: [1]   āļ‚āļķāđ‰āļ™āļšāļ™
  āļŠāđˆāļ‡āļŦāļąāļ§āļ‚āđ‰āļ­āļ™āļĩāđ‰  |  āļžāļīāļĄāļžāđŒ  

āļāļĢāļ°āđ‚āļ”āļ”āđ„āļ›: