logo-jauto
หน้าแรกเกี่ยวกับเราราคาติิดตั้งแก๊สรถตัวอย่างราคาอุปกรณ์สาระน่ารู้webboardสอบถาม/แผนที่
เจ ออร์โต้แก๊สFacebook

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
หน้า: [1]   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ...ถามคุณเจเรื่องน้ำมันเครื่อง Civic Fd  (อ่าน 2987 ครั้ง)
tumfeta
Newbie
*

« เมื่อ: สิงหาคม 14, 2012, 11:41:02 pm »

ผมใช้ Civic Fd 2009 ติดแก๊สตอน 50,000 km ตอนนี้ 58,xxx km  แล้วครับ พอดีจะเปลี่ยน นมค.

1  Mobil1 

2  Vavoline

3  Shell Helix Ultra

หรือคุณเจมียี่ห้อไหนแนะนำได้เลยนะครับ ( ปกติถ้าถนนโล่งๆ จะขับไม่เกิน 120 แต่ถ้ารถติดชอบมุด ).......ขอบคุณครับ

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
J-Autogas
Administrator
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 01:23:22 pm »

เรื่อง น้ำมันเครื่อง  ผมไม่ ค่อยเชี่ยวชาญนัก   อาศัย  ดูเบอร์  แล้ว เลือกยี้ห้อ    ส่วน ฟิลลิ่ง  ความแตกต่าง  ยังสัมผัส  ไม่ได้จริงๆครับ

คือ ตอนลอง น้ำมันเครื่อง ตอนใหม่ ๆ  ก็ลองโมบิล 1  ลองน้ำมันเครื่องศูนย์

พอดี เครื่องยนต์ รถผม มีปัญหา เรื่อง  อืด และ มีเสียงดัง  ตอนหลังเลยไปผ่า เครื่องมาใหม่ 

หลังๆ ก็ใช้งานทั่วไป  อาศัย วิ่งดี  ไม่อืด     ผมก็โอเค แล้วครับ

ลองหาข้อมูล จากแหล่งอื่น เพิ่มเติม ดูนะครับ 

แต่ ขอบอก  ตามร้านอะไหล่ ข้างนอก  ของปลอม เยาะมาก  ให้ระวังตัวด้วย

วันก่อน  ผมเปลี่ยน น้ำยา หล่อเย็นให้กับ  vigo  2.7 vvt-i  ไปซื้อน้ำหล่อเย็น ที่เป็น น้ำยาหล่อเย็นของแท้ toyota  แต่ จำหน่ายที่ ร้านอะไหล่ ข้างนอก

เติมเข้าไปเสร็จ  มีหกเลอะ  ด้านนอก  ปกติ  ถ้าแห้ง นำยาแท้ จะมีคราบขาว แต่ นี้  เป็นคราบ สี      ก็เลยรู้ว่า   น้ำยาหล่อเย็นที่่ซื้อมา ที่คิดว่า เป็นของแท้   ทำแกลลอน  ทำฉลากเหมือนของแท้     

แต่จริงๆ แล้วเป็นของปลอม แน่นอน

ต่อไป  เรื่อง น้ำยา หล่อเย็น  น้ำมันเครื่อง   หรือ  ของเหลว อื่นๆ  คงต้องซื้อจาก ตัวแทน ที่มีการแต่งตัั้ง อย่างเป็นทางการ   หรือ ซื้อในศูนย์เท่านั้น ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

line ID: jautogas
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์