logo-jauto
หน้าแรกเกี่ยวกับเราราคาติิดตั้งแก๊สรถตัวอย่างราคาอุปกรณ์สาระน่ารู้webboardสอบถาม/แผนที่
เจ ออร์โต้แก๊สFacebook

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
หน้า: [1]   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: CRV G3 2.0E อยากติดถังโดนัท ระบบ OBD CAN ได้หรือไม่  (อ่าน 3925 ครั้ง)
mrbom
Newbie
*

« เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 04:03:41 pm »

เรียน ช่าง เจ
        ผมลูกค้าเ่ก่า จากระยองครับ เมื่อก่อนใช้ G2 ปัจจุบัน เปลี่ยนเป็น G3 แล้ว รบกวนสอบถามดังนี้ ครับ
1. อยากติด LPG ถังโดนัท ระบบ OBD CAN โดยส่วนตัวคิดว่า เป็นระบบที่ดีทีสุดในตอนนี้ ครับ อยากทราบ Spec ครับ เช่น ถังได้กี่ลิตรโดยยังปิดฝาท้ายได้พอดี (ไม่ต้องดัดแปลงเสริมความสูงแผ่นปิด) , หัวฉีด , หม้อต้มเป็นของอะไร ครับ แล้วถ้ามีดีกว่าชุดนี้ติดได้หรือเปล่า  (อยากได้ถัง Metalmate หรือชื่นศิริ โดนัทนะครับ)
2. ราคาทั้งหมดประมาณเท่าไหร่ครับ ส่วนตัวอยากติดอะไรที่ดีที่สุดครับ ปัญหาน้อยที่สุด ครับ
3. ทราบมาว่ารุ่นนี้ไม่สามารถ Link กับ ECU ได้ครับ  แต่ในอนาคตน่าจะทำได้ จริงหรือไม่ หรือต้องใช้กล่องแปลงสัญญาน ครับ เผื่อประกอบการตัดสินใจครับ
4. ระบบเกย์น้ำมันเดิมใช้ได้หรือไม่ เห็นบางกระทู้บอกว่าต้องติดกล่องหลอกด้วย ทางช่าง J มีติดหรือเปล่าครับ
5. ต้องถอดท่อไอดีมาเจาะหรือไม่ และต้องขยาย Size หัวฉีด หรือเปล่า เคยอ่านพบว่าต้องใช้ Size ประมาณ 2.4 mm มุมฉีด 45 องศา และอาจต้องต่ออะไรสักอย่าง ไม่แน่ใจว่า เป็นพวก Nozzle หรือไม่ เพื่อให้ฉีดให้ตรงจุดนะครับ
รบกวนแค่นี้ครับ
จากลูกค้าเก่า ครับ  ขอบคุณมากครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
J-Autogas
Administrator
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 07:13:20 pm »

ครับผม   อาจจะจำชื่อ ไม่ได้   แต่  ถ้า เจอตัว  จำได้แน่นอนครับ

1  g3  หาก ต้องการ แบบไม่ล้น  หลุม แผ่นปิด วางสนิท เหมือนเดิม แนะนำ  59 lite  ของ metal mate  ครับ
2  ราคาเบ็ดเสร็จอยู่ที่  35,000 บาท  ครับ พร้อมใบหนังสือ รับรองเรียบร้อย แล้วครับ
3  ตอนนี้ยัง link  ecu  น้ำมัน ไม่ได้ครับ  อนาคต ทางผู้ นำเข้า กำลังพัฒนา ร่วมกับทาง ผู้ผลิต  โปร์แลนด์ อยู่ครับ
4   เกย์ น้ำมัน  ใช้วิธี เติมน้ำมัน ไว้ครึ่งถัง ครับ  ระดับ จะรีเซ็ตเอง  ทางร้านที่ติดตั้งไปทุกคัน  ไม่ได้มีการติดตั้ง กล่องหลอกใดๆ ครับ
5  ท่อไอดี ถอดออกมาเจาะด้านนอก ครับ  ตำแหน่ง หัวฉีด  เจาะต่ำแหน่งเดียวกันทุกคัน  ทุกคันที่ติดตั้งไป  ปกติ ทุกคัน ครับ

สนใจ ติดตั้งวันไหน โทรมาจองคิว ได้ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

line ID: jautogas
mrbom
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 09:52:34 pm »

ถ้ายังจำกันได้ รถคันเก่าผม G2 สีบรอนซ์เงิน มาเปลี่ยน จาก NGV เป็น LPG ครับ ตอนนี้ขายไปแล้ว

สอบถามเพิ่มเติม ครับ 
1. น้ำหนักถัีงโดนัทเปล่า เท่าไหร่ครับ และเติมแก๊สได้เท่าไหร่  จะนำค่าไปคำนวณน้ำหนักรถครับ เพราะไม่อยากแบกถังมาก เนื่องจากปัจจุบัน ปั๊มแก๊สเยอะมาก 
2. หัวฉีด หม้อต้ม และ วาล์วหัวถัง เป็นของอะไรครับ แล้วต้องขยาย Size หัวฉีดเพิ่มหรือเปล่า ถามมาจากบางร้าน บอกว่าไม่ต้องถอดท่อมาเจาะ แต่ต้องขยาย Size หัวฉีดเพิ่ม  สรุปคือ อยากได้ดีๆ หน่อย ครับ เพราะอยู่ไกลมา Service ลำบากครับ   เช่น Autronic Evo  ครับ
3. การ Link ECU ในอนาคต ทางผมมาทำเพิ่มเติมกับช่าง เจ ต้องเสียค่าใช้จ่ายหรือเปล่า เพราะเท่าศึกษาดู การ Link ได้ทำให้ เครื่องไม่สึกหรอ มาก และประหยัด คับ
4. การรับประกันเป็นยังไงบ้างครับ บางเจ้า รับประกัน ECU 5 ปี Hardware 1 ปี เป็นต้นครับ
ปล . ผมโทรไปหาแต่เห็นไม่ได้รับสาย คงงานยุ่ง เลยเข้ามาทางนี้ดีกว่า ครับ ขอบคุณล่วงหน้ามากครับ
J-Autogas
Administrator
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 11:56:39 pm »

1  น้ำหนัก ถังโดนัท ประมาณ 30 kg ครับ ไซส์ 59 lite
2  crv 2.0 รุ่นนี้  ทางร้าน  มีลูกค้านำรถมาติดตั้งแก๊ส  ตั้งแต่  ตอนออกมาใหม่ ๆ  เจอ ภาวะ น้ำมันแพง เมื่อประมาณ  2 ปีที่แล้ว  ทุกวันนี้ ทุกคันยังใช้งานได้ปกติ   ดังนั้นสูตร การติดตั้งของทางร้าน  ตอนนี้ มีสูตร การติดตั้งที่ลงตัวอยู่แล้วครับ
3  การ link  ecu โดยผ่าน กล่องแปลง มีค่าใช้จ่ายเพิ่มครับ   ราคาไม่เกิน 1,000 บาท ครับ
4  ทางร้านผม  ecu  รับประกัน 5 ปี  อุปกรณ์อื่นๆ รับประกัน ตามบริษัทผู้นำเข้าครับ   หม้อต้ม  1 ปี  รางหัวฉีด 1 ปี ครับผม

line ID: jautogas
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์