logo-jauto
หน้าแรกเกี่ยวกับเราราคาติิดตั้งแก๊สรถตัวอย่างราคาอุปกรณ์สาระน่ารู้webboardสอบถาม/แผนที่
เจ ออร์โต้แก๊สFacebook

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
หน้า: [1]   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเปลี่ยน AG เป็น europegas OSCAR OBD CAN  (อ่าน 4388 ครั้ง)
srekan
Newbie
*

« เมื่อ: เมษายน 26, 2010, 06:06:17 pm »

ผมติดหัวฉีด AG วิ่งมาแล้วสี่หมื่นกว่าโล รถ ซิตี้ตัวปัจุบัน ถังโดนัท
ถ้าผมจะ Upgrade ไปใช้ Europegas
1.ดีกว่าเดิมหรือไม่ อย่างไร
2.ถ้าใช้อุปกรณ์ชุดเดิม จะต้องเปลี่ยนอะไรบ้าง
3.ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่

ผมเคยเจอคุณเจ ตอนสมัยอยู่ SCG
ขอบ คุณมากครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
J-Autogas
Administrator
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 26, 2010, 11:02:35 pm »

ผมติดหัวฉีด AG วิ่งมาแล้วสี่หมื่นกว่าโล รถ ซิตี้ตัวปัจุบัน ถังโดนัท
ถ้าผมจะ Upgrade ไปใช้ Europegas
1.ดีกว่าเดิมหรือไม่ อย่างไร    europegas เชื่อมต่อ  obd can ได้  อ่านค่าสัญญาณ จากเครื่องยนต์ ได้เพิ่มเติม คำนวนค่าในการฉีดแก๊ส แม่นยำยิ่งชึ้น  อัตราเร่ง อาจทำได้ดีกว่า   และ มีผล ต่อ ความ ประหยัด ด้วย2.ถ้าใช้อุปกรณ์ชุดเดิม จะต้องเปลี่ยนอะไรบ้าง    กล่อง ecu  gas ชุดสายไฟ mapsensor  สวิตซ์ หลักๆ ประมาณนี้ครับ

3.ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่    ค่าใช้จ่าย  ผม ก็เช็ต ราคาอีกครั้ง ครับ

ผมเคยเจอคุณเจ ตอนสมัยอยู่ SCG
ขอบ คุณมากครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

line ID: jautogas
srekan
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 27, 2010, 12:14:15 pm »

รอราคาอยู่นะครับ
srekan
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 29, 2010, 12:46:41 am »

ได้ราคายังครับ รออยู่ครับ
srekan
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2010, 11:39:04 pm »

สงสัยงานจะยุ่ง
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์