logo-jauto
หน้าแรกเกี่ยวกับเราราคาติิดตั้งแก๊สรถตัวอย่างราคาอุปกรณ์สาระน่ารู้webboardสอบถาม/แผนที่
เจ ออร์โต้แก๊สFacebook

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
หน้า: [1]   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำคุณ J ติดตั้ง LPG Civic FD 2009 ค่ะ ^^  (อ่าน 3568 ครั้ง)
koyami
Newbie
*

« เมื่อ: มีนาคม 22, 2011, 06:45:42 pm »

Civic FD 2009 วิ่งมาประมาณ 27,000 Km. เข้าศูนย์ตามระยะที่กำหนดตลอดค่ะ ถ้าจะเข้ามาติดแก๊ส LPG ไม่ทราบว่าติดตั้งชุดไหนจึงจะเหมาะสมกับรถที่สุดคะ เพราะว่าต้องดูแลรักษารถเอง และไม่ค่อยมีความรู้เรื่องรถยนต์ค่ะ และขอสอบถามการติดตั้ง LPG สำหรับ Nissan Sunny Neo 2006 ว่าชุดไหนจึงจะเหมาะสม เป็นรถที่บ้านจะติดพร้อมกันทั้งสองคันค่ะ ขอบคุณล่วงหน้านะคะ  ขยิบตา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 22, 2011, 06:48:37 pm โดย koyami » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
J-Autogas
Administrator
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 22, 2011, 09:12:19 pm »

civic  fd แนะนำเป็น  lpg  หัวฉีด   europegas ตอนนี้มี รางหัวฉีด รุ่นใหม่  เป็น รางหัวฉีด ของ europegas  เป็นรางหัวเดี่ยว ทำให้ การทำงานของหัวฉีด ตอบสนองได้เร็วยิ่งขึ้น 

ราคา ถ้าเป็น  ถัง แคปซูล ขนาด 58 lite หรือ  42 lite กับ หัวฉีด  europegas oscar obd can  รางหัวฉีด  europegas  หม้อต้ม magic III 250 hp  ราคาเบ็ดเสร็จ อยู่ที่  31,000 บาท ครับ

ปล. รถยนต์ รุ่นนี้ ทางร้าน ไม่ได้ รื้อท่อร่วมไอดี ออกมาเจาะด้านนอก ให้ครับผม

ส่วน  sunny Neo  แนะนำ oscar n plus  ราคา  28,000 บาท แตกต่างกันตรงที่  รางหัวฉีด ใช้รางหัวฉีดของ rail  ig1 ครับ ส่วน  อุปกรณ์อย่างอื่น เหมือนกัน ทั้งหมด ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

line ID: jautogas
koyami
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 22, 2011, 10:17:53 pm »

คุณเจคะ พอดีเพื่อนก็ติดร้านนี้เหมือนกันอ่ะค่ะ เห็นเพื่อนบอกว่าให้ใช้หัวฉีดของ Keihin อันนี้ไม่ทราบว่าประสิทธิภาพการทำงานจะต่างจากยี่ห้อที่คุณเจแนะนำมากมั้ยคะ (เห็นว่าแพงกว่าด้วย) แล้วที่บอกว่าท่อร่วมไอดีไม่ถอดออกมาเจาะให้อ่ะค่ะ เคยเห็นในกระทู้เก่า ๆ แจ้งว่าถ้าจะเอามาเจาะข้างนอกคิดเพิ่ม 1,000 บาท ยังทำได้อยู่มั้ยคะ แต่ก็สงสัยอีกว่าการถอดออกมาเจาะข้างนอก กับไม่ถอด มันมีผลต่างกันอย่างไร สุดท้ายแล้วค่ะอยากทราบว่า civic ใช้ถังโดนัทได้มั้ยคะ อยากได้ถังโดนัดเหมือนกันแต่ก็ไม่อยากไปเสริมท้ายค่ะ ถ้าใช้ถังแคปซูลนี่ไม่ต้องไปเสริมท้ายใช่มั้ยคะ ขอบคุณมากค่ะ ถามเยอะแยะเลยค่ะ  เพราะกำลังจะจองคิวติดตั้งแล้ว ^^ รบกวนด้วยนะคะ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
J-Autogas
Administrator
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 22, 2011, 10:43:58 pm »

ถ้าสนใจ ตัวหัวฉีด keihin   ทางร้าน ก็มีติดตั้งครับ ความทน ทาน และ ประสิทธิภาพ ทำได้ดีกว่าหัวฉีด europegas ครับ ทั้งเรื่อง ความประหยัด  และ ความนิ่ง เสถียรภาพระยะยาว  keihin  ตอบโจทย์ได้ทั้งหมดครับ

เรื่อง  civic fd    ผมตอบจาก ประสบการณ์จากรถผม เอง  รถผม ซื้อมา   civic fd 2010 (ทำงานสาย toyota แต่อยากลอง เทคโนโลยี honda) ผม ติดตั้งแก๊สให้ กับรถผมเอง   ผม ก็ไม่ได้ถอด ออกมาเจาะ ครับ ส่วน เหตุผล อื่น  เรื่อง ถอด ไม่ถอด  จุดนี้  หากจะอธิบายกัน  เรื่องยาวมาก  ครับ  เป็นเรื่อง ทางเทคนิค  มากมาย  เกินกว่าที่จะอธิบายให้เข้าใจ ได้โดยง่าย ครับ 

จุด หลัก คือ   หากติดตั้งแก๊ส ให้กับ รถลูกค้า แล้ว ลูกค้า นำรถไปใช้งาน แล้วเครื่องยนต์มีปัญหา  พิสูจน์จาก ผู้เชี่ยวชาญ  หรือ  หัวหน้าช่าง จากศูนย์บริการ honda สรุปมาว่า เกิดจาก การติดตั้งแก๊ส ที่ผิด วิธี  ทำให้เครื่องยนต์ รถลูกค้าเสียหาย   ทางร้าน  แก๊ส  มีหน้าที่รับผิดชอบ  ความเสียหายดังกล่าวครับ

line ID: jautogas
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์