logo-jauto
หน้าแรกเกี่ยวกับเราราคาติิดตั้งแก๊สรถตัวอย่างราคาอุปกรณ์สาระน่ารู้webboardสอบถาม/แผนที่
เจ ออร์โต้แก๊สFacebook

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เชฟ ครูซ ถ้าจะติดแก๊สติดตัวไหนดีคับkeihin กับ Europegas  (อ่าน 23699 ครั้ง)
tatop
Newbie
*

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 09:25:37 am »

ขอบคุนทั้งพี่เจและnewbieมากเลยนะคับ ผมได้รับความรู้เพิ่มมากขึ้นเยอะเลยคับ ก็คงจะหาเวลาเอารถเข้าไปทำหละคับ

รบกวน newbie ผมขอเบอร์หน่อยได้ไหมคับ ผมจะขอแชร์ประสบการณ์หน่อยนะคับ ขอบคุนมากเลยนะคับ  ยังไงรบกวนด้วยนะคับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
J-Autogas
Administrator
Hero Member

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 11:27:26 am »

งานติดตั้งรถคุณ RUTS

http://jautogas.com/board/index.php?topic=2040.msg9701#msg9701
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

line ID: jautogas
tatop
Newbie
*

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 16, 2012, 11:09:05 am »

ถ้าผมเอารถไปติดแก๊สประกันที่ทำอยู่จะหมดไหม ประกันภัยจะยังรับประกันภัยอยู่ไหมคับ

แล้วทางร้านพี่เจมีประกันเครื่องให้ไหม เท่าไร ยังไง ผมขอข้อมูลด้วยนะคับ ขอบคุนนะคับ
J-Autogas
Hero Member

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 16, 2012, 04:44:35 pm »

http://jautogas.com/board/index.php?topic=2187.0

สำหรับลูกค้าที่ติดตั้งแก๊ส จากทางร้าน jautogas

การรับประกัน ความเสียหาย ที่เกิดขึ้น กับเครื่องยนต์ กรณีเสียหาย จากการนำรถมาติดตั้งแก๊ส กับทางร้าน

1  ส่วนของ ฝาสูบ  หากเกิดการ โก่งตัว  หรือ ฝาสูบแตก  เนื่องจาก เครื่องยนต์ความร้อนขึ้นสูง หรือ over heat ที่เกิดจากการรั่วซึม ของระบบน้ำหล่อเย็น  ที่เกิดจากการติดตั้งแก๊ส

สำหรับรถใหม่ อายุไม่เกิน 1 ปี   รับประกันโดยการเปลี่ยน ฝาสูบให้ใหม่(ของใหม่ เบิกจากศูนย์บริการรถยนต์)  พร้อม ค่าแรงในการซ่อม ให้ กลับสู่สภาพเดิม
สำหรับรถอายุเกิน 1 ปี รับประกันโดยการ ซ่อม พร้อม ค่าแรงในการซ่อม ให้กลับสู่ สภาพเดิม  หรือ เปลี่ยนให้ใหม่  โดยใช้ของ ทดแทน ในสภาพเดียวกัน(ไม่ใช่ของใหม่เบิกศูนย์)

2 ส่วนของ ระบบควบคุมเครื่องยนต์ (กล่อง ECUเครื่องยนต์) หากเกิดอาการผิดปกติ ไม่สามารถควบคุมเครื่องยนต์ได้

สำหรับรถใหม่ อายุไม่เกิน 1 ปี รัปประกันโดยการเปลี่ยนให้ใหม่ (ของใหม่ เบิกจากศูนย์บริการรถยนต์) พร้อมค่าแรงในการซ่อม ให้ กลับสู่สภาพเดิม
สำหรับรถอายุเกิน 1 ปี รับประกันโดยการซ่อม พร้อม ค่าแรงในการซ่อม ให้กลับสู่ สภาพเดิม  หรือ เปลี่ยนให้ใหม่  โดยใช้ของ ทดแทน ในสภาพเดียวกัน(ไม่ใช่ของใหม่เบิกศูนย์)

3  หรือ ระบบอื่นๆ ภายในรถยนต์  ที่มีปัญหา หลังการติดตั้งแก๊ส   แล้ว ได้รับ การตรวจสอบ และยืนยัน จาก หัวหน้าช่าง  หรือ  ฝ่ายเทคนิคประจำศูนย์บริการ หรือ  เจ้าหน้าที่จากบริษัท ผลิตรถยนต์    ทำหนังสือ เป็นลายลักษณ์อักษร ชี้แจง สาเหตุ ว่าเกิดการจาก ติดตั้งแก๊ส ที่ผิดวิธี 

การรับประกันของทางร้าน
สำหรับรถใหม่ อายุไม่เกิน 1 ปี   รับประกันโดยการเปลี่ยนอุปกรณ์ หรือ อะไหล่ให้ใหม่ (ของใหม่ เบิกจากศูนย์บริการรถยนต์)  พร้อม ค่าแรงในการซ่อม ให้ กลับสู่สภาพเดิม
สำหรับรถอายุเกิน 1 ปี รับประกันโดยการ ซ่อม พร้อม ค่าแรงในการซ่อม ให้กลับสู่ สภาพเดิม  หรือ เปลี่ยนให้ใหม่  โดยใช้ของ ทดแทน ในสภาพเดียวกัน(ไม่ใช่ของใหม่เบิกศูนย์

เงื่อนไขการรับประกัน
1 การ รับประกัน จาก ข้อที่ 1,2, 3 มีเงื่อนไข การรับประกัน 1 ปี หลังจากวันที่ติดตั้ง
2 การรับประกันนี้ มีผล กับลูกค้าที่ติดตั้งเริ่มตั้งแต่ วันที่ 5 สิงหาคม 2554 เป็นต้นไป
3 การ นำรถที่ติดตั้งแก๊สจากทางร้าน ไปแก้ไข ปรับจูน หรือ ซ่อมแซมระบบแก๊ส ที่อื่น ไม่ใช่ อู่ของผู้ติดตั้ง ถือว่า หมดรับประกันในส่วนนี้
4 คำประกาศนี้  ถือ เป็น สัญญาที่ทางร้าน ให้ไว้ กับลูกค้าของทางร้าน  ลูกค้า สามารถ พิมพ์ เพื่อเก็บไว้เป็นหลักฐานได้

ประกาศ   4 สิงหาคม  2554
นาย จิตติศักดิ์  วันชัย 

tatop
Newbie
*

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 17, 2012, 01:56:11 pm »

แล้วมีประกันอัคคีภัยไหมคับ แล้วถ้าเครื่องมีปัญหาจากการติดแก๊สที่นอกเหนือจากที่ทางร้านบอกมานั้น

ทางร้านจะรับผิดชอบหรืออยู่ในความรับผิดชอบของเจ้าของรถคับ ยังไง ขอรายละเอียดด้วยนะคับ
J-Autogas
Hero Member

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 17, 2012, 03:32:38 pm »

ประกันอัคคีภัยรายละเอียด ตามลิงค์ด้านล่าง ครับ

http://jautogas.com/board/index.php?topic=2443.0

* JAUTOG~3.JPG (130.69 KB, 500x693 - ดู 1087 ครั้ง.)

jimmyman
Newbie
*

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 23, 2012, 03:07:41 pm »

ขออนุญาติถามเพิ่มเติมนะครับ เรื่องโปรแกรมตัวใหม่ที่มันสามารถปรับจูนเองได้ อันนี้ไม่ว่าเราจะใช้หัวฉีด Keihin หรือ Europegas ก็มีโปรแกรมตัวนี้ใช่ไหมคับ หรือว่ามีเฉพาะของ Europegas อย่างเดียว
J-Autogas
Hero Member

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 23, 2012, 03:57:42 pm »

โปรแกรมตัวใหม่ ใช้ได้กับ ทั้ง หัวฉีด  keihin  และ europegas ครับ

uchio
Newbie
*

« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 09:03:37 pm »

ที่ว่าฉีดน้ำมันเบนซิน นำร่อง 1ms.ตอนที่ถอนคันเร่ง ก็แสดงว่าการทำงานระหว่างแก๊สกับน้ำมันนี่สมบูรณ์แบบมากเลยใช่ไหมครับ มันจะสามารถทำให้ยืดอายุการใช้งานเครื่องยนต์ได้มากขึ้นไหมครับ เพราะเคยได้ยินมาว่าถ้าเราใช้น้ำมันบ่อยๆจะช่วยถนอมเครื่องยนต์ได้มากกว่าใช้แกสเพียงอย่างเดียว แล้วการฉีดน้ำมันเบนซิน นำร่อง 1ms.นี่เราสามารถเช็คได้ไหมครับว่ามันทำงานได้จริงๆในระยะยาวๆเพราะมันใช้ความเร็วสั้นมากๆ
J-Autogas
Hero Member

« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 09:14:37 pm »

ที่ฉีดน้ำมันนำร่อง1ms. สามารถสังเกตในโปรแกรมจูนได้ครับ

หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์