logo-jauto
หน้าแรกเกี่ยวกับเราราคาติิดตั้งแก๊สรถตัวอย่างราคาอุปกรณ์สาระน่ารู้webboardสอบถาม/แผนที่
เจ ออร์โต้แก๊สFacebook

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
หน้า: [1]   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ได้เข้ามานานเลยแวะมาอ่านและรายงานผลครับ  (อ่าน 2268 ครั้ง)
oa_download
Newbie
*

« เมื่อ: ตุลาคม 15, 2013, 03:53:53 pm »

ไม่ได้เข้ามานานเลยแวะมาอ่านและรายงานผลครับ

รถผม Vios 2008 ติดแก๊สร้าน JAutogas เมื่อปลายปี 53 ครับ (ติดตอนเลขไมล์ 3x,xxx)
ตอนนี้วิ่งมาที่เลขไมล์ 80,xxx ครับ วิ่งแก๊สไปได้สี่หมื่นกว่าโล 

ชุดที่ติดตั้ง
Oscar OBD Can  หัวฉีดน่าจะ magic jet นะครับ หม้อต้ม magic III สีเงินๆ ถังแคปซูล 42 ลิตร เติมแก็สเต็มถังได้ที่ 34 ลิตร 
(ติดได้ไม่นานหัวฉีดเสีย ทางร้านก็เปลี่ยนให้ใหม่ครับ)

อัตตราการสิ้นเปลือง (ถึงตอนนี้ก็ยังวิ่งได้อัตรานี้อยู่ครับ)
วิ่งใน กทม ได้  330-340 กิโลเมตร/ถัง
วิ่งต่างจังหวัดยาวๆ ได้ประมาณ 440-460 กิโลเมตร/ถัง (ใช้ความเร็วที่ 100-120km/h)

เคยเข้าไปเช็คระยะสามหมื่น มาแล้วเมื่อต้นปีครับ เพราะรถโดนชนท้ายแล้วกระเด็นไปชนคันข้างหน้าต่อ ช่างเช็คให้ก็ไม่มีรั่วและไม่มีปัญหาอะไรครับ

ตอนนี้สนใจทำท่อแก็สเข้าสองทางครับ เพราะเท่าทีอ่านๆ เห็นหลายๆ ท่านบอกว่า ช่วยให้ความร้อนลดลงด้วย อยากจะถนอมเครื่องครับ
ไม่ทราบว่ารุ่นนี้ถ้าทำได้ราคาเท่าไรครับ ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
J-Autogas
Administrator
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2013, 07:33:20 pm »

ระบบแก๊ส ที่ติดตั้งไป  สามารถอัพเกรดทำเป็นระบบจ่ายแก๊ส 2 ทางได้ครับ

ค่าใช้จ่าย 700 บาท

ผมการันตีระบบ ว่ารถวิ่งดีขึ้นกว่าเดิม   และ อุณหภูมิห้องเครื่องยนต์ ลดลงแบบ สังเกตได้ครับ

สะดวก จันทร์ ถึง ศุกร์ นำรถเข้ามาอัพเกรดได้ทุกวันโดยไม่ต้องนัดล่วงหน้าครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

line ID: jautogas
oa_download
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2013, 09:47:30 am »

ไปติดมาแล้วเมื่อวานนี้ครับ แก๊สสองทาง vios mt

เรื่องอัตราเร่ง ยังเฉยๆ ครับ ไม่รู้สึกว่าแรงขึ้นเท่าไร คงต้องลองอีกพักนึง
แต่ที่เปลี่ยนไปจนรู้สึกได้คือ เครื่องมันไม่สั่นเหมือนแต่ก่อน รู้สึกเดินเรียบขึ้นครับ

ไม่รุ้ว่าคิดไปเองหรือเปล่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 25, 2013, 09:57:04 am โดย oa_download » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์