logo-jauto
หน้าแรกเกี่ยวกับเราราคาติิดตั้งแก๊สรถตัวอย่างราคาอุปกรณ์สาระน่ารู้webboardสอบถาม/แผนที่
เจ ออร์โต้แก๊สFacebook

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
หน้า: [1]   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเช็คระยะ 5 ปีครับ(ลูกค้าติดที่ร้าน)  (อ่าน 2397 ครั้ง)
y2kpass
Jr. Member
**

« เมื่อ: มีนาคม 13, 2017, 11:58:36 am »

ผมอยากนำรถเข้าไปเช็คครับ ใช้งานแก๊สมา 5 ปีแล้ว newviosปี2008

1.ที่อยากเปลี่ยนคือท่อยางแก๊สทั้งหมด ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ครับ
2. อย่างอื่นควรเปลี่ยนด้วยมั๊ยครับ หรือว่าเช็คสภาพแล้วค่อยเปลี่ยนก็ได้

อยากทราบค่าใช้จ่ายคร่าวๆ ระยะเวลาที่ช่างทำงาน แล้วต้องนัดวันเวลาล่วงหน้ามั๊ยครับ

ขอบคุณมากครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
J-Autogas
Administrator
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 13, 2017, 04:41:00 pm »

1. ค่าเปลี่ยนท่อยาง สายแก๊ส ทุกเส้น รวมค่าของ ค่าแรงอยู่ที่ 1,500 บาทครับ พร้อมปรับจูนแก๊สใหม่ ด้วย af wide band วิ่งปรับจูนครับ
2. อุปกรณ์อื่น ที่อาจต้องเปลี่ยน คือตัวหม้อต้ม ต้องตรวจสภาพก่อนครับ ว่ามีรั่วซึมหรือไม่ หากรั่วซึม ข้อต่อ ท่อน้ำ ซ่อมแซมได้  เปลี่ยนข้อต่อใหม่ได้ แต่หากรั่วซึมภายใน แก๊สซึมเข้าระบบน้ำ  สังเกต จะมีฟองอากาศ ออกมาที่ท่อน้ำล้น ที่มาถังน้ำ   มีฟอง มา และมีกลิ่นแก๊ส แบบนี้หม้อต้ม รั่วซึม ซ่อมไม่ได้ครับ ต้องเปลี่ยนใหม่ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

line ID: jautogas
y2kpass
Jr. Member
**

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 13, 2017, 05:51:23 pm »

ขอบคุณครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์