logo-jauto
หน้าแรกเกี่ยวกับเราราคาติิดตั้งแก๊สรถตัวอย่างราคาอุปกรณ์สาระน่ารู้webboardสอบถาม/แผนที่
เจ ออร์โต้แก๊สFacebook

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บรรยากาศการฝึกอบรม การปรับจูนระบบหัวฉีด Europegas เมื่อวันที่ 22 พฤษภาคม 2554  (อ่าน 16717 ครั้ง)
Mai_altis
Jr. Member
**

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2011, 07:07:17 pm »

วันนี้ต้องขอบคุณพี่เจ พี่โกรก จากไบแก๊สมาก ๆ เลยครับ ได้ความรู้ และวิธีจูน แม้ว่าตอนกลับปลั๊กกล่องแก๊สหลุดเครื่องดับ แต่ก็สามารถแก้ไขได้ ต้องขอบคุณพี่ทั้งสองครับ กลับมาบ้านลองลบและจูนเอง ผลออกมาผิดคาดครับ เส้นกราฟที่ออกมาสวยทีเดียวครับ ไว้ผมจะ Copy รูปมาให้อีกครั้งนะครับ

ยังไงก็ขอขอบคุณมาก ๆ ครับ ใครที่ยังไม่ได้ติด เชื่อมั่นเถอะครับว่าพี่เจ กับ ไบแก๊สประเทศไทย ไม่ทอดทิ้งคุณแน่ ๆ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
chukiat75
Newbie
*

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 08:29:05 am »

มีอีกสักรอบไหมครับอยากไปครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
phattipong
Newbie
*

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 04:44:40 pm »

เห็นด้วยครับ

ขออีกรอบ หาซื้อสายจูนไม่ทันครับผม
phattipong
Newbie
*

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 04:45:01 pm »

เห็นด้วยครับ

ขออีกรอบ หาซื้อสายจูนไม่ทันครับผม
thainakhorn
Newbie
*

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 09:11:29 pm »

ผมติดเมื่อ 13 พ.ค. 54 ยังไม่หมดถังแรกครับ ถือว่าวิ่งดีครับ

วันที่สอนจูนไม่ได้ไป เสียดายจัง

ท่านที่ไป นำวิธีมาสอนในนี้ได้ไหมครับ

โปรแกรม...........  ใช้รุ่นไหน เอามาจากไหน ใช้อะไรบ้าง วิธีเซ็ตค่าต่าง ๆ ทำอย่างไร ขั้นตอนที่ 1 2 3 4 5 6 7 8 9

ใครทำเป็นแล้ว มาแบ่งปันกันบ้างครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
J-Autogas
Administrator
Hero Member

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 09:56:04 pm »

สำหรับ ท่านที่ต้องการ ปรับจูน ระบบแก๊ส ด้วยตนเอง รออีกสักระยะครับ   เดี่ยว  จะทำ วิธีการปรับจูน  ตาม หน้าของ โปรแกรม ว่า ในแต่ละจุด มีวิธีการ ปรับแต่ง  กันอย่างไร  เพื่อสะดวก ในการ   ปรับจูน มากขึ้น ครับ

line ID: jautogas
teeranai
Newbie
*

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 09:46:34 pm »

สำหรับ ท่านที่ต้องการ ปรับจูน ระบบแก๊ส ด้วยตนเอง รออีกสักระยะครับ   เดี่ยว  จะทำ วิธีการปรับจูน  ตาม หน้าของ โปรแกรม ว่า ในแต่ละจุด มีวิธีการ ปรับแต่ง  กันอย่างไร  เพื่อสะดวก ในการ   ปรับจูน มากขึ้น ครับ

เยี่ยมพี่ครับพี่เจ 
ท่าจะให้ดี ขายสายจูนด้วยเลยก็ดีครับ เหมือนเป็น Center กลาง
แล้วก็ขาย อะไหล่แต่งแก๊ซ ด้วย โอ้วสุดยอด
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์