logo-jauto
หน้าแรกเกี่ยวกับเราราคาติิดตั้งแก๊สรถตัวอย่างราคาอุปกรณ์สาระน่ารู้webboardสอบถาม/แผนที่
เจ ออร์โต้แก๊สFacebook

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
หน้า: [1]   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อาการไม่ตัดเข้าแก๊สเมื่อเครื่องเย็น  (อ่าน 3227 ครั้ง)
starofhero
Newbie
*

« เมื่อ: มกราคม 25, 2012, 02:36:05 pm »

ติดกับช่าง เจ มานานแล้วครับ เมื่อประมาณปี52 ปลายปี เป็น โคโรน่า เอ็คซิเออ
เครื่องเดิม 4A 1600 CC ติด LPG หัวฉีด มีอาการตามนี้ครับขอสอบถามจะได้แก้ไขได้ถูกจุด
1.ตอนเช้าก่อนไปทำงาน สตาร์ทน้ำมันวิ่งไปสักระยะ (ไม่ตัดเข้าแก๊ส ร้อง ปี๊ป ปิ๊ป แก็สหมด)
กดปิดเพราะรำคาญเสียง วิ่งไปอีกซักระยะ กดปุ่มเข้าแก๊สเข้าได้ตามปกติ
2.ถึงตลาดดับรถกินข้าว 1 อิ่ม 25-30 นาที สตาร์ทไปที่ทำงาน  เข้าแก๊สได้ปกติ
3.พักกลางวัน สตาร์ทออกไปกินข้าว  อาการมันเป็นอีกแล้ว เหมือนข้อที่ 1

รบกวนช่าง เจ ช่วยตอบอาการที่เป็นอยู่ให้หน่อยครับเพราะจะได้แก้ไขให้ถูกจุดครับ
ขอบคุณครับ (หรือผู้ที่มีอาการแบบผม และ เคยเป็นแบบผม ตอบก็ได้นะครับ)

อ้อลืมบอกไป เผื่อคนอื่นมาอ่าน ตั้งแต่ติดมาไม่เคยจูนเลยครับ ของเขาดีจริงร้านนี้
บอกต่อ ๆ กับครับ ว่า ติดตั้งที่นี่เชื่อถือได้  555555
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
J-Autogas
Administrator
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 25, 2012, 08:08:28 pm »

อาจเป็นขั้ว ecu gas สกปรก ทำให้กล่องแก๊ส จับสัญญาณ บางสัญญาณไ่่ม่ได้เช่น สัญญาณ หัวฉีดแก๊ส  ทำให้ สัญญาณเตือน ว่า ระบมีปัญหา ครับ

แนะนำ ต้องใช้ น้ำยา  ล้าง ขั้วคอนเท็ค ลองล้าง ที่ขั้วกล่อง  ecu gas  หรือ ที่  ขั้วหัวฉีดแก๊ส ที่บางที  อาจสกปรก  เป็นขี้เกลือ ทำให้กล่อง ตรวจจับสัญญาณไม่ได้   

ต้องลอง ไล่ ตามนี้ ดูก่อน ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

line ID: jautogas
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์