logo-jauto
หน้าแรกเกี่ยวกับเราราคาติิดตั้งแก๊สรถตัวอย่างราคาอุปกรณ์สาระน่ารู้webboardสอบถาม/แผนที่
เจ ออร์โต้แก๊สFacebook

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
หน้า: [1]   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไปติดมาแล้วครับท่าน...  (อ่าน 4123 ครั้ง)
Bigbank
Newbie
*

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 09:22:11 pm »

เมื่อวานเพิ่งไปติดชุด Europegas กับคุณเจมาครับ รถ Tiida 1.8G MC วิ่งเนียนเหมือนนำ้มันเลย...เสียงเงียบใช้ได้ แต่เสียดายที่รุ่นนี้ยังต่อOBD ไม่ได้ โดยรวมก็พอใจครับ งานติดตั้งเรียบร้อยดี เอกสารครบ วันนี้เลยไปแจ้งขนส่งมาเรียบร้อยครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Bigbank
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 09:31:47 pm »

โอ้...ลืมถามไปครับตอนขับออกมาผมแวะเติมแก๊ส บอกเด็กว่าเต็มถังเติมไปได้ 240บาท แต่ทำไมพอสตาร์ทเครื่องแล้วสวิทช์แก๊สไฟสีเขียวมัขึ้นไม่เต็มน่ะครับ คือว่ามันหายไปหนึ่งจุด ก็เลยสงสัยว่าจริงๆแล้วมันเต็มหรือเปล่าแล้วถังโดนัท42ลิตรเนี่ยมันจุแก๊สได้กี่ลิตรครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
J-Autogas
Administrator
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 09:59:29 pm »

ถังโดนัท ขนาด 42lite. เติมแก๊สเต็มถังได้ประมาณ32-33lite

หากไฟบอกระดับแก๊ส แสดงผลไม่เต็ม วันเช็คระยะ จะปรับแต่งในโปรแกรมจูนใหม่ให้ครับ

line ID: jautogas
Bigbank
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 04:24:15 pm »

คุณเจครับวันก่อนที่ผมเข้าไปแก้ไข ไฟบอกระดับแก๊สที่ไม่ติดอยู่หนึ่งดวง(ดวงบนสุด) ช่างได้แก้ไขให้ติดจนครบ(เติมแก๊สที่ปั้มหน้าอู่เพื่อทดสอบว่าแก๊สเต็ม)ถึงรู้ครับ แต่พอขับออกมาถึงสะพานข้ามหลักสี่ ปรากฏว่าไฟแก๊สดวงบนสุดได้ดับไปอีก ผมเลยคิดว่าลองขับไปก่อนจนกว่าแก๊สจะหมดสัก2-3วัน จนวันนี้ไฟแก๊สดับทุกดวง จึงเข้าไปเติมแก๊ส แต่ทำไมเติมจนเต็มถัง แค่ 22.5 ลิตร เองล่ะครับ อย่างนี้สรุปว่ามีปัญหาตรงจุดไหนบ้างครับ และผมจะเข้าไปแก้ไขได้เลยมั๊ยครับ รบกวนตอบหน่อยนะครับ ตอนนี้คือผมแค่อยากรู้ว่าแก๊สหนึ่งถังของผมจะวิ่งได้กี่กิโล ขอบคุณล่วงหน้าครับ
J-Autogas
Administrator
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 10:44:53 am »

แก๊ส อาจยังไม่หมด ถัง ครับ

หากแก๊ส  หมดถัง   ไฟเตือนแก๊ส ทำงาน   จะกลับ มากระพริบ    พร้อม มีเสียง ไซเรน  ร้อง  ปี๊บ ยาว  หนึ่ง ครั้ง

จากนั้น  ไฟ สีส้ม  ก็จะ ดับหายไป   ระบบแก๊ส  จะตัดเข้าสู่ น้ำมัน 

จากนั้นให้เติมแก๊ส  ให้เต็มถัง  เราจะทราบ ว่า  จะเติม ได้ทั้งหมด  กี่  ลิตร ครับ

ส่วน เกจ วัด ระดับ อาจ ไม่แม่นยำ นัก  แต่ สามารถ ปรับแต่งเพิ่มเติม ในโปรแกรม ได้ครับ

line ID: jautogas
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์