logo-jauto
หน้าแรกเกี่ยวกับเราราคาติิดตั้งแก๊สรถตัวอย่างราคาอุปกรณ์สาระน่ารู้webboardสอบถาม/แผนที่
เจ ออร์โต้แก๊สFacebook

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
หน้า: [1]   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ติดตั้งวันนี้ครับ 07/02/2554  (อ่าน 3642 ครั้ง)
bay2777
Newbie
*

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 10:32:33 pm »

New Honda City 2777 แคปซูล 42 ลิตร ที่ติดตั้งวันนี้นะครับ ^^

รบกวนสอบถามหลังจากลองขับมาจนถึงช่วงกลางคืนนะครับ

1.ช่วงบ่ายผมลองขับไปเติมแก๊ส  แก๊สเติมเข้าช้ามากครับ  รอนานมากแต่เติมได้ 217 บาท ซึ่งผมไม่แน่ใจว่าเต็มถึงรึเปล่า

เพราะเสียงวาลว์ ตัดไม่ค่อยได้ยิน (สวิตในรถ ไฟสีเขียวขึ้นสองดวงครับ)

2.เสียงตอนสตาร์ท มันค่อนข้างดังนานกว่าจะติดครับ (เสียงออกแห้งๆ ไม่รู้อธิบายยังไงครับ - -")

แต่ตอนใช้น้ำมัน เสียงจะสั้นและติดง่ายครับ

3.ลองยกยางอะไหล่ออกตอนถึงบ้านครับ  ตอนเอายางอะไหล่ออกก็ออกแรงนิดหน่อยครับ ไม่มีปัญหา

แต่ตอนจะใส่ยางอะไหล่กลับ มันเหมือนจะติดสายยางสีดำ2เส้น ที่เดินลอดคานถังแก๊สด้านล่างครับ ไม่กล้าออกแรงมาก - -"

(Vios ที่บ้านผมจะเดินท่อยางขึ้นด้านบนทั้งสองเส้นแล้วลงใต้ตัวถังเหมือนคันนี้ครับ  สามารถเดินท่ออ้อมด้านบนได้มั้ยครับ

http://www.iwebgas.com/smf/index.php?topic=2071.0

ขอบคุณครับสำหรับการบริการที่ดี ^^/
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
J-Autogas
Administrator
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 10:47:21 am »

1 หลังติดตั้งเสร็จ ทางร้านเติมแก๊สให้แล้ว สองร้อยบาท กับที่เติมใหม่ อีก แก๊สน่าจะเต็มถังแล้วครับ

2 เสียงตอนสตาร์ทดังนาน กว่าปกติ  รถนำมาติดตั้งแก๊ส ห้องเครื่องยนต์ ร้อนกว่าปกติ หากแบตเตอรี่ อายุไกล้สองปีแล้ว  ความร้อนที่เพิ่มขึ้น ทำให้ แบตเตอรี่ จ่ายไฟได้ไม่ดีเท่าเดิม ทำให้มอเตอร์สตาร์ทหมุนช้า ทำให้เครื่องยนต์หมุนช้าตาม ทำให้เครื่องยนต์สตาร์ทติดยากได้ครับ

3 ตอนประกอบยางอะไหล่เข้าที่เดิม ยางเบียดกับท่อโปโลระบายแก๊ส ตอนนำรถเข้ามาเช็คระยะ เดี่ยวผมเปลี่ยนตัวรองขาถังด้านหลังให้ใหม่ครับ  ท่อโปโล กับ new city ไม่สามารถเดินขึ้นด้านบนถังได้ เนื่องจาก ถ้าเดินด้านบน จะต้องวนไปด้านหลังถัง แล้วทำให้ติดกับเบาะ หากปรับแอนสุด ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

line ID: jautogas
bay2777
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 01:41:05 pm »

1 หลังติดตั้งเสร็จ ทางร้านเติมแก๊สให้แล้ว สองร้อยบาท กับที่เติมใหม่ อีก แก๊สน่าจะเต็มถังแล้วครับ
เด๋วผมลองวิ่งให้หมดถังดูครับ แล้วเด๋วดูจากระยะอีกที    ส่วนไฟสวิตแก๊สนี่เด๋วดูว่ามันสัมพันธ์กับปริมาณแก๊ส
ในถังรึป่าว  ส่วนที่แก๊สเข้าช้าเป็นเพราะหัวจ่ายของแต่ละปั๊มด้วยรึป่าวครับ

2 เสียงตอนสตาร์ทดังนาน กว่าปกติ  รถนำมาติดตั้งแก๊ส ห้องเครื่องยนต์ ร้อนกว่าปกติ หากแบตเตอรี่ อายุไกล้สองปีแล้ว  ความร้อนที่เพิ่มขึ้น ทำ
ให้ แบตเตอรี่ จ่ายไฟได้ไม่ดีเท่าเดิม ทำให้มอเตอร์สตาร์ทหมุนช้า ทำให้เครื่องยนต์หมุนช้าตาม ทำให้เครื่องยนต์สตาร์ทติดยากได้ครับ
รถผมเพิ่ง  11 เดือนเอง   เหมือนถ้าสตาร์ทด้วยน้ำมันตอนเช้า จะสตาร์ทปกติเสียงจะสั้นๆ  แต่สับเป็นแก๊สแล้ว
พอดับรถ  แล้วไปทำธุระซัก 2 ชม. พอมาสตาร์ทใหม่ เหมือนเสียงจะแช่นานขึ้น ไม่รู้ว่าเกี่ยวกับการที่ห้องเครื่องมันแห้งกว่าตอนใช้น้ำมันรึป่าวครับ ผมก็เดาไปเรื่อย  (คันเก่าผมใช้เหยี่ยบคันเร่งช่วย)

3 ตอนประกอบยางอะไหล่เข้าที่เดิม ยางเบียดกับท่อโปโลระบายแก๊ส ตอนนำรถเข้ามาเช็คระยะ เดี่ยวผมเปลี่ยนตัวรองขาถังด้านหลังให้ใหม่ครับ 
ท่อโปโล กับ new city ไม่สามารถเดินขึ้นด้านบนถังได้ เนื่องจาก ถ้าเดินด้านบน จะต้องวนไปด้านหลังถัง แล้วทำให้ติดกับเบาะ หากปรับแอ
นสุด ครับ 
ขอบคุณมากๆครับ บริการสวดยวดจริงๆ
ส่วนการขับใช้งานประจำวัน ก็ปกติดีครับ  ลองสับไปมาระหว่างแก๊สกับน้ำมันไม่มีกระตุกเลย ประทับใจการจูนมาก
bay2777
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2012, 11:35:15 pm »

พรุ่งนี้ว่าจะเอาเข้าไปแก้เรื่องใส่ยางอะไหล่นะครับ จะวานรบกวนดูขาถังให้ด้วยครับ เหมือนเอียงๆขวาครับ

ยิ้มเท่ห์
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์