logo-jauto
หน้าแรกเกี่ยวกับเราราคาติิดตั้งแก๊สรถตัวอย่างราคาอุปกรณ์สาระน่ารู้webboardสอบถาม/แผนที่
เจ ออร์โต้แก๊สFacebook

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
หน้า: [1]   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สตาร์ทติดยากครับ  (อ่าน 3128 ครั้ง)
bay2777
Newbie
*

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 02:16:32 pm »

คุณเจครับ ^^

ปกติผมจะเปลี่ยนเป็นน้ำมันก่อนถึงบ้านประมาณ 5 Km.  แล้วดับด้วยน้ำมัน  ตอนเช้าสตาร์ทรถ  ก็ปกติแป๊บเดียวติด (เสียงสั้นๆ)

แต่ถ้าดับเครื่องด้วยแก๊ส  เลิกงานพอมาสตาร์ทรถ  จะสตาร์ทติดยากกว่าดับด้วยน้ำมันครับ  ต้องบิดกุญแจค้างนานกว่าปกติ (แตะคันเร่งก็จะติดง่าย)

สาเหตุน่าจะมาจากอะไรอะครับ พอจะแก้ไขได้มั้ยครับ (รถวิ่ง 22000 ครับ)

ขอบคุณมากคร้าบบบบบบบบบบ

ยิ้มเท่ห์

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
J-Autogas
Administrator
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 10:47:21 am »

แก้ได้ ครับ   

เอารถเข้ามา ให้ทางร้าน  ตรวจเช็ค   ปรับจูนใหม่ ให้ได้ครับ

ปัญหาแบบนี้   แก้ได้   ไม่ยาก   แต่ มีหลายสาเหตุ 

ต้องค่อยๆ   หาประเด็น จุดที่เป็นปัญหา

อุปกรณ์ 

โปรแกรมจูน

น้ำมันที่เติม

สภาพแบต

หาก ทุกอย่าง   ปกติ  หมด  ต้อง วิ่ง ทดสอบ  แล้ว   จอด  จากนั้น    ลอง สตาร์ท สังเกต ที่ร้าน  ดูว่า  อาการ ที่เป็น   เป็น ลักษณะไหน  ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

line ID: jautogas
bay2777
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 07:59:26 pm »

ขอบคุณครับคุณเจ เด๋วขอวิ่งครบ 5000 โล   จะเอาเข้าไปครับ ^^
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์