logo-jauto
หน้าแรกเกี่ยวกับเราราคาติิดตั้งแก๊สรถตัวอย่างราคาอุปกรณ์สาระน่ารู้webboardสอบถาม/แผนที่
เจ ออร์โต้แก๊สFacebook

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
หน้า: [1]   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไป สุราษ มาเสาร์ที่ผ่านมา แก็สเข้า2ทาง ไม่เคยทำให้ผิดหวัง ครับ  (อ่าน 2754 ครั้ง)
Sun
Full Member

« เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 08:50:05 pm »

altis 1.6 ติดแก็สตอน 10000 โล ครับ ตอนนี้ 41000 โลครับ ติดแก็สจะ ครบ ปีแล้วครับ

วันเสาร์ออกจาก พระประแดง 9 โมง ก็ขับไปเรื่อยๆ 120-140 ขาไป จะอยู่ประมาณ 120 ครับ
เพราะ โชคดีเพิ่งได้ เคลมจานเบรคใหม่ 1 คู่ จาก ศูนย์โตต้า ฟรีๆ ครับ ผมเลยเปลี่ยน ผ้าเบรคใหม่ไปด้วยเลย จ่ายเองครับไม่ใช่ปัญหา เลยไม่ได้ขับเร็วมาก ไปถึงสุราษ16.30น ครับ

ออกตัว เร่งแซง ทันใจเหมือนเดิมดีครับ  เวลาเร่งแซงก็ไม่ อึดครับ เกียร์เปลี่ยน สมูฟดีครับ
เฉลี่ย กิโลละบาท 1.03 บาท เองครับ 

มีอีกอย่าง ครับ เวลากดคันเร่งลึก เสียงกรองอากาศมันดัง ปอดๆๆๆ ดังเหมือนกรองเปลือยเลย  ทีแรก ก็ไม่ดังเงียบสนิท พังหลังมันดัง ผมว่ามันแปลก ดีนะครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
J-Autogas
Administrator
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 09:00:07 pm »

ที่  กดคันเร่ง ลึก จม แล้ว มีเสียงดังจากกรองอากาศ ดัง ป๊อดๆ  อาการ  ตัว ไส้กรองอากาศ น่าจะประกอบไม่ลง ตำแหน่ง  หรือ ผิดตำแหน่ง หรือ ฝาครอบกรองอากาศ ประกอบไม่สนิท ครับ ทำให้เกิดเสียงดัง   ปกติ จะไม่มีเสียงดังใดๆ  ครับ

หรือ หนักสุด เคยเจอ คันหนึ่ง  ฐานไส้กรองอากาส ด้านล่าง แตก (ไม่ทราบว่าแตก เพราะสาเหตุใด)  ทำให้เกิดเสียงดังได้เหมือนกัน ครับ

ได้เคลมจานเบรคใหม่  แสดงว่า ขับเร็ว  เบรคหนักใช้ได้เลยครับ    ปกติไม่ค่อยมีใครได้เคลมกัน

ไป สุราษฎร์ อีก เมื่อไหร่ อย่าลืมชวน จะขอติดรถไปด้วยครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

line ID: jautogas
Sun
Full Member

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 09:38:29 pm »

ที่  กดคันเร่ง ลึก จม แล้ว มีเสียงดังจากกรองอากาศ ดัง ป๊อดๆ  อาการ  ตัว ไส้กรองอากาศ น่าจะประกอบไม่ลง ตำแหน่ง  หรือ ผิดตำแหน่ง หรือ ฝาครอบกรองอากาศ ประกอบไม่สนิท ครับ ทำให้เกิดเสียงดัง   ปกติ จะไม่มีเสียงดังใดๆ  ครับ

หรือ หนักสุด เคยเจอ คันหนึ่ง  ฐานไส้กรองอากาส ด้านล่าง แตก (ไม่ทราบว่าแตก เพราะสาเหตุใด)  ทำให้เกิดเสียงดังได้เหมือนกัน ครับ

ได้เคลมจานเบรคใหม่  แสดงว่า ขับเร็ว  เบรคหนักใช้ได้เลยครับ    ปกติไม่ค่อยมีใครได้เคลมกัน

ไป สุราษฎร์ อีก เมื่อไหร่ อย่าลืมชวน จะขอติดรถไปด้วยครับ

กรองอากาศก็แน่น ดีนะครับ ผม ถอดใส่ใหม่ ที่พังงา ก็ใส่ถูกต้องและ ล็อคอยู่แน่นดีครับ

เรื่องจานเบรค เดียววันไหน ไปที่ร้าน เล่าให้ฟังครับ

วันไหน ไป สุราษเดียว ชวนครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์