logo-jauto
หน้าแรกเกี่ยวกับเราราคาติิดตั้งแก๊สรถตัวอย่างราคาอุปกรณ์สาระน่ารู้webboardสอบถาม/แผนที่
เจ ออร์โต้แก๊สFacebook

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
หน้า: 1 ... 3 4 [5]   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่ NewAltis 1.6G  (อ่าน 53786 ครั้ง)
altisspeed
Newbie
*

« ตอบ #60 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2010, 09:56:27 pm »

รบกวนสอบถาม พี่เจ ครับ
ผมเคยอ่านกระทู้ที่พี่ตอบ ที่พี่แนะนำให้ใช้น้ำเครื่องเกรดอะไรดีครับ สำหรับรถใหม่ (รถเก๋ง) ที่ติด lpg ครับ
ผมหาไม่เจอแล้วครับ รบกวนอีกรอบครับ และแนะนำหัวเทียนด้วยน่ะครับ
ขอบคุณครับ
สันติ newaltis
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
J-Autogas
Administrator
Hero Member

« ตอบ #61 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2010, 10:28:34 pm »

สำหรับ เรื่อง น้ำมันเครื่อง  ...นาทีนี้  ถ้าเป็น น้ำมันเครื่อง สังเคราะห์ 100 %  ผมแนะนำให้เป็น ของแท้ toyota ในศูนย์ บริการดีกว่าครับ

มั่นใจ  ได้ว่า เป็นของแท้ แน่นอน 100% ที่ขาย กันข้างนอก ตามเว็บ  พวก Mobil 1 พวกนี้ ก็น่าสนใจ ครับ แต่ เราจะมั่นใจ ได้แค่ไหน ว่า เป็น ของแท้  แน่นอน  ถ้าเกิด ไปเจอ น้ำมันเครื่องปลอม ขึ้นมา แล้วเครื่องยนต์ ของเราเสียหายขึ้นมา  ใคร จะมารับผิดชอบให้เรา

สรุป ได้ไม่คุ้มเสีย  เอา ชัวร์ เอาของแท้  ในศูนย์ ครับ  เกรด น้ำมันเครื่อง ถ้าเป็นรถใหม่  ก็ให้ เป็น  ใส  เช่น 0w-40 ครับ  ราคาประมาณ 1700-1800 บาท

ส่วน หัวเทียน ใช้แบบ standard  ราคาหัวละ ประมาณ 80 บาท เปลี่ยนทุก 40,000 km ครับ   หากเป็น  อิริเดี่ยม ของ denso ราคาหัวละประมาณ 300 บาท   เปลี่ยนทุก  80,000 km

สาย กราวด์วาย  หรือ สายดิน เพิ่มเติม ที่ชอบติดตั้งกัน    ไม่แนะนำ ให้ติดตั้งครับผม
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

line ID: jautogas
altisspeed
Newbie
*

« ตอบ #62 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 10:19:02 pm »

ขอบคุณครับ
altisspeed
Newbie
*

« ตอบ #63 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2010, 01:12:07 pm »

สวัสดีครับพี่เจ
หลังจากวันอาทิตย์ที่ผ่านมาเข้าเอารถไปเช็คตามรอบ ตอนนี้ใช้งานได้ตามปกติครับ
อาทิตย์นี้กลับต่างจังหวัดจะทดสอบ และเก็บข้อมูลมาแจ้งครับ

ข้อมูลก่อนเข้าเช็คน่ะครับ
อัตราเร่งดีเหมือนเดิม
อัตรากินน้ำมัน (ขับในเมือง รถติดมาก อากาศร้อน) อยู่ที่ไม่เกิน 1.19 บาทต่อลิตรครับ (ราคาแก๊ส 11.30)
ถ้าวิ่งนอกเมือง ยาวๆน้อยกว่านี้ครับ
อัตราสิ้นเปลืองแบบนี้เป็นไงบ้างครับ ??

วันที่เข้าไปที่ร้านเห็นหัวฉีดตัวใหม่ magic jet ครับภายนอกดูสวยงามน่าใช้
ไม่รู้ว่าเรื่องประสิทธิภาพเป็นไงบ้างครับ ??
และผมเห็นว่าหลังจากติดตั้งแล้วจะมีสายแก๊สออกจากรางหัวฉีดอีกหนึ่งเส้นด้วยใชไหมครับ
พอดีรุ่น vertex สีแดง ไม่มีครับ มันคืออะไรครับ ??

ปกติชุดหัวฉีดและรางมีอายุการใช้งานอยู่ที่กี่กิโลครับ ??
และต้องมีการทำความล้างสะอาดบ้างไหมครับ ถ้ามีประมาณกี่กิโลครับ ??

ขอบคุณมากครับ
สันติ Newaltis

J-Autogas
Hero Member

« ตอบ #64 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2010, 03:59:18 pm »

หลังจากวันอาทิตย์ที่ผ่านมาเข้าเอารถไปเช็คตามรอบ ตอนนี้ใช้งานได้ตามปกติครับ
อาทิตย์นี้กลับต่างจังหวัดจะทดสอบ และเก็บข้อมูลมาแจ้งครับ

ข้อมูลก่อนเข้าเช็คน่ะครับ
อัตราเร่งดีเหมือนเดิม
อัตรากินน้ำมัน (ขับในเมือง รถติดมาก อากาศร้อน) อยู่ที่ไม่เกิน 1.19 บาทต่อลิตรครับ (ราคาแก๊ส 11.30)
ถ้าวิ่งนอกเมือง ยาวๆน้อยกว่านี้ครับ
อัตราสิ้นเปลืองแบบนี้เป็นไงบ้างครับ ?? อัตราสิ้นเปลือง ในเมือง ระดับนี้  ผมถือว่า ยังอยู่ในเกณฑ์ปกติ ครับ

วันที่เข้าไปที่ร้านเห็นหัวฉีดตัวใหม่ magic jet ครับภายนอกดูสวยงามน่าใช้
ไม่รู้ว่าเรื่องประสิทธิภาพเป็นไงบ้างครับ ??  ประสิทธิภาพ การทำงาน ไกล้เคียงกับ หัวฉีด valtex เดิมครับ  แต่ จะมีความเร็วในการปิดเปิด  ที่เร็ว กว่าหัวฉีด valtex เดิม ทำให้  ปรับจูน ให้มีเวลาในการฉีด ที่สั้น กว่า หัวฉีด  valtex ได้ครับ

และผมเห็นว่าหลังจากติดตั้งแล้วจะมีสายแก๊สออกจากรางหัวฉีดอีกหนึ่งเส้นด้วยใชไหมครับ
พอดีรุ่น vertex สีแดง ไม่มีครับ มันคืออะไรครับ ??   

ปกติชุดหัวฉีดและรางมีอายุการใช้งานอยู่ที่กี่กิโลครับ ??
และต้องมีการทำความล้างสะอาดบ้างไหมครับ ถ้ามีประมาณกี่กิโลครับ ??

J-Autogas
Hero Member

« ตอบ #65 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2010, 04:01:39 pm »

พอดีรุ่น vertex สีแดง ไม่มีครับ มันคืออะไรครับ ??    เป็นท่อแรงดันแก๊ส  ที่ไหล ไปยัง ตัว mapsensor เพื่อวัดแรงดันก๊าซ ครับ

ปกติชุดหัวฉีดและรางมีอายุการใช้งานอยู่ที่กี่กิโลครับ ??  ประมาณ 100,000 km
  และต้องมีการทำความล้างสะอาดบ้างไหมครับ ถ้ามีประมาณกี่กิโลครับ ??  รางหัวฉีด ปกติ ไม่ต้องล้างครับ หาก  ตรวจเช็คแล้ว จำเป็น ต้องเปลี่ยนชุดซ่อมใหม่  ก็ทำการเปลี่ยนชุดซ่อม แล้วใช้งานต่อได้ ครับ

[/quote]

altisspeed
Newbie
*

« ตอบ #66 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2010, 12:43:52 pm »

ช่วงนี้หายหน้าไปนานครับ

พอดีว่าย้ายบ้านใหม่ และก็มีสมาชิกใหม่ในครอบครัว

(ลูกสาวครับ) เลยยุ่งๆครับ แต่รถก็ใช้งานได้ดี ปกติครับ

อัตราสิ้นเปลืองเท่าเดิมครับอยู่ระหว่าง 1.05-1.20 บาทต่อกิโลครับ

(ราคาแก๊ส 11.19) ถ้าครบสองหมื่นโลจะเข้าไปเช็คครับ

สันติ
J-Autogas
Hero Member

« ตอบ #67 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2010, 08:18:44 pm »

ยินดีกับ สมาชิกใหม่ในครอบครัว  ด้วยครับผม

ตรวจเช็คระบบแก๊ส  สะดวกวันไหน แวะมาได้เลยครับ

ting2514
Newbie
*

« ตอบ #68 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 08:24:19 am »

น้องอัลติส1.6Gของผมใกล้ถึง1000โลแล้วจะนัดติดวันที่9หรือ10กันยายนอยากจะประหยัดคับ 

เช็คที่ศูนย์เสร็จแล้วจะรีบเข้าไปรายงานตัวคับผม อยากจะติดของEUROPEGAS ระบบ OBDไม่รู้ว่าเป็นไงบ้างพี่เจแถมอะไรบ้างคับ(ถามไว้เพื่อได้คับไม่ต้องตอบก็ได้คับเดียวค่อยไปขอที่ร้านคับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 03, 2010, 08:34:26 am โดย ting2514 » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ting2514
Newbie
*

« ตอบ #69 เมื่อ: กันยายน 10, 2010, 08:33:15 pm »

ไปติดมาแล้วคับคุณเจอัถยาศัยดีคับ บริการดีอธิบายรายละเอียดการใช้งานฟังแล้วเข้าใจง่าย ตอบสิ่งที่ข้องใจได้หมด  รถไม่มีรอยขีดอะไรเลยเนียนมากคับ คิดถูกจริง๐ที่ติดที่นี่คับ(โปรโมทให้ฟรีคับ) รถวิ่งได้เหมือนน้ำมันและอาจดีกว่าคับ ลองวิ่งกลับความเร็ว 140 ยังเหลือไม่กล้าไปอีก ตื่นเต้นจนลืมเอกสารไว้ที่ร้านคุณเจ ดีที่ร้านโทรมาเตือนขอบคุณมากคับ วันหลังจะไปรับคืนฝากคุณเจไว้ก่อนคับ  ขอบคุณที่มอบสิ่งที่ดีให้คับ
J-Autogas
Hero Member

« ตอบ #70 เมื่อ: กันยายน 10, 2010, 09:07:10 pm »

ขอบคุณมาก ครับ ที่ให้ความไว้วางใจครับผม

มีข้อสงสัย  หรือ มีปัญหาการใช้งานอย่างไร  มาสอบถาม ได้ตลอดครับผม 

ยินดีให้ คำอธิบาย ทุก ข้อสงสัย ครับ

altisspeed
Newbie
*

« ตอบ #71 เมื่อ: กันยายน 10, 2010, 10:00:27 pm »

วันนี้เข้ามาทักทายครับ.....
ยังคิวแน่นเหมือนเดิมน่ะครับ
ธรรมดาครับ ของดีมีคุณภาพ

newaltis ของผมกับของน้อง
ใช้งานได้ตามปกติครับ คุ้มค่า
กับราคาจริงๆ

ถ้าครบ 2 หมื่นจะเข้าไปตรวจเช็คครับ

สันติ altis_speed   
J-Autogas
Hero Member

« ตอบ #72 เมื่อ: กันยายน 10, 2010, 10:08:36 pm »

ขอบคุณ altis_speed   ครับ ที่แวะมาทักทาย

ครบ 20,000 km  แวะมาครับผม

BANK
Full Member

« ตอบ #73 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2010, 01:02:30 pm »

กำลังจะได้เป็นสมาชิกคุณเจด้วยคนครับ

New ALTIS 1.8@LPG by J Autogas
หน้า: 1 ... 3 4 [5]   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์