logo-jauto
หน้าแรกเกี่ยวกับเราราคาติิดตั้งแก๊สรถตัวอย่างราคาอุปกรณ์สาระน่ารู้webboardสอบถาม/แผนที่
เจ ออร์โต้แก๊สFacebook

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
หน้า: [1]   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามกราฟครับ  (อ่าน 3181 ครั้ง)
anucha_b
Newbie
*

« เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 10:58:39 am »

หลังจากติดตั้งแล้วประมาณเดือนครึ่งพึ่งเคยลองดูโปรแกรมจูนแก๊สครั้งแรก  รบกวนช่างเจช่วยดูกราฟให้หน่อยครับว่าเป็นยังไงบ้างครับ ต้องปรับแก้ไขอะไรหรือเปล่าครับ   ยังจูนไม่เป็นเลยครับ  อ่านแต่กระทู้ของลูกค้าท่านอื่นที่ได้ติดตั้งกับช่างเจ อาจจะต้องรบกวนสอบถามบ่อยหน่อยนะครับ    (มีกระทู้ไหนที่สอนการจูนแบบละเอียดไหมครับจะได้เข้าไปศึกษาเป็นแนวทางครับ)                                                                                       

ขอบคุณครับ

* 2.jpg (144.03 KB, 1016x480 - ดู 571 ครั้ง.)
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
J-Autogas
Administrator
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 06:32:34 pm »

จาก กราฟ  เส้น กราฟแก๊ส ยังต่ำกว่า เส้นน้ำมันอีก เล็กน้อย

ให้ปรับแต่งเพิ่มเติม ตามนี้ครับ

1  กด ปุ่ม  calculate  กรอบสีแดง  หนึ่งครั้ง

2 จากนั้น กดปุ่ม  erase gas map  หนึ่งครั้ง  จากนั้น ปิดโปรแกรม ได้เลยครับ

โปรแกรมจะคำนวนการจ่ายให้ใหม่  จากนั้น วิ่งใช้งานปกติ อีก สองถึง สามวัน แล้วเปิด กราฟ  มาสังเกต อีกเที่ยวครับ

หรือ จะเปิดโหมด  ปรับจูนอัตโนมัติ ให้ทำงาน ก็ได้ครับ เปิด ตรง  autoadaption    จากเดิม  off  ให้เปิด เป็น  on  โปรแกรม ก็จะปรับจูนให้อัตโนมัติ อีกเหมือนกัน   ครับ

ลอง วิธีแรก  ก่อน ก็ได้ครับ

* 2.jpg (80.31 KB, 1016x480 - ดู 575 ครั้ง.)
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

line ID: jautogas
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์