logo-jauto
หน้าแรกเกี่ยวกับเราราคาติิดตั้งแก๊สรถตัวอย่างราคาอุปกรณ์สาระน่ารู้webboardสอบถาม/แผนที่
เจ ออร์โต้แก๊สFacebook

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
หน้า: [1]   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จองคิวพร้อมโอนเงินค่ามัดจำแล้ว วันที่ 1 ธันวาคม 2555 ครับ (Keihin+แคปซูล)  (อ่าน 4342 ครั้ง)
kho
Newbie
*

« เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 11:23:37 am »

ไม่ทราบว่า ได้รับเงินเรียบร้อยแล้วป่าวครับ โอนไปตัั้งแต่เมื่อวา่นช่วงบ่าย
ผมแจ้งสั่งสปริงเอาไว้ไปเปลี่ยนที่ร้านที่แนะนำมาด้วยนะครับคุณเจ
อยากทราบเพิ่มเติมว่า
- สามารถเข้าไปทำการติดตั้งได้ตั้งแต่กี่โมงครับ เสร็จประมาณกี่โมงครับ
- เมื่อติดตั้งเสร็จผมสามารถเอารถไปเปลี่ยนสปริงต่อได้เลยมั๊ยครับ
- ต้องเตรียมรถอย่างไรบ้างก่อนนำเข้าไปติดตั้ง และผมต้องนำเอกสารอะไรไปบ้างมั๊ยครับ ในวันติดตั้ง
- เงินส่วนที่เหลือที่ต้องชำระ ทั้งหมดเท่าไรครับ รับบัตรเครดิตมั๊ยครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
J-Autogas
Administrator
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 11:49:44 am »

ขอเวลาที่โอนเงินด้วยครับ

1 สปริง เตรียมไว้ให้แล้วครับ
2 ร้านเปิดตั้งแต่  8.00 น.  สามารถนำรถเข้ามาติดตั้ง ตั้งแต่ตอนเช้าได้เลยครับ ใช้เวลาติดตั้ง 4 ชม. ปรับจูนและวิ่งปรับจูน 15 km ทางด่วน เพื่อทดสอบระบบการทำงาน อีก 1 ชม. ครับ
3 ติดตั้งแก๊สเสร็จ แล้ว สามารถนำรถไปเปลี่ยน สปริงต่อได้เลยครับ
4 เอกสาร นำสำเนาทะเบียนรถมาอย่างเดียว ก็พอครับ
5 ค่าใช้จ่ายส่วนที่เหลือ ชำระเป็นเงินสด  ทางร้านยังไม่ได้รับบัตรเครดิต ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

line ID: jautogas
kho
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 12:05:50 pm »

ราบละเอียดการโอนเงิน ตามนี้เลยครับ คุณเจ

วันที่ทำรายการ: 30/10/2012 01:55:59 PM.
หมายเลขอ้างอิง: TRTR121030210560383
โอนเงินจากบัญชี: ###-2-41941-#
เพื่อเข้าบัญชี: 732-2-65970-3
ชื่อบัญชี: นายจิตติศักดิ์ วันชัย ( ร้าน J Autogas )
จำนวนเงิน (บาท): 1000.00

ปล. ระหว่างการติดตั้ง มีห้องนั่งรอมั๊ยครับคุณเจ
ปล.2 คุณเจครับ อยากทราบว่าทำไมคนส่วนใหญ่ไม่ค่อยเลือกติด Keihin กันเลยครับ ผมหาข้อมูลมาสักพักแล้ว คนส่วนใหญ่เลือกติดแบบธรรมดากันเนื่องจากเชื่อว่า ไม่แตกต่างมากนัก แต่สุดท้ายผมก้อเลือก Heihin อยู่ดีแหละครับ เนื่องจากอยากได้สิ่งที่ดีที่สุดให้กับรถเรา เลยอยากได้ความเชื่อมั่นจากคุณเจ อีกสักครั้งว่า มันดีกว่าอย่างชัดเจนมั๊ยครับ ในด้านอัตราเร่ง ความทนทาน หรือเรื่องต่างๆ ก้อตาม
ปกติ ผมใช้รถไปกลับที่ทำงาน วันละ 70 โล ความเร็วประมาณ 110- 160 กม./ชม.

ขอบคุณมากครับ คุณเจ แล้วเจอกันครับ ผมขับผ่านปั๊มที่เป็นที่ตั้งร้านคุณเจบ่อยมากครับ เพราะว่าคอนโดแฟนอยู่แถวนั้นครับผม ขับผ่านก้อมองทุกครั้งว่าต้องมาติดที่นี่ให้ได้ครับ
J-Autogas
Administrator
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 02:31:29 pm »

ที่ร้านมีห้องรับรอง แยกส่วน ไว้รองรับลูกค้าโดยเฉพาะครับ 

http://www.jautogas.com/board/index.php?topic=1019.0

การเลือกติดตั้งแก๊ส  สำหรับลูกค้า จะมีเหตุผลการเลือกที่แตกต่างกันครับ

1.  เลือกเกรดใช้งานทั่วไป แต่ได้ของในเกรดคุณภาพ ของอุปกรณ์ เทียบกับ คู่แข่งยี้ห้ออื่นในท้องตลาดแล้ว  คุณภาพสินค้าสูงกว่า   ประสิทธิภาพการทำงานของ อุปกรณ์ กล่อง ecu gas  หัวฉีดแก๊ส   หม้อต้มแก๊ส  คุณภาพและประสิทธิภาพการทำงานสูง  ตอบโจทย์ ความต้องการของตนเองได้ ในเรื่อง ความทันสมัย  การรองรับแรงม้าของเครื่องยนต์  ฟิลลิ่งการทำงาน  เมื่อ เลือกได้ว่า สิ่งที่ตนเองเลือกตอบโจทย์ตนเองได้ครบ  และสินค้าคุณภาพสูงกว่า สินค้าตัวอื่นชัดเจน   ลูกค้า จะเลือก  europegas ที่เป็น  หัวฉีด  europegas ครับ
เพราะ
A ได้ กล่องเป็น   obd can
B ได้หัวฉีดแก๊ส  รุ่นทันสมัยสุดในตลาด  เสียงเงียบ  ประสิทธิภาพ ดี  รับประกันสองปี   ข่าวเรื่อง ฟีดแบ็คเรื่อง เสีย   หรือ มีปัญหา ไม่มีเลย  คุณภาพ เด่นสุดในตลาด  แต่ ราคา  ย่อมเยา สุดใน สินค้าเกรด ระดับเดียวกัน
C ได้หม้อต้ม รองรับแรงม้าได้สูง  ไม่ต้องเพิ่มเงิน   ทำงานเสียงเงียบ  รับประกันสองปี
ดังนั้น ชุดปกติ ของทางร้าน  จึงเป็นชุดที่ตอบโจทย์ของลูกค้าที่ต้องการติดตั้งแก๊ส ใน เกรดอุปกรณ์ ระดับ top สุดในตลาด แต่ราคา ย่อมเยาสุด ในตลาด ครับ

2.  หาก ลูกค้า เลือกเป็นหัวฉีด keihin  ลูกค้าจะเลือกเป็น   อะไร ก็ได้ ที่ดี ที่สุด  ที่มีอยู่ในตลาด ณ. ตอนนั้นครับ  เรื่องราคา  หรือ ส่วนต่าง ที่เพิ่ม  อยู่ในเกณฑ์ที่ลูกค้า  รับได้ครับ

* IMG_2070.PNG (75.49 KB, 640x960 - ดู 600 ครั้ง.)

line ID: jautogas
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์