logo-jauto
หน้าแรกเกี่ยวกับเราราคาติิดตั้งแก๊สรถตัวอย่างราคาอุปกรณ์สาระน่ารู้webboardสอบถาม/แผนที่
เจ ออร์โต้แก๊สFacebook

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
หน้า: [1]   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: hoda city zx ออกตัว สะอึกๆ ตอนเปลี่ยนเกียร์ (ออโต้)คับ  (อ่าน 4053 ครั้ง)
otenro_3
Newbie
*

« เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 09:58:31 pm »

พี่เจคับ
ผมติดตั้งกับพี่ไปวันที่ 6 เดือน พ.ย. 53 ชุด 30000
ติดตั้งเสร็จ  วิ่งได้ตามปกติ ไม่สะอึกตอนออกตัว คับ
พอดีผมอยู่สระแก้ว ก่อนกลับ เลยไปให้พี่เช็คความเรียบร้อย ก่อนกลับบ้าน ตอนนั้นก็วิ่งไป 700 กว่าโลแล้วคับ
จูนใหม่ด้วย เพราะตอนเปลี่ยนเป็นแก็ส รู้สึกสะดุดคับพี่จูนใหม่ ก็เรียบร้อยดีคับ  กลับบ้าน

อาการ 
หลังจากนั้นก็วิ่งได้ สัก เกือบ 2000 โลคับนับจากติดตั้ง ก็มีอาการ ตอนออกตัว รถจะกะตุกๆ ตอนเปลี่ยนเกี่ยร์ (ออโต้ cvt )
ปกติตอนเปลี่ยนเกี่ยร์จะไม่มีความรู้สึกนี้เลย วิ่งไต่ระดับความเร็วสูงขึ้น พอเกียร์สูง วิ่งสัก 80 ขึ้นไปแล้วปกติคับ
ถ้าใช้น้ำมันตั้งแต่เริ่ม ก็ปกติครับ ไม่มีอาการนี้เลยคับ   
(ใช้แก๊ส )ถ้าจอดรถอยู่เฉย ๆ เข้าเกียร์ p รถ จะกระตุก เองคับ เป็นระยะๆ เป็นเพราะอะไรหรอครับ

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
J-Autogas
Administrator
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 10:20:59 pm »

หลังจากติดตั้งแก๊สไป  หัวเทียนได้เคยเปลี่ยนใหม่บ้างหรือยังครับ 

หากหัวเทียน  ใช้มานานแล้ว  เวลามาติดแก๊ส   เครื่องยนต์ เวลาใช้แก๊ส  ความร้อนในห้องเผาไหม้จะสูงกว่าน้ำมัน ทำให้การจุดระเบิดยากขึ้น   ตรงนี้ ก็ทำให้มีผล เดินเบาสะดุดได้เหมือนกัน ครับ

แต่หาก หัวเทียนเพิ่งเปลี่ยนมา   ต้องรบกวน นำรถมาให้ผม  ปรับจูนใหม่ อีกครั้งครับผม  เชื้อเพลิงแก๊ส ที่จ่ายอยู่ตอนนี้  อาจ น้อยเกินไป ทำให้เครื่องยนต์ ทำงานมีกำลังไม่เต็มที่ ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

line ID: jautogas
otenro_3
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 10:33:40 pm »

คับผม วันที่ 9 จะเอารถไปให้พี่ดูนะคับ
สำหรับหัวเทียน ไม่แน่ใจคับ รถเข้าศูนย์บริการตลอด  ต้องเปิดสมุดประวัติรถดูก่อนคับ
พี่เจคับ น้ำมันเครื่อง hoda city รุ่น นี้
ถ้าจะให้ดี กว่าเก่าต้องใช้ น้ำมันเครื่องอะไร คับ
รบกวนพี่ บอก ชื่อ ยี่ห้อ เบอร์ น้ำมันหน่อยคับ พอดีกำลังจะถ่ายน้ำมันเครื่องใหม่คับ

สอบถามอีก ข้อคับ พอดี ที่บ้านมีรถ new crv อีกคันคับ สนใจจะติดเหมือนกัน
 ราคาเท่าไหร่คับ ถังโดนัดนะคับ
J-Autogas
Administrator
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 10:42:12 pm »

น้ำมันเครื่อง ใช้เกรดเดิม ก็ได้ครับ  หรือ ถ้าต้องการ แบบ สังเคราะห์ แนะนำ ของ ปตท. ราคา ประมาณ  1,000 ต้นๆ

ถ่ายน้ำมันเครื่อง  มาถ่ายที่ ร้าน ที่อยู่ในปั้มแก๊ส  ที่เดียว กับผม ก็ได้ครับ   เขามีน้ำมันเครื่อง ตัวนี้ ด้วยเหมือนกัน

ส่วน หัวเทียน  ถ้าไม่ได้เปลี่ยนมานานแล้ว คงต้องเปลี่ยนใหม่ครับ   

crv  g3  ติดแก๊ส  แนะนำ ชุดเดียวกับ ที่ติดตั้งไป ครับ  แต่ ถัง โดนัท  แนะนำขนาด 59 lite ครับ ราคา เบ็ดเสร็จ  35,000 บาทครับ ลูกค้าเก่า มีส่วนลด พิเศษ ให้ครับผม

line ID: jautogas
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์