logo-jauto
หน้าแรกเกี่ยวกับเราราคาติิดตั้งแก๊สรถตัวอย่างราคาอุปกรณ์สาระน่ารู้webboardสอบถาม/แผนที่
เจ ออร์โต้แก๊สFacebook

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
หน้า: [1]   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอจองคิวติดตั้ง เสาร์ 7 ก.ย. 2556 รถผม Honda City MC 2012 และมีคำถามครับ  (อ่าน 5181 ครั้ง)
jneosun
Newbie
*

« เมื่อ: กันยายน 01, 2013, 01:51:07 am »

ขอจองคิวติดตั้ง เสาร์ 7 ก.ย. 2556 รถผม Honda City MC 2012 และมีคำถามครับ

EUROPEGAS S.A.S OBD
หม้อต้ม MAGIC III  GOLD 250HP
หัวฉีด(แบบแยก) Europegas สีทอง by HANA
http://www.europegas.net/wb/index.php?topic=116.0
ถังโดนัท luckmetal work
มัลติวาล์ว tomasetto italy
พร้อมเอกสารใบรับรอง
รับประกันอุปกรณ์ 2 ปี
ประกันอัคคีภัย 1,000,000 บาท
ประกันเครื่องยนต์ 100,000 บาท
ประกันความเสียหายส่วนบุคคล 100,000 บาท

มีคำถามครับ
1. อุปกรณ์ทุกอย่างรับประกัน 2 ปี ไม่จำกัดระยะทาง และ ECU EUROPEGAS S.A.S OBD รับประกัน 5 ปี ไม่จำกัดระยะทาง ถูกต้องไหมครับ
2. ผมอยากติดตั้งหัวฉีดแบบแยก (ทำให้หัวฉีดเข้าใกล้ท่อไอดีมากที่สุด) สามารถติดตั้งได้หรือเปล่าครับ แล้วสามารถติดแบบ gas 2 ทางด้วยได้หรือเปล่าครับ
3. ท่อแก๊ส เป็นยี่ห้ออะไร มาตรฐานอะไร หุ้มท่อถัก เป็นยี่ห้ออะไร มาตรฐานอะไรครับ
4. ช่วยแนะนำหน่อยครับ ถังโดนัทมาตรฐานที่สามารถติดตั้งในช่องยางอะไหล่ได้ ขนาดใหญ่ที่สุด (ที่ไม่ใหญ่เกินไป และท้ายไม่ห้อย) ควรเป็นขนาดไหนครับ 51ลิตร หรือ 48ลิตร
5. การติดตั้ง ตัดต่อสายไฟฟ้าหรือเปล่าครับ
6. เครื่อง i VTEC ทางร้านถอดท่อไอดี ออกมาเจาะใช่หรือเปล่าครับ
7. ประกันเครื่องยนต์ + ประกันอัคคีภัย 1,200,000 บาท นาน 2 ปี หรือเปล่าครับ ต่ออายุได้ไหมครับ
8. รวมทั้งหมดราคาเท่าไหร่ครับ บัตรเครดิต ผ่อน 0% ได้กี่เดือนครับ

ขอบคุณครับ
Wit
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
jneosun
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 01, 2013, 02:10:00 am »

อีกอย่างครับ ผมรบกวนขอดูรูป City ที่เคยติดตั้งหัวฉีดแบบแยก (ทำให้หัวฉีดเข้าใกล้ท่อไอดีมากที่สุด) เอาขึ้น Web ให้ดูด้วยครับ ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
J-Autogas
Administrator
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 01, 2013, 11:37:18 am »

ขอจองคิวติดตั้ง เสาร์ 7 ก.ย. 2556 รถผม Honda City MC 2012 และมีคำถามครับ

EUROPEGAS S.A.S OBD
หัวฉีด(แบบแยก) Europegas สีทอง by HANA
http://www.europegas.net/wb/index.php?topic=116.0
ถังโดนัท luckmetal work
รับประกันอุปกรณ์ 2 ปี
ประกันความเสียหายส่วนบุคคล 100,000 บาท

มีคำถามครับ
1. อุปกรณ์ทุกอย่างรับประกัน 2 ปี ไม่จำกัดระยะทาง และ ECU EUROPEGAS S.A.S OBD รับประกัน 5 ปี ไม่จำกัดระยะทาง ถูกต้องไหมครับ

ใช่ครับ

2. ผมอยากติดตั้งหัวฉีดแบบแยก (ทำให้หัวฉีดเข้าใกล้ท่อไอดีมากที่สุด) สามารถติดตั้งได้หรือเปล่าครับ แล้วสามารถติดแบบ gas 2 ทางด้วยได้หรือเปล่าครับ

ติดตั้งแบบ หัวฉีดแยก สามารถติดตั้งได้ครับ แต่ ตัวหัวฉีด ไม่มีการยึดมั่นคง ทำให้หัวฉีด สั่น แกว่งไป  แกว่งมาก ตลอดเวลาที่เครื่องยนต์ทำงาน ตอนนี้ ทางร้านยกเลิกงานติดตั้งในลักษณะนี้ไปได้ ประมาณ 2 ปี ได้แล้วครับ  แต่ ถ้าลูกค้าสนใจ ติดตั้งทางร้าน ก็มีอุปกรณ์ติดตั้งให้ได้  ครับ ติดแบบ หัวฉีดแยก ไม่สามารถทำระบบจ่าย 2 ทางได้ครับ

ระบบหัวฉีดเดี่ยวติดตั้งไกล้ท่อร่วมไอดีมากสุด ทางร้านเคยติดตั้งไปแล้ว ไม่เกิดประสิทธิภาพที่ดีขึ้นชัดเจน นำมาเป็นจุดขาย เพื่อโปรโมท งานติดตั้งไม่ได้   จะสู้ ระบบ 2 ทาง แบบใหม่ของทางร้านไม่ได้  แบบนี้  ประสิทธิภาพ ดีขึ้นชัดเจน  ลูกค้าสัมผัสได้   ต้น พุ่งเหมือนน้ำมัน กลาง ปลาย เกียร์เปลี่ยนตำแหน่งเดิม  เสียงเครื่อง เวลา คิกดาวน์ เสียงเครื่องยนต์ไม่ดังแบบแห้งๆ  ครับ

3. ท่อแก๊ส เป็นยี่ห้ออะไร มาตรฐานอะไร หุ้มท่อถัก เป็นยี่ห้ออะไร มาตรฐานอะไรครับ

ท่อแก๊ส NCR  made in  Thailand  อายุการใช้งาน 5 ปี คุณภาพ  ท่อถัก ที่หุ้ม  ความหนา เท่ากับ ท่อถักที่ใช้ในโรงงาน  มาตรฐานเดียวกับ โรงงานประกอบรถยนต์  ส่วนยีห้อ ตามรูปที่แนบมาครับ ประกอบรถยนต์

อุปกรณ์  ท่อแก๊ส   ท่อน้ำ  ที่ทางร้าน ใช้ในการติดตั้งเป็น  มาตรฐานและความรับผิดชอบของทางร้าน  แต่ละยีห้อ ที่ทางร้านเลือก จะเลือกยี้ห้อ ที่ มีความคงทน และผ่านการ วิเคราะห์ และ เก็บข้อมูลผลิตภัณฑ์มาระยะหนึ่ง และค่อนข้างมั่นใจ จึงเลือกใช้ เพราะสังเกต ในราคา การเซอร์วิศของทางร้าน  จะไม่มีราคาส่วนเปลี่ยน ท่อน้ำ  ท่อแก๊ส  กับทางลูกค้าเลย  คือ  หากท่อที่ทางร้านเลือกใช้  คุณภาพ มีปัญหา ทางร้านก็ต้องเปลี่ยนให้ลูกค้าฟรี  ไม่มีการเก็บค่าใช้จ่าย  ดังนั้น ส่วนท่อ  ทางร้าน จึงเลือก ท่อคุณภาพ ดีเป็นมาตรฐานอยู่แล้วครับ

4. ช่วยแนะนำหน่อยครับ ถังโดนัทมาตรฐานที่สามารถติดตั้งในช่องยางอะไหล่ได้ ขนาดใหญ่ที่สุด (ที่ไม่ใหญ่เกินไป และท้ายไม่ห้อย) ควรเป็นขนาดไหนครับ 51ลิตร หรือ 48ลิตร

แนะนำ โดนัทขนาด 51 lite ยีห้อ  luck metal work ครับ

5. การติดตั้ง ตัดต่อสายไฟฟ้าหรือเปล่าครับ

ตัด ต่อ  เก็บ หุ้ม สองชั้น ครับ

6. เครื่อง i VTEC ทางร้านถอดท่อไอดี ออกมาเจาะใช่หรือเปล่าครับ

ถอดครับ

7. ประกันเครื่องยนต์ + ประกันอัคคีภัย 1,200,000 บาท นาน 2 ปี หรือเปล่าครับ ต่ออายุได้ไหมครับ

นาน  1 ปี ต่ออายุได้ครับ

8. รวมทั้งหมดราคาเท่าไหร่ครับ บัตรเครดิต ผ่อน 0% ได้กี่เดือนครับ

ราคา  32,000 บาท รับเงินสดอย่างเดียวครับ

ขอบคุณครับ
Wit
อีกอย่างครับ ผมรบกวนขอดูรูป City ที่เคยติดตั้งหัวฉีดแบบแยก (ทำให้หัวฉีดเข้าใกล้ท่อไอดีมากที่สุด) เอาขึ้น Web ให้ดูด้วยครับ ขอบคุณครับ

ได้ครับ

* IMG_3133.JPG (78.95 KB, 502x378 - ดู 459 ครั้ง.)

* IMG_3134.JPG (105 KB, 500x372 - ดู 461 ครั้ง.)

line ID: jautogas
jneosun
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 01, 2013, 05:17:21 pm »

ถ้าอย่างนั้น ผมคงติดแบบรางหัวฉีด Europegas สีทอง by HANA + gas 2 ทาง กับถังโดนัท 51 ลิตรครับ
ผมได้เข้าไปอ่านที่
http://www.jautogas.com/board/index.php?topic=2450.0

มีคำถามเพิ่มครับ
1. Honda City 2012 ติดตั้งถังโดนัท 51 ลิตร ออกใบรับรองวิศวกรได้ และจดทะเบียนรถ LPG gas ได้ใช่ไหมครับ
2. สรุปว่าทางร้านจะต้องเจาะตัวรถ ทั้งหมดกี่รู แล้วผมเห็นรูใหญ่ๆที่ท่อ gas ผ่านใน Web แล้ว ไว้อย่างนี้แล้วน้ำไม่เข้าเหรอครับ
http://www.jautogas.com/board/index.php?topic=3496.0
3. ทางร้านมีวงจร reset เข็มน้ำมัน new city และ ถุงใส่ยางอะไหล่ Europegas ให้อยู่แล้วใช่ไหมครับ
4. รถคันเก่าผมใช้น้ำมัน start รถ และตอนจะจอดรถก็ตัดเข้าใช้น้ำมัน อย่างนี้ควรทำยังไงกับปั้มติ๊กครับ
ขอบคุณครับ
Wit
J-Autogas
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 01, 2013, 06:00:02 pm »

1. จดทะเบียนได้ตามปกติ ถังขนาด 51 ลิตร เพิ่มเงิน 1,000 บาท
2.  http://www.jautogas.com/board/index.php?topic=3549.0

3. วงจร รีเซ็ต  กับ ถุงใส่ยางอะไหล่ มีให้ด้วยครับ

4. ระบบตัด ปั้มติก ทำงาน แบบ อัตโนมัติ   ตัด น้ำมันไป แก๊ส   หรือ ตัดจาก แก๊ส  มา น้ำมัน  ไม่มี สะดุด ครับ

jneosun
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 02, 2013, 01:45:36 pm »

ผมขอจองคิวติดตั้ง เสาร์ 7 ก.ย. 2556 รถผม Honda City MC 2012 นะครับ

ติดตั้ง EUROPEGAS S.A.S OBD
หัวฉีด Europegas สีทอง by HANA
ถังโดนัท luckmetal work 51 ลิตร
อุปกรณ์ทุกอย่างรับประกัน 2 ปี ไม่จำกัดระยะทาง และ ECU EUROPEGAS S.A.S OBD รับประกัน 5 ปี ไม่จำกัดระยะทาง

ขอบคุณครับ
Wit
J-Autogas
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 02, 2013, 07:35:46 pm »

โทรเข้ามาจองคิว พร้อมมัดจำล่วงหน้าได้เลยครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์