logo-jauto
หน้าแรกเกี่ยวกับเราราคาติิดตั้งแก๊สรถตัวอย่างราคาอุปกรณ์สาระน่ารู้webboardสอบถาม/แผนที่
เจ ออร์โต้แก๊สFacebook

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
หน้า: [1]   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามติดตั้งแก็ส ใน CR-V 2014 รุ่น 2.0 E  (อ่าน 2041 ครั้ง)
s.freedom
Newbie
*

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2014, 09:03:31 pm »

รบกวนสอบถามติดตั้งแก็ส ใน CR-V 2.0 E ชุดติดตั้ง
1.Europegas OBD S.A.S ถังโดนัท 51 ลิตร
 หัวฉีด Hana
 หม้อต้ม Tomasetto Antartic 380 hp Tomasetto
- เพียงพอไหมครับ ใจอยากเปลี่ยนหัวฉีดเป็น KEIHIN คุ้มค่ากับเงินที่ต้องจ่ายเพิ่มไหมครับ
2.ถอดทั่วร่วมไอดี มาเจาะข้างนอกรึป่าวครับ (อยากให้เอาออกมาเจาะด้านนอกครับ)
3.หัวเติมแก๊สใต้ท้องรถ มีการตัดแผ่นกันเสียงแล้วทำเป็น ช่องเปิด-ปิดให้รึป่าวครับ
4.หม้อต้ม Tomasetto Antartic 380 hp Tomasetto สามารถทำแก๊ส 2 ทางได้รึป่าวครับ
5.สำหรับเกจน้ำมันรุนนี้ มีการติดวงจรเซตเกจน้ำมันให้ด้วยใช่ไหมครับ
สุดท้ายขอสอบถามราคาด้วยครับ

ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
J-Autogas
Administrator
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2014, 09:21:49 pm »

รูปแบบงานติดตั้ง new crv รุ่นนี้  งานติดตั้งทั้งหมด ตามลิงค์ที่แนบมาครับ

http://www.jautogas.com/honda/100-crv-3.html
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

line ID: jautogas
J-Autogas
Administrator
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2014, 09:31:05 pm »

รบกวนสอบถามติดตั้งแก็ส ใน CR-V 2.0 E ชุดติดตั้ง
1.Europegas OBD S.A.S ถังโดนัท 51 ลิตร
 หัวฉีด Hana
 หม้อต้ม Tomasetto Antartic 380 hp Tomasetto
- เพียงพอไหมครับ ใจอยากเปลี่ยนหัวฉีดเป็น KEIHIN คุ้มค่ากับเงินที่ต้องจ่ายเพิ่มไหมครับ

หัวฉีด HAHA ก็เพียงพอแล้วครับ ระบบการกรอง 3 ชั้น ทำให้หัวฉีดทำงานได้ดี มีประสิทธิภาพ ไม่อุดตันได้ง่าย อายุการใช้งานยาวนาน
ส่วนถ้าหัวฉีด keihin ก็คุ้มค่าครับ แพงอีกหน่อย ทางร้าน บวกส่วนต่างราคาอย่างเดียว  คุณภาพคุ้มราคาที่ต้องจ่ายเพิ่มครับ

2.ถอดทั่วร่วมไอดี มาเจาะข้างนอกรึป่าวครับ (อยากให้เอาออกมาเจาะด้านนอกครับ)

ถอดออกมาเจาะด้านนอกได้ครับ แต่ รถต้องเข้าเช้า  และเสร็จประมาณ 17.00 น. ครับ  แต่  ถ้าถามผม ถ้าเป็นรถผมเอง ผมไม่รื้อครับ เครื่องยนต์ช้ำ จากการถอดน๊อตเข้าออก  และเรื่องปะเก็นยาง ส่วนถ้าเป็น ท่ออลูมิเนี่ยม อย่างรุ่น 2.4 ถีงจะเหมาะในการถอด ไม่ช้ำมาก ท่อไอดี เป็น โลหะ แข็งแรงไม่บอบ บางเหมือนท่อ ไอดี รุ่น 2.0 ซึ่งเป็น พลาสติก  และบอบบางกว่าครับ

3.หัวเติมแก๊สใต้ท้องรถ มีการตัดแผ่นกันเสียงแล้วทำเป็น ช่องเปิด-ปิดให้รึป่าวครับ  มีทำให้พร้อมครับ

4.หม้อต้ม Tomasetto Antartic 380 hp Tomasetto สามารถทำแก๊ส 2 ทางได้รึป่าวครับ  ทำได้ครับ

5.สำหรับเกจน้ำมันรุนนี้ มีการติดวงจรเซตเกจน้ำมันให้ด้วยใช่ไหมครับ  มีติดให้ด้วยครับ

สุดท้ายขอสอบถามราคาด้วยครับ ราคา หัวฉีด hana  33,000 บาท  หัวฉีด keihin  38,000 บาท ครับขอบคุณครับ

line ID: jautogas
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์