logo-jauto
หน้าแรกเกี่ยวกับเราราคาติิดตั้งแก๊สรถตัวอย่างราคาอุปกรณ์สาระน่ารู้webboardสอบถาม/แผนที่
เจ ออร์โต้แก๊สFacebook

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
หน้า: [1]   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนทางร้านวิเคราะห์และหาวิธีแก้ไขให้ด้วยนะครับ  (อ่าน 2835 ครั้ง)
aubdul
Newbie
*

« เมื่อ: เมษายน 01, 2014, 10:36:00 am »

ถึงทางร้านเจออโต้แก๊สครับ

มีเรื่องจะปรึกษาครับ  เนื่องจากผมนำรถไปติดตั้งแก๊สกับทางร้านเมื่อประมาณเดือน มกราคม 2557  หลังจากนั้น ประมาณเดือนละครั้งผมต้องกลับเข้าไปให้ช่างเช็คและดูอาการ เช่น เครื่องยนตร์ดับกลางอากาศ  หม้อต้มดัง และทำการเปลี่ยนหม้อต้มใหม่   สายฟิวหลวม   และอาการล่าสุดก้อคือ เมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมา ขับอยู่ประมาณ 60-70 เครื่องมีอาการเร่งขึ้นเอง และเครื่องยนตร์ดับไป โดยผมต้องประคองรถเข้าข้างทาง ด้วยความตกใจ ของภรรยา และลูกชาย  โชคดีที่รถคันหลังตามมาไม่เร็ว...

ด้วยเหตุนี้เองครับ ผมจึงต้องขอรบกวนให้ทางช่างตรวจสอบโดยละเอียดให้หน่อยนะครับ ว่าสาเหตุมันเกิดจากอะไร ทำให้อาการเหล่านี้เกิดขึ้นบ่อย ถ้านับการดับกลางอากาศ ประมาณ 4 รอบแล้วครับ  ซึ่งรถผมทำการติดตั้งไปไม่ถึงครึ่งปีเลย  ผมเป็นห่วงครอบครัวครับ เพราะต้องเดินทางไปกลับต่างจังหวัดเกือบทุกอาทิตย์  โดยข้อสังเกตของผมก้อคือ หลังจากที่ผมวิ่งรถจาก กทม. - เพชรบุรี แล้วช่วงขากลับเพชรบุรี - มากทม. มันจะมีอาการดังกล่าว ที่เล่ามาครับ
ซึ่งผมว่ามันก้อไม่ได้เป็นระยะทางไกลมาก  ยังต้องรบกวนช่างเจวิเคราะให้หน่อยนะครับว่าเกิดจากอะไร  รถผมเชฟโรเรตครูซ สีขาว ช่างน่าจะจำผมได้ เพราะเข้าไปบ่อยจนช่างทักว่าคันนี้ปัญหาเยอะ.... แต่ช่วงนี้ยังไม่มีเวลานำรถเข้าไป ตอนนี้เลยต้องขับน้ำมันไปก่อน
ยังไงฝากช่างเจหาทางแก้ไขไว้ให้ด้วยนะครับ มีเวลาจะโทรไปนัดและเข้าไปให้ตรวจเช็ค  ขอบคุณมากๆ นะครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
J-Autogas
Administrator
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 01, 2014, 10:48:59 am »

Chevrolet cruze อาการเครื่องยนต์เร่งขึ้นเอง เคยได้ยินมาเหมือนกันกับรถรุ่นนี้ครับ แต่ กับรถลูกค้าทางร้านเพิ่งได้ทราบ จากที่แจ้งมาจากเคสนี้ครับ

ส่วน ปัญหาต่างๆ ที่เกิดกับ chevrolet cruze ยอมรับว่า ค่อนข้างมีปัญหาเยาะพอสมควร ที่ทางร้าน ติดตั้งไป ทั้งหมด ทั้ง  1.6   1.8 ก็มีเจอปัญหามาหลายอย่าง

กับ 1.6 อาการเบาดับ จะเป็นอาการที่ค่อนข้างเจอได้สำหรับรถยนต์รุ่นนี้ ซึ่งสาเหตุ อาจมาจากการปรับจูน  อุปกรณ์    ระบบจุดระเบิดของเครื่องยนต์  หรือ อื่นๆ ตรงนี้ต้องตรวจสอบต่อไปครับ

ส่วน การนำรถเข้ามา รบกวนโทรนัดผมล่วงหน้าเพื่อจะได้ตรวจสอบให้ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

line ID: jautogas
aubdul
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 01, 2014, 11:23:09 am »

โอเค  ขอบคุณมากครับ ช่างเจ เดี๋ยวจะโทรนัดก่อนเข้าไปเช็คครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์