logo-jauto
หน้าแรกเกี่ยวกับเราราคาติิดตั้งแก๊สรถตัวอย่างราคาอุปกรณ์สาระน่ารู้webboardสอบถาม/แผนที่
เจ ออร์โต้แก๊สFacebook

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
หน้า: [1] 2 3 ... 13   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาช่างเจ จะติดแก๊ส new crv ครับ  (อ่าน 91846 ครั้ง)
lordhobbit
Jr. Member
**

« เมื่อ: มิถุนายน 23, 2013, 10:58:20 pm »

ตอนแรกจะติดของ prins พอดี เปิดเว็บ ดูไปดูมา เอ้อ!!! ระบบ ระบบจ่ายแก๊ส 2 ทาง มันเค้าท่าดีแฮะ ทีนี้ผมอยากขอคำแนะนำจากช่างเจ ว่า
1.ของ prins กับ eg ถ้าไม่นับหัวฉีด  ระบบไหนเหมาะกับ crv กว่ากันคับ
2.ถ้าติด่ของ eg ระบบจ่ายแก๊ส 2 ทาง + ถังโดนัท ราคาเท่าไหร่ครับ
3.ถังโดนัท นี่ใส่แบบเยอะสุดได้กี่ลิตรครับ เอาแบบปิดได้ เพราะผมขนของข้างหลังค่อนข้างหนัก กลัวไปทับถัง
4.ตัว CRV G4 ลักษณะ ผมสังเกตุ ตรงที่วางยางอะไหล่ มันจะเอียงนิด ๆ อย่างงนี้ตอนวางถังโดนัท มีการเสริมให้ถังให้ไม่เอียงมั้ยครับ
5.เปลี่ยนหัวฉีดเป็น keihin มันจะต่างจากหัวฉีดเดิมของ eg เยอะมั้ยคับ (7,000 บาท) คุ้มค่ากว่ามั้ย
6.ลักษณะการใช้งานผมเดินทาง ตจว.ค่อนข้างบ่อยครับ
ปล.ขอคำชี้แนะหน่อยนะคับ อยากติดแบบทีเดียวจบ ไม่อยากมาแก้งาน บ้านผมอยู่ไกลโพ้นนนนนน
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
lordhobbit
Jr. Member
**

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 06:22:47 pm »

ขอบคุณครับ ช่าง j ที่นี้ ผมอยากถามเพิ่มว่า
1.ระบบแก๊สสองทางนี่ จะช่วยทำให้ความร้อนภายในเครื่องลดลงใช่ป่าวคับ มีผลกับพวกบ่าวาล์วด้วย
2.แก๊สสองทางนี่ ทำให้กินแก๊สมากขึ้นกว่าเดิมนิดนึงป่าวคับ
3.แล้วระยะยาวนี่จะมีปัญหามั้ยคับเช่น  หม้อต้มทำงานหนัก เพราะมันออกสองทาง (อันนี้คิดเอง T_T)
4.สูตรแก๊สสองทางนี่ช่างเจ เป็นคนคิดค้นขึ้นมาเองใช่ป่าวคับ (เก่ง ฝุด ๆ)
5.สรุปหัวฉีด HANA เพียงพอแล้วสำหรับ CRV ใช่ป่าวคับ Keihin นี่เกินความจำเป็น
ปล.ขอบคุณครับ ตอนนี้ 500 โลแระ เด๋วเกินรันอินเจอกันนะคับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
J-Autogas
Administrator
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 06:30:59 pm »

1. ระบบแก๊ส 2 ทางทำให้อุณหภูมิ ลดลง จากระบบแก๊ส ทั่วไป  เป็นเรื่องจริงๆ ครับ เช็ค คอมเม้นจาก  ลูกค้า หรือ ผู้ใช้ ตามเว็บที่ติดตั้ง สูตรนี้ ได้ทุกที เลยครับ     อัตราเร่งช่วงต้น ก็ดี ขึั้นด้วย แบบชัดเจนครับ  ผลทำให้ วาล์วไอเสียสึกหรอช้าลง  ทำให้เครื่องยนต์ ไม่ เสื่อมเร็วครับ

2.  สิ้นเปลืองเท่าเดิม ครับ

3. ไม่มีผลเสียใดๆ กับตัวหม้อต้มครับ

4. สูตร นี้ มีมานานแล้วครับ แต่ พอดีเห็น ว่า หม้อต้ม magic สามารถเพิ่มรูจ่ายแก๊ส เพิ่มขึ้นได้  ก็เลย  ทดสอบกับรถตนเอง  เห็นว่าดี เลย ให้ลูกค้าใช้ ต่อ ด้วยครับ

5. hana  ก็เพียงพอ  และ ดี กว่าหัวฉีด ยีห้ออื่นในตลาดแล้วครับ

เหตุที่ดี

บ่าเข็มลูกสูบ  เป็น ยางเกรด พิเศษ    หัวฉีด ไม่เสื่อมง่าย และ ทนทานดี  อีกอย่าง ประสิทธิภาพ ที่ทำได้ ก็ดีเยี่ยม ครับ

crv g4 ติดที่ร้านตอนนี้ ที่ปิด  เปิด ช่องเติมแก๊ส  ออกแบบใหม่ งานเนี๊ยบกว่าาเดิม อีกครับ

line ID: jautogas
lordhobbit
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 06:32:37 pm »

ขอรบกวนอีกซักคำถามนะครับ
อันนี้เพิ่มเติมนะคับ เจ้าตัว magic iii gold power นี่ ถ้าเพิ่ม option นี้เข้าไป ช่างเจ มองว่า คุ้มค่ากับเจ้า crv ป่าวคับ
ถ้าคุ้มค่าผมก้ออยากเปลี่ยน แต่ถ้า ตัวเดิม เอาอยู่แบบสบาย ๆ แล้วก้อโอเคครับ
ปล.แบบว่าอยากเอาของดี ๆ หน่อย (ผมพวกโรคจิตเสียน้อยเสียยากเสียมากเสียง่าย T_T)
J-Autogas
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 06:34:56 pm »

ถ้าเป็นเครื่องยนต์รุ่น  2400 cc. k24  รุ่นนั้นจะเหมาะสมครับ

แต่หาก เป็น  2.0  ตัวหม้อต้ม magic gold  250 hp  ก็เพียงพอ และ วิ่งดี  เหมือนน้ำมัน  ครับ

lordhobbit
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 06:37:21 pm »

จองคิวช่วงต้นเดือน เร็วสุดได้ช่วงประมาณไหนคับ ช่างเจ
ปล.รอ เปียแชร์ แป๊บ 555++ (ราคาเงินสดก้อ 33,000 เลยใช่ป่าวคับ)
J-Autogas
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 06:39:45 pm »

ราคานี้ รวมตัว รีเซ็ต  หรือ ถ้าจะตัดปั้ม ก็ตัดให้ฟรี   แถม สายจูน  กระเป๋า ใส่ยางอะไหล่ ให้พร้อมแล้วครับ

คิวติดตั้งช่วงนี้ ไม่แน่นมาก สะดวก โทรจอง พร้อมมัดจำ ล่วงหน้าได้ครับ

lordhobbit
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 06:55:48 pm »

ตัดปั้ม นี่   เจ้า CRV ส่วนมากเค้าตัดหรือไม่ตัดอะคับ บ่องตง ผมยังไม่เข้าใจเลย
สรุป มีผลดี หรือไม่ดี ยังไงหรอครับ
ปล.555++ (ผมว่าช่างเจ คงปวดหัวกะผมแล้วหละ ขนาดมันยังไม่ติด ถามซะ T_T)
J-Autogas
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 07:24:40 pm »

ปกติ กับ crv จะไม่ตัดปั้มครับ

หากตัดปั้ม น้ำมันไม่ส่งมายัง หัวฉีดน้ำมัน ขับทางไกล  หัวฉีดน้ำมัน อาจร้อน หรือ ทำให้เสื่อมประสิทธิภาพได้

ถ้าไม่ตัด  ปั้มน้ำมันอัดน้ำมันเลี้ยงหัวฉีด อยู่ตลอด  ก็ไม่มีผลเสียใดๆ ครับ

J-Autogas
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 07:27:56 pm »

1.  ชุดไหน ดีกว่ากัน ตัองดูว่า แต่ละชุด  เราได้อุปกรณ์อะไร ดีกว่ากัน ครับ

AC                                                   EUROPEGAS
รางหัวฉีด                                            valtek type 30                                    hana                   hana ทนทานกว่า ประสิทธิภาพดีกว่า
หม้อต้ม                                              tomasetto  140 hp  จ่ายทางเดียว            magic gold  250 HP จ่ายแก๊สออก 2 ทิศทาง
กล่อง ECU GAS ระบบ obd                     รับประกัน 2 ปี                                        รับประกัน 5 ปี            ความสามารถ ecu  เหมือนกัน
ราคา  พร้อมถังโดนัทขนาด 42 lite              36,000 บาท                                        32,000 บาท

lordhobbit
Jr. Member
**

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 07:31:29 pm »

โอเค ครับ ช่างเจ ผมชัดเจนทุกสิ่งอย่างแล้ว
ยังไงเร็ว ๆ นี้ โผล่ไปแน่ครับ
ปล.ฝากผีฝากไข้ด้วยนะครับ
lordhobbit
Jr. Member
**

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 07:36:40 pm »

บาทสรุป เป็น
ชุด EUROPEGAS รางหัวฉีด  hana
หม้อต้ม magic gold  250 HP จ่ายแก๊ส 2 ทาง + ถังโดนัท 51 L
ค่าตัว 33,000 บาท นะคับ ตามนี้
J-Autogas
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 08:05:26 pm »

ครับ ชุดนี้คุ้มสุดครับ 

ArtColo
Newbie
*

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 11:11:18 pm »

แอบมาเก็บข้อมูล G4 กำลังจะติดเช่นกันคาดว่าต้นเดือน รอเช็คระยะ10,000 โลแป๊ป ก่อนเช็คระยะจะโทรจองคิวเช่นกัน มีเพื่อนล่ะทีนี้
lordhobbit
Jr. Member
**

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 02:06:29 pm »

แอบมาเก็บข้อมูล G4 กำลังจะติดเช่นกันคาดว่าต้นเดือน รอเช็คระยะ10,000 โลแป๊ป ก่อนเช็คระยะจะโทรจองคิวเช่นกัน มีเพื่อนล่ะทีนี้

เอางี้ ไปติดพร้อมกันเลยม่ะ 555+++
หน้า: [1] 2 3 ... 13   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์