logo-jauto
หน้าแรกเกี่ยวกับเราราคาติิดตั้งแก๊สรถตัวอย่างราคาอุปกรณ์สาระน่ารู้webboardสอบถาม/แผนที่
เจ ออร์โต้แก๊สFacebook

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
หน้า: [1]   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีปัญหาเรื่องแก๊ส BRC ถามช่างที่ไหนๆ ได้คำตอบไม่ตรงกัน...ช่วยด้วยครับผม  (อ่าน 8027 ครั้ง)
Moo26
Newbie
*

« เมื่อ: มกราคม 15, 2012, 07:43:39 pm »

[/i][/b]
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Moo26
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 15, 2012, 07:54:20 pm »

เพิ่งซื้อรถมา Civic 97 เจ้าของเดิมติดแก๊สของ BRC มาด้วย วิ่งน้ำมันปกติ แต่พอเปลี่ยนมาวิ่งแก๊ส มีปัญหาเครื่องยนต์สั่น และดับเวลาเบาเครื่อง
ไปถามช่างที่อู่บอกว่า หัวฉีดแก๊สเสีย 1 หัว ต้องเปลี่ยน และไปถามอีกอู่นึงเค้าบอกว่า วิ่งเต็มสูบไม่มีปัญหา แค่ลองปรับจูนใหม่ และอีกอู่นึง
บอกว่ามีปัญหาที่จานจ่าย ให้เปลี่ยนจานจ่ายใหม่ ผมเองไม่ค่อยมีความรู้เรื่องการติดแก๊สเท่าไหร่...มีคนแนะนำให้เข้าศูนย์ SCG วิภาวดี 36
และตอนนี้เอารถเข้าไปแล้ว ไม่รู้ค่าใช้จ่ายจะเท่าไหร่...และถ้าเป็นหมื่นคงไม่ไหวแน่นอนครับ

คุณ เจ ช่วยแนะนำด้วยนะครับ

***ท่านไหน...มีความรู้ ช่วยแนะนำหน่อยครับ อยากวิ่งแก๊สมาก จะได้ประหยัดเงิน***
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
J-Autogas
Administrator
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 15, 2012, 10:24:56 pm »

เอารถ ให้ทาง scg  ตรวจสอบให้ก่อน ก็ได้ครับ  หากหัวฉีด เสียจริง  ก็แปลง เอาหัวฉีด อื่น ทดแทนได้ครับ

หากหัวฉีด brc เดิมเสีย  แปลงเอาหัวฉีดใหม่ เช่น  valtek  rial  ทางร้าน รับแปลงอยู่ ที่  4,500 บาท ครับ  เปลี่ยนใหม่ 4 หัว ทั้งรางเลยครับ

line ID: jautogas
TheAo
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 03, 2013, 08:25:01 am »

ขอแจมกระทู้นี้หน่อยนะครับ คือมีอาการแบบเดียวกับเจ้าของกระทู้นี้เลยครับ แต่ไม่สะดวกที่จะไปเช็คที่ SCG คือสามารถไปให้คุณเจตรวจเช็คได้เลยมั้ยครับ หรือควรจะโทรนัดเวลาก่อน รบกวนด้วยนะครับผม (คือเคยโทรไปแล้วเหมือนทางคนรับ บอกว่าเหมือนคุณเจไม่รับจูน BRC แล้วอ่ะครับหรือผมฟังผิดเองก็ขอโทษ ด้วยครับผม)
J-Autogas
Administrator
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 03, 2013, 09:56:57 am »

เอารถเข้ามาให้ทางร้านตรวจสอบ  ปรับจูนได้ครับ

ตรงไหนมีปัญหา   เช็คให้ได้ครับ

line ID: jautogas
TheAo
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 03, 2013, 10:27:40 am »

ครับผม รับทราบครับ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์