logo-jauto
หน้าแรกเกี่ยวกับเราราคาติิดตั้งแก๊สรถตัวอย่างราคาอุปกรณ์สาระน่ารู้webboardสอบถาม/แผนที่
เจ ออร์โต้แก๊สFacebook

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
หน้า: [1]   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เช็คระยะ 60,000 ( หกหมื่น )  (อ่าน 4760 ครั้ง)
torn
Newbie
*

« เมื่อ: มิถุนายน 08, 2012, 12:51:28 pm »

อินโนวา  ติดมาเกือบ 2  ปี แล้ว  รุ่น  obd can     เคยเปลื่ยน กรองไป เมื่อช่วง 30000 โล   ต้องเช็คอะไรบ้าง นอกจากเช็ครั่วครับ   นาน ๆ ไปที ขอแบบสบายใจกลับมานะครับ
            ข้อมูลสำหรับช่างเพิ่มเติม   เคยเปลี่ยนแบตเตอร์รี่ไป  เมื่ออาทิตย์ก่อน  มีผลต่อระบบแก็สหรือเปล่าครับ    ส่วนการขับขี่ค่อนข้างปกติ    แต่เหมือนเวลาเหยียบคันเร่งปกติแล้ว เสียงเครื่องยนต์จะพร่า ๆ ( ดังขึ้นกว่าเมื่อก่อน )   คล้าย ๆ  กับอาการท่อไอเสียรั่ว  เหมือนกำลังอัดมันน้อยลง     อันนี้ก็ไม่ทราบว่าคืออะไรนะครับ  แต่ปกติขับรถอยู่ระหว่าง  70-90   กม./ชม.
นาน ๆ จะไปเกินร้อยสักที
            และตอนนี้ ได้ตัว นิวฮอนด้าซิตี้ mc  มาแล้ว  ยังไม่พ้นรันอิน    แนะนำชุดติดตั้ง ใช้ถังโดนัท (  เอาขนาดที่วางแล้วไม่นูนขึ้นมาเกินแนวระดับเดิมนะครับ ปกติกใช้รถคันเก่า สามห่วง จะเติมครั้งละ 300 บาท เอาแบบไม่หนักรถมากครับ  )  ไม่ทราบชนิดและอุปกรณ์ที่แนะนำหน้าเวป อัพเดทหรือเปล่าครับ   ยังไงช่วยแนะนำเป็นการเฉพาะอีกครั้งนะครับ   
            และตามที่รีวิวไว้  ทราบว่าไม่จัดทำกันชนท้ายแล้ว   แต่หากให้ช่างจัดคิดราคาอย่างไร ต้องไปทำที่ใหนครับ   อยากให้จบที่ช่างเจ เลยครับ  เมล์กลับที่นี่นะครับ torn542011@hotmail.com
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
J-Autogas
Administrator
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2012, 05:38:51 pm »

เช็คระยะ  60,000 km  จะมีเปลี่ยน  ไส้กรองไอแก๊ส ปรับตั้งแรงดันหม้อต้ม   ตรวจสอบการรั่วซึม ระบบแก๊ส ตรวจสอบโปรแกรมจูนแก๊ส เช็คท่อน้ำ  ข้อต่อ ต่างๆ ครับ

และที่ระยะ 90,000 km ถึงจะมีการเปลี่ยน ชุดซ่อม  หม้อต้ม   เปลี่ยน ท่อทางสายน้ำใหม่ ครับ

อาการ เดินเบา สั่นๆ อาจต้องปรับจูนแก๊สใหม่ ลองดูก่อนครับ ว่า อาการ จะหายหรือไม่  ไม่ทราบ ว่า อาการที่เป็น  เป็นทั้งแก๊ส  ทั้ง น้ำมัน หรือ เป็นแต่ แก๊ส  หากเป็น แต่ แก๊ส  ก็ปรับจูนแก๊สใหม่  ครับ

ส่วน คานกันชน หลัง  แนะนำสถานที่ ติดตั้ง ตามลิงค์นี้ครับ  http://www.nvdautosport.com/bumper/bumper.html

กับ new city  แนะนำ เป็นชุดหัวฉีด  europegas กับ ถังโดนัท ขนาด  42 lite ครับ  วางได้เรียบ ไม่นูนพื้นขึ้นมาครับ

วันเช็ค ระยะ 60,000 km  สะดวก วันไหน เข้ามาได้เลยครับ  ไม่ต้องนัดหมายล่วงหน้าครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

line ID: jautogas
J-Autogas
Administrator
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2012, 08:10:17 pm »

http://www.innovaclub.net/SMF-Board/index.php?topic=5310.0

line ID: jautogas
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์