logo-jauto
หน้าแรกเกี่ยวกับเราราคาติิดตั้งแก๊สรถตัวอย่างราคาอุปกรณ์สาระน่ารู้webboardสอบถาม/แผนที่
เจ ออร์โต้แก๊สFacebook

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
หน้า: [1]   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามช่างเจ เรื่องเซ้นเซอร์O2 new Vios ครับ  (อ่าน 2997 ครั้ง)
okonomixz
Newbie
*

« เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 12:34:17 am »

พอดีวันนั้นผมโพสกระทู้ว่ารถผมมีอาการเบาดับทั้งน้ำมันและแก๊สเลยครับ ซึ่งช่างเจเข้ามาช่วยตอบและแจ้งเหตุที่เป้นปัญหาให้ ขอบพระคุณมากครับ
เลยอยากรบกวนสอบถามว่าปัญหาที่ช่างเจจากที่แจ้งไว้คราวนั้นคือตัว O2 เซ้นเซอร์อาจมีปัญหารบกวนสอบถามหน่อยครับ (ตามกระทู้นี้อะครับ http://www.newviosclub.com/forums/viewtopic.php?f=20&t=66961)
1.ถ้าผมไม่ได้ติดตั้งแก๊สที่ร้านสามารถให้ทางร้านช่วยแก้ไขได้หรือไม่ครับ
2.แล้วราคาค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไรครับ รับบัตรเครดิตหรือไม่ครับ
3.เดิมผมเป็นถัง 58 ลิตร ผมอยากเปลี่ยนเป็น ถัง 48 เพื่ิอให้เล็กลงได้ไหมครับ

ยังไงรบกวนช่วยตอบให้ด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
J-Autogas
Administrator
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 08:08:10 am »

เรื่อง sensor oxigen sensor ที่คาดว่า อาจเป็นปัญหานั้น  ผมสามารถ ใช้เครื่องมือ ตรวจสอบให้ได้ครับ ว่า เสีย หรือไม่

ถ้าหาก ว่า เสียจริง  ก็ให้สั่งซื้อสินค้า มา แล้วให้ ร้านผม เปลี่ยนให้ใหม่ได้ครับผม
 ตัว สินค้า ลูกค้า นำมาเอง ส่วน ที่ร้าน  คิดค่าแรง อย่างเดียวครับ  500 บาท

ส่วน การเปลี่ยนถังนั้น   ถังเก่า ทางร้าน ไม่ได้รับเทริน

หากสนใจ เปลี่ยนใหม่  ก็จะมี ค่าถังแก๊ส  พร้อม วาล์ว  และ ค่าแรง  ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

line ID: jautogas
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์