logo-jauto
หน้าแรกเกี่ยวกับเราราคาติิดตั้งแก๊สรถตัวอย่างราคาอุปกรณ์สาระน่ารู้webboardสอบถาม/แผนที่
เจ ออร์โต้แก๊สFacebook

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
หน้า: [1]   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ออก Honda accord new 2012 จะติดแก๊สแต่ยังกังวลเรื่องติดทีเดียวจบหรือไม่จบครับ  (อ่าน 6194 ครั้ง)
apipat
Newbie
*

« เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 11:22:20 pm »

่ช่างเจ ครับผมจองรถ honda accord new 2012 ซึ่งผมจองไปแล้วและได้รถประมาณปลายเดือน มิ.ย.นี้ครับ ผมอยากรู้ว่าความแตกต่างระหว่าง toyota กับ honda ต่างกันอย่างไร เพราะมีคนบอกว่าถ้าเป็น toyota ติดครั้งเดียวจบไม่ค่อยมีปัญหา แต่ถ้าติดแก๊สรถ Honda ปัญหาจะมีตลอด ผมกังวัลนิดหน่อยครับเพราะผมค่อนข้างเดินทางไกลบ่อย งานที่ผมทำต้องเดินทาง 16 จังหวัด เดิมผมใช้ vios ปี 2006 ติดแก๊ส energeruform  อยู่ครับ แต่ตอนนี้ผมจะออกรถ Honda accord ตัวใหม่ปี 2012 อีกอย่างผมอยู่นครสวรรค์ครับ แต่มีเพื่อนแนะนำว่าอู่ช่างเจ เซีียน Honda ครับผมเลยสนใจและอยากได้ข้อมูลเพิ่มเติมเพื่อประกอบการตัดสินใจ (ผมลืมบอกผมออกรถที่ กทม.ครับ) ยังไงช่วยแนะนำหน่อยน่ะครับ....ขอบคุณล่วงหน้าครับ
อภิพัฒน์
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
J-Autogas
Administrator
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2012, 08:10:04 am »

accord 2012  2.0 lite  ติดตั้งแก๊ส  ครั้งเดียวจบ ไม่มีปัญหาอะไรครับ

ทางร้าน ก็ติดตั้งให้กับ รถรุ่นนี้อยู่ประจำ   club หลัก ที่มาประจำ และ เป็น  honda  ก็คือ crv g3   2.0  ซึ่งเครื่องยนต์ตัวเดียวกับ  accord รุ่นนี้  เดือนหนึ่ง มีรถยนต์ crv  มาติดตั้งแก๊สที่ร้าน เดือนละประมาณ  15 คัน เป็นประจำ   ทุกคัน ปกติ เที่ยวเดียวจบ  ไม่มีปัญหาอะไร

และ ทุกวันนี้ ตัว  หัวฉีด  europegas  พัฒนาอุปกรณ์และ ซอร์ฟแวร์ไปไกล มาก 

ตัวอุปกรณ์  ติดตั้งครั้งเดียว  ปัญหาเคลม  หรือ  เรื่องอื่น แทบไม่มีครับ

ซอร์ฟแวร์ใหม่ฉลาดกว่าเดิม  ให้ประสิทธิภาพเครื่องยนต์ดีกว่าครับ  ไม่มีอะไร จุกจิกครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

line ID: jautogas
apipat
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2012, 09:55:16 am »

ช่างครับแล้วราคาที่เหนด้านหน้าเว็ปบอร์ด ซึ่งผมสนใจหัวฉีดของ klein ไม่รู้พิมพ์ถูกหรือป่าวครับ ( เคลอิ้น) ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ....และต้องจองคิวนานแค่ไหนครับ
J-Autogas
Administrator
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2012, 12:17:56 pm »

หัวฉีดkeihinกับถังโดนัทขนาด51liteราคาเบ็ดเสร็จ40,000บาทครับ
คิวติดตั้งประมาณกลางเดือนครับ

line ID: jautogas
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์