logo-jauto
หน้าแรกเกี่ยวกับเราราคาติิดตั้งแก๊สรถตัวอย่างราคาอุปกรณ์สาระน่ารู้webboardสอบถาม/แผนที่
เจ ออร์โต้แก๊สFacebook

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
หน้า: [1]   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวน ดูท่อยางน้ำ vios ครับ  (อ่าน 2990 ครั้ง)
ืnattpt
Newbie
*

« เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2013, 10:12:55 pm »

พอดี ผมไปเปลี่ยน หม้อต้มมาครับ
เห็นว่ายางเก่า แข็งแล้วเลยให้ ร้านเค้าเปลี่ยน ท่อน้ำหล่อเย็น เข้า หม้อต้ม
เลยได้เรื่องเลยครับ ตามรูป ขอถามดังนี้
เกิดท่อพับ ทั้ง 2 เส้น ระหว่าง เครื่อง ไป หม้อต้ม และ หม้อต้มไปเครื่อง
1. ท่อพับเพราะ คุณภาพไม่ดี หรือ ว่าติดตั้งไม่ดีครับ เส้นหนึ่งดูเหมือนมีใยแก้ว จะแข็งหน่อย อีกเส้น มีแป้งขาวๆ ดูไม่น่าจะแข็งแรง
    ดูเหมือนจะเป็นท่อคนละชนิดกัน
2. ใช้งานรถได้ปกติ แต่รอบสูง เร่งไม่ค่อยออกครับ น้ำไหลไม่สะดวก จะมีผลกับเครื่องยนต์ไหมครับ รู้สึกว่าเครื่องร้อนขึ้น(ไม่แน่ใจอุปทานหรือเปล่า)
3. เรื่องท่อน้ำ นี่ ต้องมีมาตรฐาน หรือ ยี่ห้อไหนเป็นพิเศษ เหมือน ท่อแก๊ส ไหมครับ ที่เค้าเปลี่ยนมาให้ดูไม่ดีเลยครับ
4. ทางร้าน ช่างเจ รับเปลี่ยนท่อน้ำไหมครับ ถ้ารับ ไม่ทราบเป็นยี่ห้ออะไร ขอราคา เฉพาะ 2 เส้นนี้ กับ เปลี่ยนทั้งระบบ เป็นรถ vios 2004 ครับ

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

* p1.gif (38.87 KB, 500x375 - ดู 479 ครั้ง.)

* p3.gif (35.86 KB, 500x375 - ดู 487 ครั้ง.)
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ืnattpt
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2013, 10:15:51 pm »

อีกด้าน พับงอ เลยครับ

* p2.gif (65.73 KB, 500x667 - ดู 458 ครั้ง.)
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
J-Autogas
Administrator
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2013, 11:03:18 pm »

ภาพ  ดูยาก ไปนิดครับ

ท่อ น้ำ  หากเป็น  ช่วงโค้ง  ให้ หา ซ้ือ ท่อ heater แบบพิเศษ มาติดตั้ง  จะเหมาะสม และไม่มีปัญหา พับงอ ครับ

หาก ใช้ ท่อ ตรง มาทำเป็นท่อโค้ง   จะมีปัญหา  พับงอเกิดขึ้นได้ครับ

อาการ  หม้อต้ม  ไม่ร้อน  แล้วทำให้ ช่วงปลาย แร่งไม่ออก  มีความเกี่ยวข้องกันครับ

ลอง หาซื้อ ท่อยาง ท่อน้ำแบบ ฮีตเตอร์  แล้วให้ทางร้านที่ติดตั้งมา  ปรับเปลี่ยนให้ใหม่  ดีกว่าครับ

ท่อน้ำฮีตเตอร์ แบบโค้ง  แนะนำ  ท่อน้ำ ฮีตเตอร์ ของ isuzu ครับ

line ID: jautogas
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์