logo-jauto
หน้าแรกเกี่ยวกับเราราคาติิดตั้งแก๊สรถตัวอย่างราคาอุปกรณ์สาระน่ารู้webboardสอบถาม/แผนที่
เจ ออร์โต้แก๊สFacebook

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
หน้า: [1]   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามการจูนแก๊ส หัวฉีด AC ครับ  (อ่าน 9705 ครั้ง)
somboon
Newbie
*

« เมื่อ: มกราคม 11, 2010, 04:59:35 pm »

ผมใช้รถ Ford escape V6 เครื่อง 3000 หัวฉีด AC Stag 300 Plus ครับ มีเรื่องรบกวนถามดังนี้ครับ
1. การตั้งค่าโปรแกรมตามที่ส่งรูปแนบมาให้ถูกต้องไหมครับ
2. หัวฉีด AC Stag 300 Plus ต้องใช้โปรแกรมจูนเวอชั่นไหนจึงจะแม็ตกันครับ
3. ถ้าผมจะให้คุณเจปรับจูนให้โดยใช้ Notebook+สายจูนของผมเองจะได้ไหมครับ

ผมอยากลองปรับจูนเองดูก่อนแต่ก็กลัวจะตั้งค่าผิด กลัวเครื่องพังครับ
ส่วนวิธีปรับจูนก็พอรู้จากคู่มือที่ดาวโหลดมาครับ (ภาษาไทยเวอชั่นเก่า)

เหตุที่อยากปรับเอง หรือให้คุณเจปรับให้เพราะทางร้านติดตั้งเขาบอกว่าไม่จำเป็นต้องวิ่งจูน+ไฟเอนจิ้นขึ้นให้ศูนย์เช็คบอกว่าส่วนผสมหนาไป
ผมสังเกตุดูรถผมจะกินแก๊สมากไปหรือเปล่าครับ ประมาณกิโลละ 2.0-2.5 บาทครับ และกลิ่นแก๊สก็แรงมากที่ท่อไอเสีย

รบกวนคุณเจตอบให้ด้วยนะครับ
ขอบพระคุณอย่างสูงรับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
somboon
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 11, 2010, 05:04:03 pm »

ลืมแนบรูปครับ ตามนี้เลยครับ

* Ford.jpg (128.72 KB, 1024x741 - ดู 2314 ครั้ง.)
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
J-Autogas
Administrator
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 11, 2010, 10:32:48 pm »

การตั้งค่า ที่แนบรูปมา ถือว่าปกติ ครับ

แต่ ติดตั้งแก๊ส หัวฉีด  ถ้า หากทางร้านทางร้าน ไม่มีไฟล์สำเร็จรูป ของรุ่นนั้นโดยตรง

ก็ควร วิ่งจูน เพื่อความสมบูรณ์ของระบบแก๊ส และลดการสิ้นเปลืองแก๊ส  ลงได้อีกครับ

หากสะดวก ลองแวะมา พร้อมเอาโน๊ตบุ๊ค มาด้วย  เดี่ยวผมจะตรวจเช็คให้ครับ

เจ ครับ

line ID: jautogas
somboon
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 10:28:08 am »

ขอบพระคุณครับ แล้วผมจะแวะเข้าไปครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์