logo-jauto
หน้าแรกเกี่ยวกับเราราคาติิดตั้งแก๊สรถตัวอย่างราคาอุปกรณ์สาระน่ารู้webboardสอบถาม/แผนที่
เจ ออร์โต้แก๊สFacebook

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
หน้า: [1]   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Toyota new Altis อยากดมแก๊ส รบกวนสอบถามครับ  (อ่าน 3098 ครั้ง)
karun
Newbie
*

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2010, 11:30:28 am »

Toyota new Altis อยากดมแก๊ส รบกวนสอบถามดังนี้
1. สนใจติดแก๊ส new Altis 1.6 E กับ ชุดหัวฉีด EUROPEGAS ระบบ OBD  กำลังเครื่อง 1.6  ใช้หม้อต้ม MAGIC III 250 HP หรือ หม้อต้ม  tomasetto รองรับแรงม้าได้สูงสุด  max 140 HP  แบบใดเหมาะสมที่สุดครับ ตอนนี้วิ่งได้ 2800 กม. แล้วครับ 
2. ถ้า ชุดหัวฉีด EUROPEGAS ระบบ OBD  ถังมัลติวาล์ว 58 lite ไม่ทราบใช้งบประมาณเท่าใด 
3. ถ้า ชุดหัวฉีด EUROPEGAS ระบบ OBD  ถังโดนัทเมทเทิล เมท 43 lite ไม่ทราบใช้งบประมาณเท่าใด
4.  ถังโดนัทเมทเทิล เมท 43 lite ขึ้นทะเบียนที่ขนส่งได้แล้วใช้มั้ยครับ
ขอบพระคุณมาก ๆ เลยครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
J-Autogas
Administrator
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2010, 12:24:46 am »

Toyota new Altis อยากดมแก๊ส รบกวนสอบถามดังนี้
1. สนใจติดแก๊ส new Altis 1.6 E กับ ชุดหัวฉีด EUROPEGAS ระบบ OBD  กำลังเครื่อง 1.6  ใช้หม้อต้ม MAGIC III 250 HP หรือ หม้อต้ม  tomasetto รองรับแรงม้าได้สูงสุด  max 140 HP  แบบใดเหมาะสมที่สุดครับ ตอนนี้วิ่งได้ 2800 กม. แล้วครับ

แนะนำเป็น  หม้อต้ม magic III 259 hp  ดีกว่าครับ ปราศจากเสียงดัง รบกวนเวลาทำงาน 100 %  หม้อต้มรองรับแรงม้าได้สูงกว่า  ไม่ได้หมายความ ว่าจะทำให้กินแก๊ส เพิ่มครับ 

2. ถ้า ชุดหัวฉีด EUROPEGAS ระบบ OBD  ถังมัลติวาล์ว 58 lite ไม่ทราบใช้งบประมาณเท่าใด  สามหมื่นบาท ครับ
3. ถ้า ชุดหัวฉีด EUROPEGAS ระบบ OBD  ถังโดนัทเมทเทิล เมท 43 lite ไม่ทราบใช้งบประมาณเท่าใด
4.  ถังโดนัทเมทเทิล เมท 43 lite ขึ้นทะเบียนที่ขนส่งได้แล้วใช้มั้ยครับ
ถังโดนัทที่ร้านผม ใช้ของ โปร์แลนด์  มีใบเซอร์ สามารถจดทะเบียนผ่าน ได้ตามปกติ ครับ ราคาเพิ่มอีก 6000 บาท ครับ

ขอบพระคุณมาก ๆ เลยครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

line ID: jautogas
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์