logo-jauto
หน้าแรกเกี่ยวกับเราราคาติิดตั้งแก๊สรถตัวอย่างราคาอุปกรณ์สาระน่ารู้webboardสอบถาม/แผนที่
เจ ออร์โต้แก๊สFacebook

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
หน้า: [1]   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามช่างเจเรื่องการติดตั้งครับ  (อ่าน 2503 ครั้ง)
fenix
Newbie
*

« เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 05:15:27 pm »

พอดีผมต้องการจะติดตั้งแก๊ส ก็เลยหาข้อมูลในเว็ป + มีเพื่อนแนะนำให้มาติดตั้งแก๊สกับช่างเจ แล้วผมมีข้อสงสัยอยากจะสอบถามครับ รถของผม civic fd 1.8 ปี 2011
  • ผมเห็นชุดติดตั้งของที่ร้านมีหัวฉีด 2 แบบคือ Keihin กับ Europegas injector มันต่างกันยังไงหรอครับ
  • ถ้าผมติดแค่ Europegas injector จะได้มั๊ยครับ เห็นราคามันต่างกันพอสมควรเลย
  • แล้วที่เค้าว่ารถของ honda เวลาวิ่งแก๊สแล้ว เกจน้ำมันลด จริงหรือเปล่าครับ แล้วจะแก้ไขยังไงครับ
ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
J-Autogas
Administrator
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 05:39:50 pm »

1. สองชุดนี้ แตกต่างกัน ตรง รางหัวฉีด อย่างเดียวครับ  อุปกรณ์ส่วนอื่นๆ ในชุดติดตั้งเหมือนกันทั้งหมด ครับ

2. อายุการใช้งานของ keihin ขั้นต่ำ  400,000 km  ประสิทธิภาพอัตราเร่ง ทำได้ไกล้ เคียงระบบน้ำมันเดิม
หัวฉีด  europegas  มีอายุการใช้งานขั้นต่ำ  100,000 km  รับประกัน สองปี   ประสิทธิภาพ อัตราเร่ง หลังปรับจูน สมบูรณ์ดีแล้ว ทำได้ ไกล้เคียงระบบน้ำมันเดิม

3. ตัว กล่อง เชื่อมต่อ   obd can ได้ ให้อัตราเร่ง ที่ลื่นไหล กว่า กล่อง ระบบแก๊สที่ ไม่สามารถเชื่อมต่อ obd can ได้ครับ

4. civic fd  เลือกติดตั้งเป็นหัวฉีด europegas  ก็ใช้งานได้ปกติ   สมบูรณ์ทุกอย่างเหมือนกันครับ

5. civic fd  เวลาวิ่งด้วยแก๊ส   ไม่มีปํญหาเรื่องเกจ น้ำมันตก แต่อย่างใด  ครับ ส่วน รุ่นใหม่  โฉม fb  จึงจะมีปัญหานี้ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

line ID: jautogas
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์