logo-jauto
หน้าแรกเกี่ยวกับเราราคาติิดตั้งแก๊สรถตัวอย่างราคาอุปกรณ์สาระน่ารู้webboardสอบถาม/แผนที่
เจ ออร์โต้แก๊สFacebook

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
หน้า: [1]   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามจะติดแก๊สรถครับ  (อ่าน 2431 ครั้ง)
tae_tublom
Newbie
*

« เมื่อ: สิงหาคม 22, 2013, 09:40:23 pm »

ผมจะเลือกรถ1คันไปติดแก๊สมีอู่คุณ เนื่องจากค้นหาข้อมูลมาประมาณนึงเเล้ว ตกลงว่าจะพารถไปติด ระหว่างฟอร์ดโฟกัส ปี2010 เครื่อง1.8 ห้าประตู กับ crv g3 เครื่อง2.0คุณเจคิดว่าควรเลือกคันไหนไปติด ที่คิดว่าติดแล้วสามารถใช้งานได้ดี ปัญหาน้อย ดูแลรักษาง่าย และควรติดชุดไหน. อยากได้ระบบป้อนแก๊สสองทางด้วย. ถังโดนัทขนาดที่สามารถวิ่งได้350 กิโลเมตรต่อ1ถัง   รบกวนสอบถามครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
J-Autogas
Administrator
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2013, 09:56:18 pm »

สามารถติดตั้งได้ทั้ง 2 คัน ครับ

แต่ คันที่ จะเกิดปัญหาตามมา น้อยกว่า จะเป็น  CRV G3  2.0 ครับ 

ford focus 1.8  ก็ติดตั้งได้เหมือนกัน   ปัญหาอาจจะมี เกี่ยวกับ อุปกรณ์ ระบบจุดระเบิด เมื่อใช้ เกิน 100,000 km. ขึั้นไป ครับ

ราคา คอล์ยจุดระเบิด กับ ford focus รุ่นนี้ ก็ไม่แพง มากครับ ตัวละประมาณ 2000 บาทครับ

ชุดแก๊ส กับ CRV G3  2.0  แนะนำ Europegas obd s.a.s รางหัวฉีด hana  หม้อต้ม magic gold  พร้อมระบบจ่ายแก๊ส 2 ทาง ถังโดนัท ขนาด 51 lite เติมแก๊สได้ ประมาณ  41 lite อัตราสิ้นเปลือง  8 km/lite ทำระยะทางได้  ประมาณ  320 km ต่อ ถัง ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

line ID: jautogas
tae_tublom
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2013, 10:00:59 pm »

ขอบคุณมากครับ ตอบรวดเร็วทันใจจัง ลืมถามราคาติดตั้งครับ ชุดที่คุณเจเเนะนำมา   ถ้าจะเข้าไปติดผมจะเเจ้งล่วงหน้าและมัดจำตามระบบนะครับ ผมชื่อเต้ครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์